• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

có cách nào khắc phục hoặc hỗ trợ điều trị Biến thể Caré co giật.

tuanbmt

tình hình là nhà mình có nuôi em cún dc 3 tháng tuổi, cũng do không rành về nuôi chó ngoại ắm nên khi thấy ốm, bỏ ăn thì đưa đi các phòng khám, lặn lội đến hết phòng khám này đến phòng khám kia chuẩn đoán test tứ tung lúc thì care lúc thì viêm ruột xong chích tùm lum, chuyền dịch truyền nc đủ thứ mà vẫn không đỡ, nghe giới thiệu em đến phòng khám thứ ba, gặp một chuyên gia thật sự thì đã quá muộn, bác ấy nhìn và bảo nó bị biến thể care ảnh hưởng đến thần kinh co giật thiếu tự chủ giải thích rất nhiều thứ, khả năng chữa trị là không cao mà có khỏi cũng bị di chứng suốt đời, chó mình bây giờ bị nặng lắm rồi, đi đứng loạng choạng, lết từng bước, được vài bước lại đổ xụp xuống rồi kêu la inh ỏi chắc nó đau lắm, giờ em sợ mấy phòng khám lang păm lắm rồi,

các bác có cách nào hỗ trợ điều trị hoặc có thể dùng thuốc gì để an thần không, hoặc giảm đau nếu có thể, tối qua mình có cho nó dùng hai viên an thần cho người nhưng chẳng ăn thua, nó vẫn không ngủ đc kêu la cả đêm, sót lắm các bác à+_+

kiwi1106

Well-Known Member
Nghe khổ thân quá. Sao bạn ko bám bác sĩ kia? Trước đây trên này cũng có bạn có cún bị biến thể sang co giật như thế này, nhưng hình như bạn ấy chữa được đấy. Nhưng topic trôi lâu quá rồi.
Bệnh Care đáng sợ thật. Các bạn nuôi cún nên phòng ngừa bằng cách tiêm chích ngừa.