• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chuồng Rùa Và Tiểu Cảnh Của Mình

Với niềm đam mê nuôi rùa,mình đã quyết tâm tạo tiểu cảnh và làm chuồng cho các em ý, hiện đã làm xong chuồng (4 ngày) và tiểu cảnh núi (3 ngày), còn hiện trạng tổng thể thì đang làm tiếp, có gì mới mình sẽ update ^^!. Anh em view qua và cho ý kiến nhé, thanks cả nhà nhiều :143163ljogging:

Lúc trước chưa có chuồng, mình để tạm các em ấy ở đây nè (để cả nước cả cạn, chụp chung cho đông vui, chứ rùa nước mình cũng có bể riêng rôi, rảnh se post ảnh sau ^^)

thanks các bác nhé, bác nào cũng khen nhiều rùa, chả ý kiến gì đến chuồng và non bộ mình handmade 100% cả, chuồng rùa mình phải cưa gỗ mất 2 ngày đau hết cả tay, còn non bộ, minh đi tìm mua hơn 10 viên đá lẻ, rồi mua cát, đá, xi mắng mới gắn nó thành được như thế đấy, ý tưởng thì dễ nhưng bắt tay vào làm mới phát sinh nhiều thứ, mệt lắm các bạn ah ^^

kuz4iluv

YTC Developer
chuồng và background đẹp thật,bỏ công ra làm mới thấy thêm yêu pet cưng của mình ^^...k biết chuồng có to k chứ nếu mà setup cầu kì qá đến lúc dọn wc hơi bị khổ đó,nhớ phơi nắng cho các e nó khỏe mạnh nhé,hoặc có thể đặt chuồng ở ngoài trời đảm bảo nắng với râm 50/50 diện tích chuồng là ok ^^,,
Chúc pet của bạn luôn khỏe
Thân.

chuồng và background đẹp thật,bỏ công ra làm mới thấy thêm yêu pet cưng của mình ^^...k biết chuồng có to k chứ nếu mà setup cầu kì qá đến lúc dọn wc hơi bị khổ đó,nhớ phơi nắng cho các e nó khỏe mạnh nhé,hoặc có thể đặt chuồng ở ngoài trời đảm bảo nắng với râm 50/50 diện tích chuồng là ok ^^,,
Chúc pet của bạn luôn khỏe
Thân.

Kích cỡ chuồng của mình là cao 40cm, dài 60cm, rộng 35cm, còn vấn đề vs cho em nó thì bạn khỏi lo, em ý mà vs trong đó, mình nhấc tấm để ra, xịt nước là ok ^^!, mà em ý trời nắng tự đi ra ngoài tắm nắng (mình để chuồng ngoài ban công mà), ban công nhà mình 1 bên để chuồng, 1 bên để non bộ núi đá, ở giữa đang set up thêm :143163ljogging:, thanks bạn nhiều nhé

uh, thanks bạn nhiều, hai em nhà mình khỏe lắm, cứ đói là ra khỏi chuồng đi khắp nơi tìm ăn, mình đang ngồi chơi, nó cắn cả ngón chân mình nữa chứ, đau điếng :143163ljogging:

Phucanh12a7

Kích cỡ chuồng của mình là cao 40cm, dài 60cm, rộng 35cm, còn vấn đề vs cho em nó thì bạn khỏi lo, em ý mà vs trong đó, mình nhấc tấm để ra, xịt nước là ok ^^!, mà em ý trời nắng tự đi ra ngoài tắm nắng (mình để chuồng ngoài ban công mà), ban công nhà mình 1 bên để chuồng, 1 bên để non bộ núi đá, ở giữa đang set up thêm :D, thanks bạn nhiều nhé

Chet roi may bac oi em cho no phoi nang khoang 9 gioi den 10gioi co sao ko may bac

meogianac

Sao bạn ko rải mùn hay lót giấy? Rùa ị nhiều mà tè thì cũng phải gọi là như lũ. Bạn nuôi nhiều tụi nó leo trèo dẫm đạp lên nhau thì dơ lắm đó. Chưa kể cái hộp làm bằng gỗ ép, nước đái nó ngấm vào thì mủn mất....lại ko chùi rửa đc => bốc mùi đó.

Joseph_doan

Thick lắm nhưng ko phải của mình
mình cũng định làm một cái chuồng nuôi rùa, ko biết mình xây bằng ximang có ảnh hưởng gì cho rùa ko, mọi người góp ý giúm mình với

lazymen

T.Viên Năng Động
xây Xi măng thì có sao đâu bạn ^^ chỉ là khi cơ nới cho chuồng (do có thêm rùa mới, v...v) thì bất tiện thôi

kaka7una

YTC Developer
chuồng này giống chuồng công nghiệp quá!!! :Onion35: ....thiếu tính tự nhiên, cần hoang dại nữa là đẹp!!! gỗ thị thì xịt rữa vô tư....ván ép thì xem lại nhé...nên lót mùn cưa or mùn dừa nhé bạn!!!