• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Dành cho những bạn ở Đà Nẵng

percy

YTC Developer
Chào các bạn.
Mình là 1 người rất yêu cún, tết này quyết tâm để tiền mua em Pug cơ mà hỏi nhiều nơi vẫn chưa nhập hàng về. Nên mình cũng ngậm ngùi chọn giống khác vì sợ tiêu hết tiền.
Ở Đà Nẵng, có 1 số chỗ bán cún đều là cho nhà sinh ra.
Mình tìm với lượn lên Google thì hiện lên K Pet Mart Đà Nẵng
Mình chọn mua 2 em chihuahua 1 em lông dài, 1 lông ngắn. Em lông ngắn hình như bị lai nên tai ko dựng đứng lên :(
Khi mua thì chủ tiệm nói bảo hành bệnh này kia. 2 em chó mình mua cũng chưa chích ngừa bệnh gì cả . Vàình cũng chưa có kinh nghiệm mua chó bao giờ.
Xong về mới 1 ngày tối đó bé Chihuahua nhỏ ăn tốt, nhưng lại bị đau bụng đi phân sống
Còn bé lớn thì ít ăn. Hôm nay thì bé nó bỏ ăn và ói mửa. Còn đau bụng nữa.
ĐT ra thì chủ shop nói như sau:" Bạn đem lên thú y đi, người ta chữa cho. CÒn ko thì cho nó uống kháng sinh. Bên mình chỉ bảo hành Care, Phổi...v.v."
Mình nghe đoạn đó thì muốn chửi thề.
Chỉ post lên đây mong bạn nào có muốn mua cún thì cẩn thận chọn lựa. Nếu có người quen bán lại để mua càng tốt, còn hơn mua bậy mấy chỗ lớn tiệm mà uy tín chả ra gì !
Mình post cái này cũng vì ức chế. 1 phần tức thằng chủ shop, 1 phần sợ mấy bạn chân ướt chân ráo chơi khuyển dễ bị mìn trúng chó bệnh.
Giờ mình chỉ mong 2 em nó ko bị vấn đề gì thôi. :(
À ngoài ra bạn nào rành về chihuahua thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm nha :( giờ lo cho sk 2 đứa nhỏ quá