• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CHỮA GIẢM BẠCH CẦU 100%... ko tiêm, ko truyền nước.

DInh Xuan Toan

Tình hình là mình 4 con mèo: 2 mèo ta, một mèo nga, một ba tư mặt tịt. 3 con mèo con... 1 con ba tư thì đc gần năm
Vào ngày 20/1/2017.. một em mèo nhà mình bỏ ăn và nôn, sau khi xét nghiệm FPV thì dương tính

Sau khi truyền nước và thuốc bổ, sưởi ấm... E ra đi sau 3 ngày rưỡi chống trọi với bệnh

=> 1 e mèo ta màu vàng có dấu hiệu và mình đã giải thoát cho e ý 1 cách nhẹ nhàng bằng cách tiêm.

Ngày 30 âm tết.. e bé mèo nga có dấu hiệu bỏ ăn.. nôn liên tục.. đi ngoài phân lỏng. Lắm lúc bé nôn mà phân của bé cũng trôi ra ngoài vì rặn nôn :(
Mình đã buồn lắm rồi, nhưng mình k tiêm nữa, k truyền nc nữa.. Mình chỉ cho bé uống MỘC HOA TRẮNG.. 6 tiếng uống 1 lần. 1 viên mình dã nát ra uống thành 2 lần hết 1 viên. Để ý bé 24,24.. khi nào bé nôn thì cho bé uống lại luôn k cần chờ đủ h mới uống. Uống bằng xilanh bơm vào mồm bé. Nhưng khi bé đã nôn thì cho uống ít đi chỉ cần trong ng có thuốc là đc.
Mới đầu trộn đường gluco với thuốc. Đường pha đặc tí.. tất cả thuốc và đường pha vào 10-20ml thuốc chia làm 2 lần uống. uống liên tục 6h là uống. + ủ ấm.

Sau khi có dấu hiệu mình bắt đầu cho bé uống.. hôm đầu bé vẫn mệt..
hôm thứ 2 bé khỏe hơn.. đã tự liếm lông..
Hôm thứ 3 bé chạy nhảy nhưng ít thôi..
Hôm thứ 4 là mùng 4 tết.. bé ăn đc hạt và thịt..
Đến hôm nay bé đã khỏe nhưng mình vẫn cho uống..
Phân bé đi đã đẹp

Những ai đang trong hoàn cảnh này hãy đọc và share để cùng nhau chấm dứt căn bệnh quái ác này !