• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

em muốn hỏi cách nuôi Kỳ Nhông

nguyenngocminh118

T.Viên Năng Động
Em vừa mua kỳ nhông về nó ko chịu ăn . Và cách làm chuồng nó ra sao , nó cứ nhìn thấy em nó chạy lắng xắng cả lên :( lần đâu nuôi nên chưa biết nuôi ra sao mọi người có gì tư vấn thêm giùm em để em thuần nó nhé :head_hot: ai có thời gian tư vấn .. em onl suốt ngày nên mọi ng pm em mọi lúc mọi nơi hihi :Onion33:) zz_dac_nhiem_tp_zz@yahoo.com :th_haha_hammer: mog mọi ng đọc

tra tra

T.Viên Năng Động
Nhắc nhở bạn ko được lập quá nhiều topic với nội dung giống nhau, mình đã xóa 2 topic kia cho bạn, nếu vi phạm nhiều lần sẽ bị ban nick đó bạn nhé. Bạn chú ý. Thân!!

kuz4iluv

YTC Developer
nên nhớ pet mới về như là trẻ con đến nhà người lạ đó bạn ,hoảng và bỏ ăn thì hầu hết đều k tránh khỏi vs bò sát trong mấy ngày đầu,nên để yên cho e nó 1-2 hôm để e nó quen vs môi trường,sau đó thả dế,super worm vào cho e nó r` đi ra chỗ khác,đến tối nếu thức ăn thừa thì bắt ra ngay tránh tình trạng dế đói sẽ rất nguy hiểm cho pet,mỗi ngày nhớ chơi vs e nó 30p :143163ljogging:...
Chúc pet của bạn khỏe
Thân. ^^

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
eò, t cũng nuôi thử, vừa bắt hum qua, nó chạy nhanh quá, chả biết chơi thế nào, nó cứ nhìn nhìn, cũng hãi k động đến, làm thế nào để nó chơi bt đc b. pm Yh cho mình với : toanvippro12. tks

kuz4iluv

YTC Developer
toanvippro : nuôi bọn này phải gạt nỗi sợ sang 1 bên nhẹ nhàng lật ngửa bàn tay rồi từ tiến lại gần e nó,nhấc từ dưới bụng nhấc lên cho nó bám trên tay,rồi vuốt ve.1 ngày bạn bỏ từ 15-30p để chơi vs e nó sau này bắt ra sẽ k chạy nữa :D
nhím: dế đói nếu để trong chuồng đến đêm khi e nó ngủ thì lại là lúc dế tìm thức ăn,mà dế là loại ăn tạp,đã có rất nhiều trường hợp 1 e kỳ nhông khỏe mạnh sau 1 đêm bị dế đói gặm hết 1 chân,nếu số lượng dế nhiều có khi còn die luôn k biết chừng @@

History

toanvippro : nuôi bọn này phải gạt nỗi sợ sang 1 bên nhẹ nhàng lật ngửa bàn tay rồi từ tiến lại gần e nó,nhấc từ dưới bụng nhấc lên cho nó bám trên tay,rồi vuốt ve.1 ngày bạn bỏ từ 15-30p để chơi vs e nó sau này bắt ra sẽ k chạy nữa :D
nhím: dế đói nếu để trong chuồng đến đêm khi e nó ngủ thì lại là lúc dế tìm thức ăn,mà dế là loại ăn tạp,đã có rất nhiều trường hợp 1 e kỳ nhông khỏe mạnh sau 1 đêm bị dế đói gặm hết 1 chân,nếu số lượng dế nhiều có khi còn die luôn k biết chừng @@

Bác cho xin cái yahoo học hỏi kinh nghiệm với

dragonboy1080

YTC Developer

Bạn này rất có kinh nghiệm!
Tớ cũng có bài học xương máu về vấn đề con mồi và thợ săn đôi khi đổi vai trò cho nhau: Có lần tớ bắt được 1 em bọ ngựa khá to, cầm con superworm dứ vào mặt em ý cũng không ăn, tớ sốt ruột thả luôn em bọ ngựa vào chậu toàn superworm ==> kết quả là sáng hôm sau em bọ ngựa chỉ còn vài mảnh cánh sót lại :((

dat0104

YTC Developer
Em vừa mua kỳ nhông về nó ko chịu ăn . Và cách làm chuồng nó ra sao , nó cứ nhìn thấy em nó chạy lắng xắng cả lên :( lần đâu nuôi nên chưa biết nuôi ra sao mọi người có gì tư vấn thêm giùm em để em thuần nó nhé ai có thời gian tư vấn .. em onl suốt ngày nên mọi ng pm em mọi lúc mọi nơi hihi ) zz_dac_nhiem_tp_zz@yahoo.com mog mọi ng đọc

like luon

kaka7una

YTC Developer
CON NHÔNG NÀY KO BIẾT CÓ PHẢI LÀ LOẠI HAY ĐÀO HANG SỐNG DƯỚI ĐẤT KO NHỈ (DA MÀU XÁM ĐẤT, NGƯỜI KHÔNG CÓ SỪNG HAY GAI GÓC GÌ)? NẾU ĐÚNG LÀ CON NÀY THÌ TA NÊN LÀM THỊT THÌ NGON PHẢI BIẾT! MÌNH ĐÙA THÔI CHỨ MÌNH TIẾP XÚC VỚI CON NÀY TỪ LÚC NHỎ XÍU, MUỐN NUÔI NÓ THÌ NÊN NUÔI Ở NƠI CÓ ĐẤT CÁT MỀM CÓ THỂ ĐÀO HANG ĐƯỢC (CÁT TRẰNG) CHÚNG MỚI YÊN TÂM MÀ ĂN UỐNG VÀ COI NHƯ ĐÓ LÀ NHÀ MÌNH, TRỒNG THÊM VÀI NHÚM CỎ GẤU CHO TỰ NHIÊN RỒI THẢ DẾ, CÀO CÀO, ẾCH NHỎ...LÀ NÓ TỰ ĂN, CHỈ KIẾM ĂN BAN NGÀY,NHỮNG NGÀY TRỜI RÂM, TRỜI MƯA HAY ĐÊM ĐẾN LÀ NÓ ÙN ĐẤT Ở CỬA HANG LẠI NGỦ, TRỜI NẮNG RÁO MỚI MÒ RA KIẾM ĂN, CÒN VIỆC LÀM QUEN VÀ CHƠI VỚI NÓ THÌ CHỊU, NÓ KHÔNG QUEN ĐƯỢC ĐÂU!(TRỪ KHI NÓ BỊ BỆNH NHÌN ĐỪ CĂM HOẶC CHO NÓ NGẬM ĐIẾU THUỐC, NÓ HÚT THUỐC BỊ SAY THÌ BẮT RA CHƠI ĐƯỢC)

mốc mốc

kỳ nhông nhà em vừa đẻ 6 quả trứng mà em ko biết chắm sóc thế nào nữa :3 m.n cho ý kiến vs ạ =)))) vs cả em í dạo này hay ngủ lắm dù em có đụng vào đầu cx ko chịu mở mắt :v em hơi bị lo ko biết có phải em í bị ốm ko nữa

EOIJ

• cứ để trứng trong chuồng đi trứng loài này vốn dĩ trứng bò sác có tỉ lệ nở thấp nên trứng có nở không thì cũng đừng buồn nhé bạn