• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em Xin Các Pro giup cái

1:em muốn nuôi hams nhưng ko bjết chọn giống j dể nuôi :hmmm: .
2:em ở Q8 P16 ko bjết mua ở đâu cho gần
3: ko bjết mua đồ chơi và chuồng như thế nào
4: ko bjết nuôi sao các pé khoẻ mạnh
5:(quan trọng) 500k có đủ tiền mua 1 đôi và chuồng dc ko
Xin các PRo CHi giùm em ,em tks nhji lắm :phew:

phuongnhi2000

̉̃~ Len Rin ~
1: Các bạn mới nuôi hamster nên mua hams giống campel hoặc winter white cho dễ nuôi ( đừng để 2 giống chung 1 lồng 1 trong 2 sẽ chết ) :dead:
2: Bạn nên mua ở đây ==> 203 Phạm Hùng F4.Q8.( Hamster Monkey shop ) :m126:
3: Lồng thì bạn muốn mua loại nào cũng được ( đừng mua lồng kín quá ) .Wheel chạy, nhà cho hams, bình nước những thứ đó nhất định phải có trong lồng đó nhé ! Chén đựng thức ăn, nhà cát tắm( bạn có thể đặt vào lồng nếu lồng rộng và đủ chỗ cho hams sinh hoạt, chơi đùa,... ) bạn thích lót chuồng bằng gì cũng được ( tốt nhất là xài bào gỗ ). thay chuồng 3 hoặc 4 ngày 1 lần . :ghost_002:
4: Nước uống cho hams thường là nước sôi để nguội, không cho hams ăn những thứ quá cứng hoặc quá mềm( nếu bé ăn những thứ quá mềm nó sẽ dính vào túi má của bé không thể lấy ra được ) bạn nên mua thức ăn từ các cửa hàng bán hams ngoài ra bạn có thể cho bé ăn rau ( luộc cũng được nhưng không được có vị gì hết ) chỉ cho bé ăn 1 ít thôi vì tổ tiên bé ở hoang mạc . :happy:>>> nhắc luôn không cho bé ăn chocolate và đủ đủ nhé bé sẽ bị bệnh mà chết đấy. :rtfm: :rtfm: :rtfm:
5: Còn 500k thì hên xui . :m209:

lebaochau93

Yêu hamster
500k đủ bạn. Nếu chuồng kiếng hoặc mika ở nhà có sẵn thì mua wheel, chén ăn, nhà tắm, mùn cưa, cát lót, bình nước và 1 cặp hams sóc, hoặc giống khác, kiu ngta fix giá cho ^,< hjhj. Chuồng xách tay thì mua loại 300k trở xuống..