• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em nên dùng vật liệu gì để làm chuồng nuôi rùa

Status
Không mở trả lời sau này.

lazymen

T.Viên Năng Động
:D mùn cưa trong các pet shop là loại giống anh kaka cơ :) từng miễng gỗ mỏng và dẹt chuyyên dùng cho hams, hút ẩm rất tốt, ko bị mủn và không tạo bụi Bobeo: nên dùng chuồng gỗ vì lâu hỏng hơn, còn hơn phải thay nhiều thùng xốp :)
muốn có hang hốc thì dùng chậu hoa hoặc mua lũa dùng cho thủy sinh, (tính theo kg hoặc cây) để rùa rúc vào, nhưng nên hạn chế đặt quá cao, khi trèo rùa bị lật ngửa ;)

lazymen

T.Viên Năng Động
ra tiệm vật liệu xây dưng đặt họ cắt miếng cho, sau đó về nahf dùng đinh chỉ gia công lại, hoặc có thể nhờ người ta làm luôn đấy :) nễu chỗ nào hở dùng súng bắt keo để trét vô, hơi mất công đấy :)

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@BoBeouuu: 1 là mua gỗ về tự đóng, hai là nhờ xưởng mộc quen quen người ta làm. Nhưng nếu làm chuồng to thì nhớ làm theo cái bánh xe (lâu lâu cần dọn dẹp hay vận chuyển thì cũng dễ). Hoặc không thì em làm chuồng bằng sắt (hay kim loại), rồi có thể lấy gỗ về ốp vào trong thay cho hộp xốp cho kiên cố cũng ok. Ý tưởng của chị thì dạt dào lắm, mỗi tội hoa tay thì không có :D. Với lại thời tiết trong SG cũng lý tưởng, không giống như ngoài HN nên không lo lắm. :D

kaka7una

YTC Developer
@ Lazymen: mùn cưa mình là loại dăm bào sợi to và tương đối dày hơn loại mùn gỗ ở các pet shop, màu sắc không đẹp không sáng bằng và không thơm bằng nhưng hoàn toàn không có hóa chất còn công dụng thì chỉ có mình hiểu và các bạn sữ dụng mùn của mình hiểu, uy tín nhất thì các bạn nên tham khảo ý kiến của anh Tieu_tuan anh ấy dùng cho trại nhím với số lượng lớn nhé
@bobeouuu: em nên tìm xưởng mộc là tốt nhất vì có ra tiệm VLXD thì toàn gỗ tạp hay ván ép chứ không được gỗ thịt đâu! và giá thành của mấy loại này cũng không hề rẻ 1 tý nào!

lazymen

T.Viên Năng Động
dùng chuồng rùa nên dùng gỗ xay ép vào thôi, vì gỗ thịt rất đắt tiền và nặng nữa, gỗ ép thì dùng cũng tốt :)

Joseph_doan

Thick lắm nhưng ko phải của mình
xây chuồng bằng ximang có ảnh hưởng cho rùa ko vậy ace :wacko:

Status
Không mở trả lời sau này.