• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

close

LeaveandChange

YTC Developer
E không cần tranh đúng sai với chị vì e là người mới còn chị chắc có lẽ nhiều người biết đến nên có nói đúng sai thế nào đi nữa thì e cũng mang tiếng đang biện hộ thôi. Cộng thêm con người chị có lẽ chỉ biết phần mình không cần biết ai khác, chị chỉ biết kêu người khác đặt mình vào hoàn cảnh của chị trong khi đó chị thì chỉ biết chị là chị!!! Vì thế e không cần giải thích nhiều với chị, e chỉ nói 1 số việc cần nói thôi. Còn lại các bạn đọc muốn đồng cảm với con người như chị Lý, ném đá mình, thậm chí tẩy chay không mua bán với mình thì đó là việc của các bạn mình ko có quyền ý kiến nhưng mong các bạn xem xét khách quan vấn đề mà nhận xét. Và mình cũng xin nói trước luôn, mình không vì lý do vô lý này mà thay đổi nick mua bán+sđt, vì vậy các bạn không cần lo mình đổi nick để lừa các bạn ha!!! Giờ e nói chị Lý nghe:
Thứ 1: Chị so sánh con chuột chị bán ra với con chó e bán cho chị? Chị có nghĩ con chuột khi bán ra cho khách nếu lỡ về nhà khách nó chết thì có tiêu chí nào để nói lỗi của chị hay của khách không? Còn con chó e bán cho chị thì rất rõ ràng và hầu như người bán chó nào cũng lấy tiêu chí bảo hành 7 bệnh và xổ giun (giao xổ chích ngừa cho khách khi mua) để bảo hành con chó của mình bán cho khách, e có thể bảo hành cho chị trong khuông khổ đó tới khi tới ngày chích mũi tái chủng là 1tháng. E mua con chó nái về nuôi cho tới khi nó lên giống, rồi chạy 1 đi phối giống rồi chăm sóc tới khi nó sinh, sau đó lại nuôi con nó tới tuổi bán, đăng bán cũng không phải ngày 1 ngày 2 có người bắt, tới khi bán cũng phải bỏ cv để ship đến nhà cho khách yên tâm không phải ship qua xe khách.....Rồi khi e giao chó cho anh chi đâu phải e hối anh chị trả tiền rồi đi ngay, anh chị ngồi kiếm đủ lỗi con chó để bớt tiền của e nhưng e vẫn ngồi nói chuyện vui vẻ với anh chị vì e là người cần bán mà...trả đi trả lại chị lại nói chị chỉ đem ra cửa hàng có 5tr thôi không có thêm, e kiên quyết không bán thì chị cũng lòi ra thêm 500k, giờ chị nói e bán đc cầm được tiền là cười hở....chắc chị mua được chó mặt chị buồn lắm nhỉ? Con chó anh chị nói nó đẹt, ốm thì e cũng giải thích với anh chị là e cho ăn cám sữa+sữa tươi nhưng anh chị cũng không nói gì, nếu thấy nó không khoẻ thì tại sao anh chị còn bắt và ngược lại còn lấy lý do đó để bớt tiền người khác??? Giờ chị lên đây chị nói vì thấy e là sinh viên, rồi vì thấy mấy bé chó bệnh chị thương...Ok cho là chị nói thật đi nhưng chị cũng đừng nêu ra để mọi người thấy chị tốt, thực chất mà nói là chị rất tiểu nhân, e bán cho chị 2 con chó có lỗi đó với giá chó đẹp ah? Chị thương chó thế nào e ko biết nhưng e nói cho chị nghe nhìn mặt của chị thì không tốt tới nổi làm chuyện công không cho ai đâu!!! Lúc e giao chó cho anh chị rất lanh lẹ không hề có dấu hiệu bệnh tật, khi về anh chị nuôi nó cũng ăn uống khoẻ mạnh rồi đùng hôm sau nó chết chị gọi đt bắt e chịu trách nhiêm, lỗi của e nằm ở đâu để chị bắt e bồi thường hay là chỉ dựa vào câu nói của chị thì tất cả lỗi đó hoàn toàn thuộc về e? Rồi chị nói BS bảo suy dinh dưỡng nặng, thử hỏi con chó suy dinh dưỡng nặng các bạn mua chó bình thường thôi không cần chuyên nghiệp nhìn có biết không hay cũng phải như chị chạy ra BS nói mới biết? E nuôi con chó từ trong bụng mẹ tới khi lớn để bán không phải dễ vì vậy không phải vì câu nói từ miệng chị là mọi trách nhiệm đổ lên đầu e 1 cách vô lý như vậy được.
