• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Fuzzy của chị đi rồi....và sẽ ko bao h quay trở lại..!

Fuzzy đáng yêu của chị ạ....!! E đã đi thật rồi, đi trong đau đớn, và ko đủ minh mẫn để biết rằng mình sắp chết..
Sáng nay, khi mới mở mắt dậy, của phòng mở, chị đã biết là Fuzzy sẽ nằm ở đó- trên cái chăn của chị...và đúng là như vậy. Nhưng em ko khỏe cho lắm, hơi giật giật và run nhẹ, cứ như vài lần mà e đã bị ....Chị yên tâm đặt em vào chỗ cũ mà ko nghĩ ngợi j vì biết rằng em sẽ mau khỏe lại vào ngày hsau.
Trưa, khi đi học về, chị lại thấy e nằm vật ra và đã bắt đầu co giật mạnh. Bế em lên, ôm trong tay, chị suy nghĩ trong đầu rằng 1 phần sẽ làm cho Fuzzy của chị mau khỏe hơn......Nhưng rồi càng lúc, Fuzzy càng nặng hơn..co giật toàn thân, kèm theo đó là thở nhanh và mạnh..
Chị cố gắng giữ chặt em trong tay , muốn làm cho e bình tâm hơn...nhưng lại ko thể ...
Rồi, càng lúc, Fuzzy càng có các triệu chứng giống 1 chú mèo mà chị đã đọc trên mạng: co giật, sùi bọt mép, thè lưỡi thở mạnh và thậm chí còn...tè ra cả tay chị.!
Chị lo phát khóc khi nghĩ rằng em sẽ chết..!!
Cho tới chiều, lúc đó tầm 2h-2 r~(ko nhớ rõ), khi đã tìm đk 1 BSTY nhưng có vẻ bà này cũng chả chuyên nghiệp lắm....bà ấy tiêm cho em mà chị vẫn nơm nớp lo sợ, ko bớt đi đk phần nào vì em vẫn vậy, ko đỡ bệnh, thậm chí còn ko kêu đk nữa sau khi bà ấy tiêm cho em...
về đến nhà, chị đặt cho Fuzzy nằm ngay gần chân chị , rồi chị ngồi chơi máy tính....cứ chưa đầy 1 phút, chị lại quay lại xem Fuzzy thế nào, thấy em vời vời tay như muốn thoát, miệng thì sủi bọt ko ngừng...chốc chốc, chị lại thay giấy kê cho em để ko quá ướt khiến em khó chịu....
Nhưng rồi , điều ko hay đã xảy ra...khi mà chị có vẻ hơi yên tâm 1 chút, ko quay lại xem em chỉ trong vài phút, vài phút sau quay lại, chị thấy em nằm im ko cử động.. tg? em đã ngủ, muốn để ý thêm tẹo nữa, chị liền nghến người lên, và thấy miệng, mắt em mở ra...thấy bất bình thg`, và ko ngờ,lúc đó em đã chết...:((
Chị ko chịu nổi, hò hét, kêu la ầm ĩ và khóc ko ngừng khi thấy em như vậy...Fuzzy của chị đã đi.!!! ko thể chấp nhận sự thật, chị chỉ muốn hét lên khi nghĩ đến cảnh em nằm và người cứng đờ lại như vậy..!
và đến bây h, đã 9h 20, chị vẫn buồn, nghĩ đến là chỉ muốn khóc.........................!
Fuzzy đã đi lúc 3 rưỡi chiều......cho đến tận lúc 5h chị mới đem em thả ra bờ sông vì ko có chỗ chôn Fuzzy của chị....
Khi rửa bát, chị còn tg? tượng em đang bình thản ngồi dưới chân chị, chờ chị rửa bát xong..nhưng nhìn xuống, sự thật ko phải như vậy.:(( chị đã rất buồn...
Fuzzy đi rồi, sẽ ko còn cào cửa phòng gọi chị mỗi sáng..
Ko còn kêu ầm lên đòi chị cho ăn...
ko còn chạy nhảy ton tót theo chân chị mỗi khi chị đi xuống cầu thang...
ko còn nh~ lúc chơi đùa, em nằm lăn ra khi thấy tay chị tới, để vuốt ve em...
và nhiều những kỉ niệm đẹp khác...!
Fuzzy đã đi rồi, chị chỉ mong 1 lần nữa thôi...cho dù chỉ là 1 lần, Fuzzy nằm tròn trên chiếc thảm hình bông hoa đợi chị buộc tóc, ngồi trên cái dẻ lau bẩn dã man trong bếp để đợi chị rửa bát, và 1 buổi sáng đk nghỉ, Fuzzy chạy lên phòng chị, leo cả lên người và liếm mặt chị, sau đó cũng chui vào ngủ cùng,........!!
Chị sẽ nhớ Fuzzy mãi...đến suốt cuộc đời chị...vì Fuzzy là chú mèo đầu tiên mà chị đk nuôi từ bé đến h...! Chị còn muốn Fuzzy sẽ ở mãi vs chị, sống cho đến lúc khi nào Fuzzy trút hơi thở cuối cùng vì tuổi già của e, nhưng điều đó là ko thể..!
Chị yo Fuzzy...!!

