• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cu đinh nhà Quyên

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Dạo này oxa Quyên chuyển qua nuôi chim, nuôi cá và cả cu đinh. Sáng chủ nhật nào cũng sách lồng, sách xô đi off ở công viên! Hôm nay Quyên rãnh nên chụp vài tấm em cu đinh nhà mình, mai mốt sẽ up thêm hình mấy em khác! ^_^ Hình chụp bằng đt nên ko rõ nét lắm, thông cảm nha các bạn! Em này ăn tạp lắm, lúc nào cũng há miệng!

Bạn nào đã từng chăm cu đinh thì chia sẻ kinh nghiệm cùng Q nhé! Thanks

View attachment 15877
View attachment 15878
View attachment 15879

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
hi em cũng nuôi con này nhìn xinh quá^^

em cũng nuôi àh? oxa chị mới nuôi đc mấy tháng thôi, nó ăn nhiều quá, thay nước liên tục nhưng nước vẫn bị vẩn đục vì thức ăn và chất thải! hic hic.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Đính chình lại là con này là Cu Đinh hay Cua Đinh dùm chị Quyên. Trong nam em gọi nó là con Cua Đinh.

kuytangel

T.Viên Năng Động
em cũng nuôi àh? oxa chị mới nuôi đc mấy tháng thôi, nó ăn nhiều quá, thay nước liên tục nhưng nước vẫn bị vẩn đục vì thức ăn và chất thải! hic hic.

vâng bọn này ăn nhiều lắm em thả vào bể cá nó ăn cả cá:( nên giò phải cách ly

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Nhầm rồi bạn ơi. con cua đinh này lớn hơn baba. Tại vì trong này baba cũng có. Nhưng nhỏ hơn con cua đinh.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
@Quyên: con của em là con cua, hok phải con ... em ơi :04: Nhìn nó sống thấy có vẻ hơi tẻ nhạt nhỉ :D thấy đơn độc :Onion35:

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
chị quyên cũng nuôi cua đinh nữa hả hjhj,e nó cổ dài lắm bữa nào coi chừng e nó cắn nghen chị quyên :keke_hehe:

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
@Quyên: con của em là con cua, hok phải con ... em ơi :04: Nhìn nó sống thấy có vẻ hơi tẻ nhạt nhỉ :D thấy đơn độc :Onion35:

aPate vì chỗ em ngta gọi là cu đinh. ^_^. giống như mận và roi, chén, bát và đọi... tùy cách gọi từng vùng anh ah. nó ko đơn độc anh ơi, em trai e mua đến 1 cặp, mà e kia bự quá, nó hung dữ nên ko dám bắt ra khỏi hồ sợ cắn