Thứ 2: Chị luôn đưa ra nhưng lý do ngớ ngẩn để tô sáng cho lòng tốt của chị chị thấy tự làm tự sướng có ngượng không? Điển hình như việc e nuôi chó bị bệnh như vậy e cũng đã nói là do không có kinh nghiêm+thêm chổ e thú y không ai chuyên điều trị chó, chị cũng lôi ra nói kiểu như để mọi người hiểu theo ý chị là e không thương chó chỉ biết tiền chỉ có chị là thương chó thôi....Chị cho e hỏi? Con chó nó bệnh vậy e có lợi hả? Chi nên hiểu con chó nó bị bệnh không nằm trong điều khoảng giao dịch của chúng ta vì vậy nó không hề ảnh hưởng gì đến kinh tế của chị thế nên chị nêu những cái lý do đại loại ngớ ngẩn như thế để PR cho lòng tốt của chị hả??? Và chị cũng nên nhớ giùm e là trước khi giao chó e có báo rõ ràng tình hình từng con cho chị biết, chị đồng ý bắt thì e đem lên không thì e gửi lại tiền...chứ không phải e khơi khơi đem lên để rồi bây giờ chị lấy việc mấy con chó bệnh tật PR cho chị.
Thứ 3: E nhận lỗi với chị là lúc đầu e sai vì nói với chị "chó e giao cho chị là chó mạnh khoẻ giờ nó chết e không biết lý do nên e không có trách nhiệm", e nói câu e không có trách nhiệm là e sai nhưng sau đó e cũng đã nói với chị "nếu anh chị bắt e chạy ngược lên đó để giải quyết và bồi thường 1/2 tiền bé cái thì thôi anh chị đem về e đi nếu đúng là lỗi của e thì e sẽ bồi thường 100% số tiền anh chị mua bé cái" anh còn nói "mắc gì phải đem về e"...Còn chuyện BS ở dưới e e xin nói cho chỉ hiểu, e có nói là dưới e không có BS chuyên điều trị chó chỉ có bán thuốc và điều trị heo thôi nhưng thưa chị việc kiểm tra 1 con chó có bị suy dinh dưỡng nặng hay không thì người bình thường nhìn cũng biết chứ đừng nói tới người có qua trường lớp về chuyên nghành thú ý rồi...nhưng chị vẫn kiên quyết nói là e và chị ko biết thú y thì nhìn sao biết nên e mới kêu chị đem về đây người trong nghành họ sẽ có cách riêng để khám nghiệm con chó. Và đính chính với chị là e không hề nói câu "chị mang xác bé cái về e lấy chị 200k" chị nóng quá loạn hả? Nếu thật sự có tính tiền ship thì chị mang về e phải trả cho chị chứ e lấy cớ gì mà đòi thêm chị 200k đó??? Chị dám đến 1 nơi hẻo lánh xung quanh không có nhà để mua chó vậy mà giờ đem con cho về nơi e, nơi mà chị gọi là đồng hương, nhà ngoài mặt lộ chị sợ e kiếm chuyện...chị nói chuyện cứ như con nít....mà nếu e có ý định vậy thì e cũng không điên mà cho chị cái địa chỉ nhà cụ thể vậy đâu chị.
***Con những chuyện lặc vặc khác như việc chị nói e không tốn 1 cắc để gọi cho chị thì chị xem lại nhé, đừng đem lòng tốt của chị ra bán rẻ kiểu đó. Chị còn nói nếu chị là những người khác thì đã gọi đt chưởi e, e nói với chị là chị đừng so sánh chị với những người đó vì nếu như vậy e càng dễ nói chuyện hơn, e cũng không hề nói "bộ chị muốn như vậy ha" hay là có ý lôi những người mua khác vào việc này, đều là chị giận quá mất khôn tự biên tự diễn. rồi chuyện chị kêu chi nhắn tin trên diễn đàn tình hình bé đực nổ mắt mà e ko thèm trả lời, thưa chị e chỉ vừa đọc nó hôm nay khi về tới nhà thôi. Còn việc đực hư mắt chị muốn up lên cho mọi người thấy để mọi người biết tình thương của chị và chủ yếu là để công kích e thì không cần phiền phức vậy đâu, e công nhận chị thương chó thật.....thương tới nổi đem nó ra để làm công cụ cho mình!!!
Mình nói nhiêu đó thôi, các bạn đọc hiểu sao thì hiểu...ai đúng ai sai mong các bạn khách quan mà đánh giá. Nick mình vẫn sáng trên diễn đàn ytc và sđt 0938437081 vẫn thuộc về mình vì mình không làm gì hổ thẹn cả!!! Còn chị chị Lý, cách ăn nói của chỉ công nhận khác xa với 1 người mà e nghĩ là có học lúc e mới gặp......và e nhăc lại cho chị nhớ e sẵng sàng bồi thường cho chị nếu chị cho e thấy đc bé cái chết là lỗi của e chứ không phải dùng cái miệng nói những cái lý do chỉ có chị, chồng chị và ông BS biết rồi bắt e gánh trách nhiêm vô lý kiểu đó. E nuôi con chó tới khi bán đc không phải dễ vì vậy không phải 1 câu nói của chị thì e chịu thiệt được, ai làm ăn kinh tế thì cũng hiểu điều đó!!! Hài cho thói đời.

