• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cún nhà mình không chịu ăn cơm

giaolongtranhba

Active Member
tình hình là chú cún nhật nhà em lúc trước toàn cho ăn cơm trộn với thịt ko ah.
Mấy hôn trước bận quá nên mua tam bịch thức ăn khô cho cún ăn.
Mấy bữa nay cho cún ăn cơm thì pé ko chịu ăn nữa , mà cho cún ăn thức ăn khô thì lại ăn ngon lành.
Có Anh chi em nào tư vấn về khoảng này ko vậy , nếu như cún ko ăn cơm mà ăn thức ăn viên vậy có tốt ko . Làm sao cho cún chịu ăn cơm hjx.
Thanks AE doc tin và góp ý

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nếu bạn muốn nó ăn cơm, rất đơn giản, cho nó nhịn 1 bữa, bữa sau cho ăn cơm, bữa sau nữa cho ăn cơm => nó sẽ ăn.
Ăn toàn thức ăn viên, sẽ không tốt.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
B cứ lậy bát của bé ra, đổ lẫn 2 cái vào tầm nửa bát thui. Một ngày b cho bé ăn 3 bữa, mỗi lần giảm ít thức ăn viên đi. Chỉ cho bé ăn đúng như thế,bé ko ăn đói cũng sẽ ăn, cúi cùng thì hok cho thức ăn viên nữa, cho cơm bé quen là ăn à (tại vì vị thức ăn viên ngon hơn, lâu lâu cũng nên đổi vị cho bé ăn)
B thử nhé, chúc b vui vẻ ^^

giaolongtranhba

Active Member
Kem_Ốc_Quế said:
B cứ lậy bát của bé ra, đổ lẫn 2 cái vào tầm nửa bát thui. Một ngày b cho bé ăn 3 bữa, mỗi lần giảm ít thức ăn viên đi. Chỉ cho bé ăn đúng như thế,bé ko ăn đói cũng sẽ ăn, cúi cùng thì hok cho thức ăn viên nữa, cho cơm bé quen là ăn à (tại vì vị thức ăn viên ngon hơn, lâu lâu cũng nên đổi vị cho bé ăn)
thanks bạn , chứ ăn thức ăn viên hoài ko tôt cho bé

E

emnammeo

Guest
Thực ra ăn hạt ko phải ko tốt, mà là tốn kém ^^ Trên bao bì ngta có dạy cách trộn cơm với hạt để dần dần chó hoàn toàn ăn hạt, nếu bạn muốn cho nó ăn cơm thì làm ngược lại vậy ^^ Good luck!

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
giaolongtranhba said:
thanks bạn , chứ ăn thức ăn viên hoài ko tôt cho bé
Hok hẳn đâu mà, chẳng qua đồ tươi tốt hơn thui (nhưng ăn hạt cũng lớn nhanh lem, bé mình ăn hạt từ bé tý đến h nà, khỏe re luôn đó)
Chúc bé hay ăn chóng lớn nhé ^^

giaolongtranhba said:
tình hình là chú cún nhật nhà em lúc trước toàn cho ăn cơm trộn với thịt ko ah.
Mấy hôn trước bận quá nên mua tam bịch thức ăn khô cho cún ăn.
Mấy bữa nay cho cún ăn cơm thì pé ko chịu ăn nữa , mà cho cún ăn thức ăn khô thì lại ăn ngon lành.
Có Anh chi em nào tư vấn về khoảng này ko vậy , nếu như cún ko ăn cơm mà ăn thức ăn viên vậy có tốt ko . Làm sao cho cún chịu ăn cơm hjx.
Thanks AE doc tin và góp ý
Bạn ơi chó bạn không có ưa món đồ ăn đó nữa vì nó đã quen đồ ăn ngon bạn đã cho còn đồ ăn bình thường thì sẽ không chịu ăn . Cách tốt nhất là bạn cho nó đi bộ càng mệt càng tốt khi về bạn để bát đồ ăn với nước ở đó nhưng đừng để ý tới nó nha bạn

Lanser

v cho e hỏi nếu chó chỉ ăn cá vs thịt ko ăn cơm thì s ạ , cho cún ăn mà cún nhà e cứ lừa cơm ra ko à như v có s ko ạ?