• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

con cái chích ngừa có phối, sinh sản được không?

HuylouisNo1

tình hình e định mua 2 con Phốc Sốc..chủ củ nói con cái chích ngừa là không phối và sinh sản đc..! ??? cho e hoi có phải như vậy không ạ..tks mọi người?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
tình hình e định mua 2 con Phốc Sốc..chủ củ nói con cái chích ngừa là không phối và sinh sản đc..! ??? cho e hoi có phải như vậy không ạ..tks mọi người?

b nên hỏi rõ chích ngừa có phải triệt sản ko
cx có thể là cùng 1 bố mẹ nên ko thể cho phối

dragon_ball

YTC Developer
HuylouisNo1 said:
tiêm vacxin cho chó cái. Đây là sự ngộ nhận của 1 số người. Nhưng chó cái dù tiêm vacxin thì vẫn sinh sản bình thường bạn à

pet_bont

Bác Sĩ Thú Cưng
Chích thuốc triệt sản chỉ làm ức chế hoocmon sinh duc thôi, Mỗi năm phải tiêm nhắc lại .

pet_bont

Bác Sĩ Thú Cưng
Vừa rồi nhận một ca Viêm Tử Cung Tích Mũ . bé bỏ ăn sau 5ngày thì người nhà mới call . Nguyên nhân và do tiêm triệt sản đó em

chokiengdep

Active Member
nhà tôi nuôi chó đã 15 năm-tôi nói 1 câu chắc như bắp luôn là 1 vài tr hợp tiêm phòng(7 bệnh và dại)-thì chó cái sẽ ko sinh sản đc trong 1 năm sau tiêm phòng(đó là xảy ra với cún nhà mình!),1vài cún có dấu hiệu kém lanh(khôn,thông minh)hơn sau tiêm,1 vài cún tự nhiên thè lưỡi ra ngoài chút ít sau tiêm phòng(cũng xảy ra với cún nhà mình luôn)-ai tin hay ko với tôi ko quan trọng!