LeaveandChange said:
E không cần tranh đúng sai với chị vì e là người mới còn chị chắc có lẽ nhiều người biết đến nên có nói đúng sai thế nào đi nữa thì e cũng mang tiếng đang biện hộ thôi. Cộng thêm con người chị có lẽ chỉ biết phần mình không cần biết ai khác, chị chỉ biết kêu người khác đặt mình vào hoàn cảnh của chị trong khi đó chị thì chỉ biết chị là chị!!! Vì thế e không cần giải thích nhiều với chị, e chỉ nói 1 số việc cần nói thôi. Còn lại các bạn đọc muốn đồng cảm với con người như chị Lý, ném đá mình, thậm chí tẩy chay không mua bán với mình thì đó là việc của các bạn mình ko có quyền ý kiến nhưng mong các bạn xem xét khách quan vấn đề mà nhận xét. Và mình cũng xin nói trước luôn, mình không vì lý do vô lý này mà thay đổi nick mua bán+sđt, vì vậy các bạn không cần lo mình đổi nick để lừa các bạn ha!!! Giờ e nói chị Lý nghe:
Thứ 1: Chị so sánh con chuột chị bán ra với con chó e bán cho chị? Chị có nghĩ con chuột khi bán ra cho khách nếu lỡ về nhà khách nó chết thì có tiêu chí nào để nói lỗi của chị hay của khách không? Còn con chó e bán cho chị thì rất rõ ràng và hầu như người bán chó nào cũng lấy tiêu chí bảo hành 7 bệnh và xổ giun (giao xổ chích ngừa cho khách khi mua) để bảo hành con chó của mình bán cho khách, e có thể bảo hành cho chị trong khuông khổ đó tới khi tới ngày chích mũi tái chủng là 1tháng. E mua con chó nái về nuôi cho tới khi nó lên giống, rồi chạy 1 đi phối giống rồi chăm sóc tới khi nó sinh, sau đó lại nuôi con nó tới tuổi bán, đăng bán cũng không phải ngày 1 ngày 2 có người bắt, tới khi bán cũng phải bỏ cv để ship đến nhà cho khách yên tâm không phải ship qua xe khách.....Rồi khi e giao chó cho anh chi đâu phải e hối anh chị trả tiền rồi đi ngay, anh chị ngồi kiếm đủ lỗi con chó để bớt tiền của e nhưng e vẫn ngồi nói chuyện vui vẻ với anh chị vì e là người cần bán mà...trả đi trả lại chị lại nói chị chỉ đem ra cửa hàng có 5tr thôi không có thêm, e kiên quyết không bán thì chị cũng lòi ra thêm 500k, giờ chị nói e bán đc cầm được tiền là cười hở....chắc chị mua được chó mặt chị buồn lắm nhỉ? Con chó anh chị nói nó đẹt, ốm thì e cũng giải thích với anh chị là e cho ăn cám sữa+sữa tươi nhưng anh chị cũng không nói gì, nếu thấy nó không khoẻ thì tại sao anh chị còn bắt và ngược lại còn lấy lý do đó để bớt tiền người khác??? Giờ chị lên đây chị nói vì thấy e là sinh viên, rồi vì thấy mấy bé chó bệnh chị thương...Ok cho là chị nói thật đi nhưng chị cũng đừng nêu ra để mọi người thấy chị tốt, thực chất mà nói là chị rất tiểu nhân, e bán cho chị 2 con chó có lỗi đó với giá chó đẹp ah? Chị thương chó thế nào e ko biết nhưng e nói cho chị nghe nhìn mặt của chị thì không tốt tới nổi làm chuyện công không cho ai đâu!!! Lúc e giao chó cho anh chị rất lanh lẹ không hề có dấu hiệu bệnh tật, khi về anh chị nuôi nó cũng ăn uống khoẻ mạnh rồi đùng hôm sau nó chết chị gọi đt bắt e chịu trách nhiêm, lỗi của e nằm ở đâu để chị bắt e bồi thường hay là chỉ dựa vào câu nói của chị thì tất cả lỗi đó hoàn toàn thuộc về e? Rồi chị nói BS bảo suy dinh dưỡng nặng, thử hỏi con chó suy dinh dưỡng nặng các bạn mua chó bình thường thôi không cần chuyên nghiệp nhìn có biết không hay cũng phải như chị chạy ra BS nói mới biết? E nuôi con chó từ trong bụng mẹ tới khi lớn để bán không phải dễ vì vậy không phải vì câu nói từ miệng chị là mọi trách nhiệm đổ lên đầu e 1 cách vô lý như vậy được.
