• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho mình tham khảo ý kiến các bạn nhé

Status
Không mở trả lời sau này.

KutePuppy

Hôm nay em cún Toy Poodle nhà mình có dấu hiệu lạ lắm. Em ý chạy như bị cuồng (vì mình nhốt chuồng) nhưng cứ thấy mình là sủa ầm lên. Chiều thì ăn no nên bị nôn 1 chút. Mình sợ em nó bị Dại mặc dù đã tiêm 1 mũi rồi nhưng vẫn lo. Em nó mới 5 tháng thôi nhưng suốt ngày sủa kể cả ban đêm các bạn ạ. Mình không hiểu sao em nó lại thế. Mình thương em nó lắm nên rất mong các bạn giúp đỡ mình. Chiều mình bị em nó đợp nhưng chỉ sước 1 í thôi ko chảy máu hay sứt mà chỉ đỏ lên thôi. Mình sợ em nó bị Dại lắm.Giúp mình với. Rất cảm ơn các bạn.
:sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

3bizshine

YTC Developer
rất có thể em nó bị dại đó . hoặc do bạn nhốt bé trong chuồn ko cho ra ngoài chơi nên bé bị stress . bạn nên đi chích ngừa đi ( cho an toàn )
Còn bé thì bạn nên trực tiếp gặp bác sĩ thú y và hỏi , có thể bác sĩ giúp đc bạn . hjc mình chưa nuôi cún nên củng chã biết nhìu ...

KutePuppy

Mình nghĩ là tại em nó cứ nhảy lên chân nên mẹ và mình quát ầm lên. Chắc là em nó phản kháng nên mới thế chứ hnay mình nói nhẹ nhàng em nó lại ngoan rồi. Mình muốn cho nó ra nhưng e nó đang bị con khác cắn nên phải dưỡng bệnh nên mình chưa cho em ấy ra ngoài.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Pham hoang ngoc tram said:
Bé phải tiêm 2 mũi chứ b
Bé nhà b lắn vấn đề ghê!
Sao lại tiêm 2 mũi thế b? 1 mũi dại thoy,còn mũi nhắc lại 1 năm sau cơ,ng` ta ko tiêm dại lắm quá đâu
KutePuppy said:
Mình nghĩ là tại em nó cứ nhảy lên chân nên mẹ và mình quát ầm lên. Chắc là em nó phản kháng nên mới thế chứ hnay mình nói nhẹ nhàng em nó lại ngoan rồi. Mình muốn cho nó ra nhưng e nó đang bị con khác cắn nên phải dưỡng bệnh nên mình chưa cho em ấy ra ngoài.
Bé đã bớt như thế chưa b?
Tại bé bị nhốt đấy,mà do cún nhỏ cx thích đùa lắm,đừng quát bé mà tội,cứ bình tĩnh chút,một luk đầu thoy xong bé hết ngay ấy mà...Đến khoảng 1 tuổi là bé bắt đầu trầm hơn,lúc đấy cảm giác bùn hơn nhìu đó ^^

KutePuppy

Kem_Ốc_Quế said:
Sao lại tiêm 2 mũi thế b? 1 mũi dại thoy,còn mũi nhắc lại 1 năm sau cơ,ng` ta ko tiêm dại lắm quá đâu
Bé đã bớt như thế chưa b?
Tại bé bị nhốt đấy,mà do cún nhỏ cx thích đùa lắm,đừng quát bé mà tội,cứ bình tĩnh chút,một luk đầu thoy xong bé hết ngay ấy mà...Đến khoảng 1 tuổi là bé bắt đầu trầm hơn,lúc đấy cảm giác bùn hơn nhìu đó ^^
Hu hu. Em nó bị sán bố mẹ mình ko cho nuôi nữa rồi. Hồi trc em nó cử nhảy lên chân nên quát bây giờ em nó về nhà mới rồi nhớ lắm. Thanks các bạn nhé

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
KutePuppy said:
Hu hu. Em nó bị sán bố mẹ mình ko cho nuôi nữa rồi. Hồi trc em nó cử nhảy lên chân nên quát bây giờ em nó về nhà mới rồi nhớ lắm. Thanks các bạn nhé
Hix,bị sán tẩy 2 lần là hết sạch mà b...
Close pic nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.