• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

f

dakotavn

lazymen said:
gỗ nén cũng dùng được nhé bạn ^^ nhưng có lẽ bạn là ng đầu tiên dùng ^^ rùa sa nhân kén ăn nên đừng cho ăn bậy quá
gớm :)) bác làm em lo quá , gì mà người đầu tiên,thế bác cho ít kinh nghiệm dọn chuồng mới lại bí quyết giữ mai sáng bóng vs :D

Em cho ăn chủ yếu cà chua vs chuối đc ko nhỉ? có cho ăn thịt đc ko? mà rùa nhà e nó ko uống nc, cho vào bể toàn bị nó bò rồi làm đổ.

dakotavn

Hôm qua thử cho sa nhân nhà mình ăn cải ngọt, mà chúng nó ko cắn đc, vì rau khá là bé và dai, thành ra chúng nó ko gặm đc T_T giờ chỉ cho ăn đc mỗi cà chua vs chuối thôi. bac' @lazy làm sao cho nó ăn rau đc thế???

mythanh

cho e hỏi với, sa nhân e nuôi đc 4 tháng r mà từ trước chỉ toàn cho ăn chuối, tầm 2-3 tuần nay tự nhiên ko ăn gì cả, chỉ uống nước thôi. với ngủ suốt ngày í ạ. mấy tuần r e cho ăn thịt, chuối, cà chua đều ko ăn, mua cả dế về r nó cũng ko ăn. làm thế nào bây giờ ạ :(( ai biết giúp e với

nếu nói rùa sa nhân k biết ăn rau là 1 điều nhầm lẫn khá lớn
nếu cần mình có thể cho clip chứng minh:))
E chưa đọc các trả lời khác nhưng xin đính chính là Sa nhân KHÔNG BAO GIỜ ăn rau, e nuôi 1 đôi từ khi 4 tuổi tới giờ là được 13 năm chưa một lần nào cho nó ăn được bất cứ loại rau gì, quả gì mà màu xanh xong cắt mỏng ra nó cũng không ăn đâu

cho e hỏi với, sa nhân e nuôi đc 4 tháng r mà từ trước chỉ toàn cho ăn chuối, tầm 2-3 tuần nay tự nhiên ko ăn gì cả, chỉ uống nước thôi. với ngủ suốt ngày í ạ. mấy tuần r e cho ăn thịt, chuối, cà chua đều ko ăn, mua cả dế về r nó cũng ko ăn. làm thế nào bây giờ ạ :(( ai biết giúp e với
Đừng lo! cho nó vào chỗ ấm tiếp tục cho ăn. nếu phân và hoạt động của rùa vẫn bình thường thì là do đến thời kì tiền ngủ đông rồi con con của tui cũng thế

dongs2

Em rùa sa nhân của mình trước giờ toàn ăn cà chua ( sau khi ăn thì khoảng 10' là em nó ị luôn). Khoảng 7 ngày trước mình cho em nó ăn cà chua rồi sau đó, em nó có ăn ốc sên. Chiều em nó có ị nhưng toàn cà chua như mọi ngày rồi từ đó đến giờ em nó không ị luôn. Em nó vẫn ăn nhưng không ăn nhiều như trước. Mình lo lắm. Bạn nào biết em nó bị gì không?

leehu

Cho mình hỏi với, rùa của mình mua từ tháng 7 năm ngoái, mình chỉ cho ăn cà chua, vì nó không chịu ăn cái gì khác, cho ăn rau, dưa, chuối nó đều bỏ qua. Và hầu như không uống nước (nó cũng không chịu uống), cách 2 - 3 ngày mới cho ăn 1 lần (1/4 quả/ lần). Em rùa vẫn đi phân như bình thường, không thấy tiêu chảy hay sệt gì cả. Vì mình khá bận nên thỉnh thoảng mới cho phơi nắng một lần được. Gần đây, da em rùa có dấu hiệu kho và bị bong da, không hiểu có vấn đề gì không, ai giúp mình với :-ss

bé sộp

Hình như sa nhân k thích chạy.
Cứ rúc trong tủ...khi nào mình lấy còi thổi phát là ẻm chạy ra.ăn xong lại về chỗ cũ