Thứ 2: Chị luôn đưa ra nhưng lý do ngớ ngẩn để tô sáng cho lòng tốt của chị chị thấy tự làm tự sướng có ngượng không? Điển hình như việc e nuôi chó bị bệnh như vậy e cũng đã nói là do không có kinh nghiêm+thêm chổ e thú y không ai chuyên điều trị chó, chị cũng lôi ra nói kiểu như để mọi người hiểu theo ý chị là e không thương chó chỉ biết tiền chỉ có chị là thương chó thôi....Chị cho e hỏi? Con chó nó bệnh vậy e có lợi hả? Chi nên hiểu con chó nó bị bệnh không nằm trong điều khoảng giao dịch của chúng ta vì vậy nó không hề ảnh hưởng gì đến kinh tế của chị thế nên chị nêu những cái lý do đại loại ngớ ngẩn như thế để PR cho lòng tốt của chị hả??? Và chị cũng nên nhớ giùm e là trước khi giao chó e có báo rõ ràng tình hình từng con cho chị biết, chị đồng ý bắt thì e đem lên không thì e gửi lại tiền...chứ không phải e khơi khơi đem lên để rồi bây giờ chị lấy việc mấy con chó bệnh tật PR cho chị.
Thứ 3: E nhận lỗi với chị là lúc đầu e sai vì nói với chị "chó e giao cho chị là chó mạnh khoẻ giờ nó chết e không biết lý do nên e không có trách nhiệm", e nói câu e không có trách nhiệm là e sai nhưng sau đó e cũng đã nói với chị "nếu anh chị bắt e chạy ngược lên đó để giải quyết và bồi thường 1/2 tiền bé cái thì thôi anh chị đem về e đi nếu đúng là lỗi của e thì e sẽ bồi thường 100% số tiền anh chị mua bé cái" anh còn nói "mắc gì phải đem về e"...Còn chuyện BS ở dưới e e xin nói cho chỉ hiểu, e có nói là dưới e không có BS chuyên điều trị chó chỉ có bán thuốc và điều trị heo thôi nhưng thưa chị việc kiểm tra 1 con chó có bị suy dinh dưỡng nặng hay không thì người bình thường nhìn cũng biết chứ đừng nói tới người có qua trường lớp về chuyên nghành thú ý rồi...nhưng chị vẫn kiên quyết nói là e và chị ko biết thú y thì nhìn sao biết nên e mới kêu chị đem về đây người trong nghành họ sẽ có cách riêng để khám nghiệm con chó. Và đính chính với chị là e không hề nói câu "chị mang xác bé cái về e lấy chị 200k" chị nóng quá loạn hả? Nếu thật sự có tính tiền ship thì chị mang về e phải trả cho chị chứ e lấy cớ gì mà đòi thêm chị 200k đó??? Chị dám đến 1 nơi hẻo lánh xung quanh không có nhà để mua chó vậy mà giờ đem con cho về nơi e, nơi mà chị gọi là đồng hương, nhà ngoài mặt lộ chị sợ e kiếm chuyện...chị nói chuyện cứ như con nít....mà nếu e có ý định vậy thì e cũng không điên mà cho chị cái địa chỉ nhà cụ thể vậy đâu chị.
***Con những chuyện lặc vặc khác như việc chị nói e không tốn 1 cắc để gọi cho chị thì chị xem lại nhé, đừng đem lòng tốt của chị ra bán rẻ kiểu đó. Chị còn nói nếu chị là những người khác thì đã gọi đt chưởi e, e nói với chị là chị đừng so sánh chị với những người đó vì nếu như vậy e càng dễ nói chuyện hơn, e cũng không hề nói "bộ chị muốn như vậy ha" hay là có ý lôi những người mua khác vào việc này, đều là chị giận quá mất khôn tự biên tự diễn. rồi chuyện chị kêu chi nhắn tin trên diễn đàn tình hình bé đực nổ mắt mà e ko thèm trả lời, thưa chị e chỉ vừa đọc nó hôm nay khi về tới nhà thôi. Còn việc đực hư mắt chị muốn up lên cho mọi người thấy để mọi người biết tình thương của chị và chủ yếu là để công kích e thì không cần phiền phức vậy đâu, e công nhận chị thương chó thật.....thương tới nổi đem nó ra để làm công cụ cho mình!!!
Mình nói nhiêu đó thôi, các bạn đọc hiểu sao thì hiểu...ai đúng ai sai mong các bạn khách quan mà đánh giá. Nick mình vẫn sáng trên diễn đàn ytc và sđt 0938437081 vẫn thuộc về mình vì mình không làm gì hổ thẹn cả!!! Còn chị chị Lý, cách ăn nói của chỉ công nhận khác xa với 1 người mà e nghĩ là có học lúc e mới gặp......và e nhăc lại cho chị nhớ e sẵng sàng bồi thường cho chị nếu chị cho e thấy đc bé cái chết là lỗi của e chứ không phải dùng cái miệng nói những cái lý do chỉ có chị, chồng chị và ông BS biết rồi bắt e gánh trách nhiêm vô lý kiểu đó. E nuôi con chó tới khi bán đc không phải dễ vì vậy không phải 1 câu nói của chị thì e chịu thiệt được, ai làm ăn kinh tế thì cũng hiểu điều đó!!! Hài cho thói đời.
Em đến chỗ chị, biết khả năng kinh tế của chị , với chị số tiền đó ko lớn đến mức bỏ công ăn việc làm về đó kiếm chuyện với em hay lên đây để pr bản thân và không cần thiết phải làm như vậy .

Em có nhớ ngay cả trong đt em nói chị là em đã bán cho chị rẻ rồi ,đâu có tính giá chó thường, vậy tại sao lúc mua em ko nói là cả 3 con đều là chó bệnh em bán rẻ cho chị nếu chết thì tự chịu . Chị cũng nói rõ " đâu phải em bán cho chị rẻ đồng nghĩa với việc chó bệnh hay chết thì em vô trách nhiệm hay là chị phải tự chịu" .

Lúc cọc mua chị dặn mua 2 pé, lúc chị xhien em cung thay la tu nha ra ngoai gặp em rồi mới dẫn vào tiệm , chi cầm trong ng 5tr và nói rõ so tien 500k la so tien dong hoc phi cua em chi. em dám thề là chị ko nói ko ? Còn việc mua bán và trả giá là bt thôi em ah , nhưng em phải nhớ là " giá đó ko hề rẻ : 1 pé hư mắt ( pé này là đang bệnh, tiền chữa trị là chị tự bỏ ra), 1 pé bị lé nặng,1 pé cai bt " nhưng nay thì qua đời .

Con người của em , em phải tự vấn bản thân mình thì đúng, 1 câu trách nhiệm từ đầu đến cuối cũng ko nghe thấy, 1 việc thiện chí để giải quyết cũng ko thấy ngoài mấy câu giải thích lòng vòng .

Em cho rằng internet là 1 nơi mà ko ai biết ai, em lấy nơi đó là cái khiêng mà em cho rằng em ko có gì phải có trách nhiệm, trong đt em có nói chị cứ lên mạng mà nói, em sẽ vào trả lời trong khi chị gọi đt cho em để nghe em nói vậy ah , bởi vậy rõ ràng v2i sao rất nhiều người bị như chị ko cân gọi đt, hoặc nếu có gọi cũng chỉ nghe vớ vẩn xong ôm cục tức .

Nói chuyện với em như vậy mà em còn bắt lỗi chị nữa cơ đấy. Em có nhớ trong đt em nói " ... vậy tại sao 2 con còn lại không chết ko ?" , lúc đó chị nói với em sao " bộ em bán chó muốn đàn chó em chết hết để em đền hả" . Từng câu từng chữ em nói nó thấm vào óc chị đây này .

Chị ko cần phải đánh vào lòng thương của ai hết , vì mọi người trên này chị thiếu gì ng từng nghe những cva6u như em nói sau khi cho chết .

Nh8ac1 cho em nhớ , em mang xổ cho chị , chị cũng thắc mắc tại sao chó em nhỏ quá , chị cũng đang nuôi bắc kinh lớn hơn em co 13 ngày thôi , sự thật là chó sinh ngày mấy, chích ngày mấy , có chích hay ko chị xin lỗi chứ giờ cũng ko tin dc nữa . Vì mọi thứ đều là em tự dựng lên, tự ghi vào ... Nếu đúng như em nói ko thể có chuyện tự lăn đùng ra chết sau khi ói mửa . Nó không đủ sức để vượt qua , bsi ở chi cụ thú y nói em cũng ko chấp nhận , bắt anh chị mang xác chó xuống đo01 giờ lại lật lọng nói ko có nói chữ mang xác xuống . Em có bị não ko ? chị gọi em là lúc đó pé Na chết rồi nha .

Nè , pe đực bị hư mắt trưa nay mới tiểu ra máu nè em, mai chị up hình cho coi . Nếu không có tình cảm hay yêu thương ko ai rãnh vậy đâu em trong khi số tiền đó đâu có khủng khiêp đến mức chị phải cẩn thận từ li từng tý. Lúc đem pé đực đi bsi chị phải gọi cho em 2 lần để hỏi em đã nhỏ thuốc gì , cvo1 giấu chị nhỏ thuốc khác ngoài natri clo ko ? Vì bsi noi nếu chi nho mat nhu vay ko the trong vong 4 ngay mà mắt pé nặng như vậy em ah .

Em c1o quyền bình phẩm tư cách của chị như thế nào cũng dc, ko quan trọng em ah vì từ đầu đến cuối chị đã rất tự trọng với em , rất chủ động giải quyết và hết khả năng chạy chữa với các pé . Nói thậty chứ nếu ko có tình cảm hay yêu thương thú vật ko thể nào chị có thể sống với nó mấy năm nay dc, nếu làm ăn vớ vẩn ko thể sống dc như vậy em ah .

Em phải thử đặt em vào chỗ chị đi rồi thấy nếu là em có đủ bình tĩnh để gỉai quyết như vậy hay ko ? Tức nhiên mình yêu thích mình mới mua , nhưng đâu có nghĩa nếu mọi chuyện lập lờ thì em coi như cho qua . Giờ em nói lúc mua sao ko hỏi, em còn nói , biết suy dinh dưỡng sao còn mua ... Em ngh4i đi em nói vậy mà nghe lọt tai nữa ah , chị ko nói nó suy dinh dưởng ko mua nhưng từng câu chị nói là ' pé nuôi ko dc tốt, hơi ốm để về chị chăm cho mập lại " , lúc đó vừa nói vừa cười mà , rõ ràng là chị rất tin tưởng em ,

Chị cũng ko nghĩ là bắt em phải gánh toàn bộ trách nhiệm , bsi noi em cũng ko chấp nhận, kêu em lên đi, chị giữ xác pé lại để làm cho rõ em nói bận này bận nọ , cái gì em cũng ko chịu , em bit là em ab1n cvho1 ở xa nên phải tính ph1i ship , lúc em nhận tiền ship sao vui vẻ nhiệt tình giờ chó em bệnh kêu em lên xem rồi gaii3 quyết em tìm đủ lý do này nọ . Chính vì em ở xa nên nếu đã xảy ra chuyện em cũng phải có hướng giải quyết hợp lý chứ .

Chỉ trích cũng vậy thôi , chị cũng ghi rõ trong dt em đã nói là em không có trách nhiệm gì nên chị cũng ko cần phải lấy pé làm công cụ vì cái gì mới dc ? ( chị viết bài này nghĩa là chị ko cần tiền em đền,nhưng mà chị cũng ko thể im lặng để nhiu ng sau này giong chi dc) , em bớt hoang tưởng đi .

Note: nhà chị cách cửa hàng chị có 5 phút ah em , chị muốn up hình ngay trong luc chi dang bai rất dễ ,nhưng mà chị vẫn chưa up bởi vì chị k0 muốn public mấy hình ảnh đó( xót lắm em , vì em cảm thấy mình ko có lỗi,ko cần phải có trách nhiệm nên em nghĩ là chị bày trò này nọ, ko cần phải làm vậy em ah) , muốn có thêm thời gian để suy nghĩ và cũng mong muốn em có thể giải quyết với chị như 1 thằng đàn ông đúng nghĩa .

LeaveandChange

YTC Developer
E nói 2 bé kia sao ko chết ý e chỉ đơn giản là nếu chó e nuôi suy dinh dưỡng nặng vậy tại sao con bệnh ko chết trong khi con khỏe lại chết...hồi trưa e nói với chị là con chó nó chết vì nhiều lý do, rồi chị giải thích là chị ko cho chó ăn bậy...e ko hề nói chị cho chó ăn bậy nhưng mỗi con chó nó khác nhau...ý e chỉ muốn gợi ý cho chị hiểu là có thể bé cái ko hợp với loại thức ăn chị cho ăn nên nó có vấn đề rồi chị đem ra bs ko biét bs có chích thuốc j dẫn đến nó sốc thuôc ko...nhưng e chua nói đc j thi chị toàn bác bỏ và quy trách nhiêm cho e bắt e phải nhận là chó e bin bệnh. E cũng từng nuôi 1 con chihuahua đực mà nó ko hề ăn cá dc, ăn vào la đi phân ra máu...vì gặp rồi nên e mới đề cập tới cho chị hiểu. E cũng nhận lỗi với chị đàng hoàng chứ e đâu có chối bỏ lỗi của e

LeaveandChange

YTC Developer
E chưa đọc hết cmt chị nữa nhưng e chỉ muốn nói cho chị hiểu những gì ban chiều e muốn nói thôi. E thấy mệt mỏi với cái dụ cãi vã trên mạng này rồi. E ko phải nghĩ trên mạng ko ai biết j...e nói chi cứ đăng lên mạng chỉ với mục đích lên trên này e viết bằng lời ra có lẽ chị đọc đc thì chị sẽ hiểu ý e hơn chứ nc trong đt chị quá bức xúc ko chịu hiểu ko chịu cho e nói thì e phải làm sao?

Giờ e nói hết cho chị nghe rồi đó chị muốn cứ tiếp tục tranh luận trên này thì cứ việc, e ko có gì để nói nữa...e hiểu rõ thị trường này là thị trường của người mua, người mua luôn dc bảo vệ!!! E xin dừng tranh luận ở đây và xin chị số tk ngân hàng, thứ 6 e đi cv ngoài huyện e sẽ gửi số tiền bồi thường vào tk cho chị. Sáng mai chị vui lòng nt số tk của chị vào sđt giùm e nha.

LeaveandChange

YTC Developer
Đúng là ai cũng có cái lý của mình...nhưng chị đọc kỹ lại bài viết của e xem là e có ghi "e ko nói chữ mang xác xuống không"??? E con ghi rõ là anh chị mang xuống nếu là lỗi của e e boi thuong lại 100% mà chị....e nói cv nhà e bận thì chị ko tin, chỉ có chị là bận thôi...mà thôi trong đầu chị giờ e là lừa gạt mà nên thôi ko nói nữa. Chị gửi e số tk e sẽ gửi tiền bồi thường.....e ko muốn tranh luận rồi nói gà nói chó với chị nữa...

Sự việc tạm dừng ở đây để bên giải quyết dứt điểm,, chị đã gửi số tk cho em rồi . Nếu đt em trực trặc hay ko nhận dc thì link cửa hàng chị có sẵn số tk ngân hàng :
Ngân Hàng VietComBank
Chủ Tk : Võ Thị Minh Lý
Số Tk : 0071 0006 83838

Khi nào giải quyết xong,chị sẽ nhờ mod đóng topic này .
Từ giờ chị sẽ ko trả lời gì trên đây nữa,cái gì chị cũng nói hết rồi.
Clip và hình ảnh đều có quay lại rõ ràng , pe đực an đến giờ vẫn tieu ra máu ... nhưng thôi , giờ sự việc đã vậy chị vẫn đang chạy chữa. Chị ko có ý định đăng hình ảnh đó lên nữa,chị đã gửi riêng cho em và mod giai quyet vu viec nay để đảm bảo từng câu từng chữ chị nói đều là sự thật .

LeaveandChange

YTC Developer
thienduongvatyeu said:
Sự việc tạm dừng ở đây để bên giải quyết dứt điểm,, chị đã gửi số tk cho em rồi . Nếu đt em trực trặc hay ko nhận dc thì link cửa hàng chị có sẵn số tk ngân hàng :
Ngân Hàng VietComBank
Chủ Tk : Võ Thị Minh Lý
Số Tk : 0071 0006 83838

Khi nào giải quyết xong,chị sẽ nhờ mod đóng topic này .
Từ giờ chị sẽ ko trả lời gì trên đây nữa,cái gì chị cũng nói hết rồi.
Clip và hình ảnh đều có quay lại rõ ràng , pe đực an đến giờ vẫn tieu ra máu ... nhưng thôi , giờ sự việc đã vậy chị vẫn đang chạy chữa. Chị ko có ý định đăng hình ảnh đó lên nữa,chị đã gửi riêng cho em và mod giai quyet vu viec nay để đảm bảo từng câu từng chữ chị nói đều là sự thật .
Chuyện topic đóng hay không đóng e không quan tâm vì sự thật e mua bán không lừa gạc ai cả!!! Ban đầu e giao chó cho chị là chó khoẻ mạnh, trước khi e giao chó e còn báo tình hình sức khoẻ từng đứa cho chi biết để chị ok e mới giao lên, thậm chí e còn cho chị địa chỉ nhà rất rõ ràng thì hà cớ gì nếu lừa gạc chị e phải làm như zậy? E chấp nhận bồi thường cho chị là vì thứ 1 e hiểu được tâm lý người đi mua và chính e cũng từng bị như vậy, thứ 2 là bạn bè trong nghành đã khuyên em nên giải quyết chuyện này êm xuôi và hôm nay chị cũng đã cung cấp cho e tấm hình bé cái chết. Vấn đề xảy ra ở đây là hôm qua e đã không khéo trong việc nói chuyện với chị+thêm chị đang mất chó nên chị không cho e bào chửa cho nên e phải nói chị đăng bài lên đây để e dùng lời văn giải thích có lẽ chị sẽ hiểu và thực tế là như vậy!!! Còn riêng bé đực tiểu ra máu chị thấy khả năng cứu được thì chị giúp e cứu nó vì thật sự chổ e ko có điều kiện, còn nếu chị cảm thấy không cứu được thì cho e xin chuộc lại bé ngay ngày mai, e sẽ bồi thường cho chị 100% tiền bé đực 1mắt +200k ship về e và 50% tiền bé cái như chị đã yêu cầu. Còn bé đực lé có vấn đề gì xin chị báo cho e trong hnay e giải quyết luôn ạ!!!
***Hướng giải quyết của e là như vậy, nếu chị thấy vừa lòng thì e mong rằng chính chị sẽ xoá nội dung bài viết và sữa nội dung tiêu đề "Close". Còn nếu chị chưa vừa lòng thì cứ để topic nằm im đó và hàng ngày có thể vào up lên trên cho mọi người thấy, không cần phải nhờ Mod đóng topic!!! Chào chị.

Từ đầu chị gọi đt cho em chị đã nói rõ tình trạng từng pé và chị cũng nói rõ là chuyện 2 pé đực giờ pé có bị như thế nào chị vẫn chấp nhận và làm hết khả năng, ko cần em bồi thường hay chuộc lại gì cả . Lúc đó chị chỉ mún em giải quyết chuyện pé Na thôi.

Chị mún em hiểu là ko phải vì 1 pé Na chết mà chị bắt buộc hay có ý định ép em phải nhận lại hết 2 pé còn lại . Nếu làm như vậy là chị quá vô lý rồi .

Ngay từ đầu chị mua pé hư mắt cũng nói rõ vì sao chị mua với em rồi nên thôi chúng ta ko cần phải nói nữa, chị nói cho em biết pé đực đi tiểu ra máu để cho em biết là các pé sức khỏe đều ko dc tốt, còn pé đực còn lại thì ăn vào 1 thì ói 1/2 , giờ chị chỉ dám cho uống sữa và ăn bột thôi .

Giờ cứ làm như em nói đi để dứt điểm chứ chị cũng mệt mỏi lắm , ngày mai sau khi giải quyết ổn thỏa chị sẽ close .. 2 pé đực đó chị giữ lại nuôi và cố gắng chữa bệnh , bản thân chị và em chắc cũng không muốn pé vận chuyển thêm 130km nữa đúng ko !

Cứ làm như vậy đi, chứ trả lời qua lại hoài chị mệt lắm . Chấm dứt ở đây nha .

LeaveandChange

YTC Developer
thienduongvatyeu said:
Từ đầu chị gọi đt cho em chị đã nói rõ tình trạng từng pé và chị cũng nói rõ là chuyện 2 pé đực giờ pé có bị như thế nào chị vẫn chấp nhận và làm hết khả năng, ko cần em bồi thường hay chuộc lại gì cả . Lúc đó chị chỉ mún em giải quyết chuyện pé Na thôi.

Chị mún em hiểu là ko phải vì 1 pé Na chết mà chị bắt buộc hay có ý định ép em phải nhận lại hết 2 pé còn lại . Nếu làm như vậy là chị quá vô lý rồi .

Ngay từ đầu chị mua pé hư mắt cũng nói rõ vì sao chị mua với em rồi nên thôi chúng ta ko cần phải nói nữa, chị nói cho em biết pé đực đi tiểu ra máu để cho em biết là các pé sức khỏe đều ko dc tốt, còn pé đực còn lại thì ăn vào 1 thì ói 1/2 , giờ chị chỉ dám cho uống sữa và ăn bột thôi .

Giờ cứ làm như em nói đi để dứt điểm chứ chị cũng mệt mỏi lắm , ngày mai sau khi giải quyết ổn thỏa chị sẽ close .. 2 pé đực đó chị giữ lại nuôi và cố gắng chữa bệnh , bản thân chị và em chắc cũng không muốn pé vận chuyển thêm 130km nữa đúng ko !

Chị nói 3 bé sức khoẻ đều yếu e ko chấp nhận nhưng cũng không cãi. Vì lúc e đưa các bé đi đều rất lanh lợi, khi đem tới nhà chị các bé vẫn lanh lợi đúng không chị? Sau đó chị cho ăn các bé ăn uống khoẻ mạnh bình thường, nhưng hôm sau nữa thì bé nào cũng có vấn đề (e nói vậy không phải chối bỏ trách nhiệm hay đỗ lỗi cho chị nhé) nên e muốn chị hiểu rõ ở đây là con chó có thể chị cho nó ăn bột của người hay thức ăn gì đó vô tình không hợp với hệ tiêu hoá và dẫn đến các vấn đề sức khoẻ (điều này không trách ai được vì chị cũng muốn các bé mau lớn và khoẻ hơn thôi). Tất cả những gì e muốn nói với chị là như vậy thôi, nếu hôm qua chị bình tỉnh nghe e nói và hiểu giúp e thì có lẽ mọi chuyện êm xuôi, ra đường chị e gặp nhau còn nở với nhau 1 nụ cười vui vẻ!!! Chị không cần trả lời lại. Mai khi nào chuyển tiền xong cho chị e sẽ alo báo với chị.

boluv

Pek & Pom
thienduongvatyeu said:

Chị ơi theo như chị mô tả thì e nó có vấn đề ở ruột..chị nên nhanh chóng nhờ bs thú y chích cho e ấy 0,3cc catosal 0,2cc enroloxaxin..một ngày chích 1 lan duy nhất..chích liền trong 3 ngày nha chị..e ấy nhất định sẽ sống khoẻ..

dungkathay

thôi, nói đi nói lại xấu mặt nhau mà, cứ êm xuôi rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi

Cuối cùng sau khi chống chọi với bệnh tật pe An An đã ra đi vào ngày hôm qua...
Còn Lulu thì đang dc chẩn đoán viêm phế quản và đang chữa trị ...

Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm các pe của mình, mọi sự cũng nên tạm dừng ở đây . Mình cũng khá mệt mỏi khi trải qua những ngày vừa qua . Rất buồn !!!

LeaveandChange

YTC Developer
Tiền nhận được chưa chị? E có gửi biên lai qua cho chị rồi đó. Ngân hàng báo là thứ 2 ngày 7/4 là sẽ có tiền trong tài khoản. Chị kiểm trả xem nhận đc chưa, nếu có trục trặc gì e còn kịp ra ngân hàng hỏi nữa chị!!!