ginka

chia buồn với bạn... mình đã lần cứu Bủm nhà mình thoát khỏi những tai nạn khủng khiếp gần đất xa trời vậy mà dù thiến từ rất sớm.. nó cũng đi...dù không ra đi như fuzzy nhưng Bủm của mình cũng đi khi mình đã cứu nó bao nhiêu lần thoát chết... mình cũng chưa vượt qua được dù đã 1 năm rồi ... và giờ chắc nó đã đầu thai kiếp khác vì gần nhà mình có quán tiểu hổ , ( mấy lần trc cũng là người ta cắt cổ nó ) ... mình chúc bạn mau vượt qua ...

bây h nghĩ đến Fuzzy đang nằm ngoài bờ sông-1 mình-lạnh lẽo-buồn chán....tuy đến lớp, vài lần cũng có cười tươi vui vẻ...nhưng về nhà, nghĩ đến Fuzzy đã đi như tn, mình lại muốn khóc:((...

meo múp

Fuzzy đáng yêu của chị ạ....!! E đã đi thật rồi, đi trong đau đớn, và ko đủ minh mẫn để biết rằng mình sắp chết..
Sáng nay, khi mới mở mắt dậy, của phòng mở, chị đã biết là Fuzzy sẽ nằm ở đó- trên cái chăn của chị...và đúng là như vậy. Nhưng em ko khỏe cho lắm, hơi giật giật và run nhẹ, cứ như vài lần mà e đã bị ....Chị yên tâm đặt em vào chỗ cũ mà ko nghĩ ngợi j vì biết rằng em sẽ mau khỏe lại vào ngày hsau.
Trưa, khi đi học về, chị lại thấy e nằm vật ra và đã bắt đầu co giật mạnh. Bế em lên, ôm trong tay, chị suy nghĩ trong đầu rằng 1 phần sẽ làm cho Fuzzy của chị mau khỏe hơn......Nhưng rồi càng lúc, Fuzzy càng nặng hơn..co giật toàn thân, kèm theo đó là thở nhanh và mạnh..
Chị cố gắng giữ chặt em trong tay , muốn làm cho e bình tâm hơn...nhưng lại ko thể ...
Rồi, càng lúc, Fuzzy càng có các triệu chứng giống 1 chú mèo mà chị đã đọc trên mạng: co giật, sùi bọt mép, thè lưỡi thở mạnh và thậm chí còn...tè ra cả tay chị.!
Chị lo tới giỏ nc' mắt khi nghĩ rằng em sẽ chết..!!
Cho tới chiều, lúc đó tầm 2h-2 r~(ko nhớ rõ), khi đã tìm đk 1 BSTY nhưng có vẻ bà này cũng chả chuyên nghiệp lắm....bà ấy tiêm cho em mà chị vẫn nơm nớp lo sợ, ko bớt đi đk phần nào vì em vẫn vậy, ko đỡ bệnh, thậm chí còn ko kêu đk nữa sau khi bà ấy tiêm cho em...
về đến nhà, chị đặt cho Fuzzy nằm ngay gần chân chị , rồi chị ngồi chơi máy tính....cứ chưa đầy 1 phút, chị lại quay lại xem Fuzzy thế nào, thấy em vời vời tay như muốn thoát, miệng thì sủi bọt ko ngừng...chốc chốc, chị lại thay giấy kê cho em để ko quá ướt khiến em khó chịu....
Nhưng rồi , điều ko hay đã xảy ra...khi mà chị có vẻ hơi yên tâm 1 chút, ko quay lại xem em chỉ trong vài phút, vài phút sau quay lại, chị thấy em nằm im ko cử động.. tg? em đã ngủ, muốn để ý thêm tẹo nữa, chị liền nghến người lên, và thấy miệng, mắt em mở ra...thấy bất bình thg`, và ko ngờ,lúc đó em đã chết...:((
Chị ko chịu nổi, hò hét, kêu la ầm ĩ và khóc ko ngừng khi thấy em như vậy...Fuzzy của chị đã đi.!!! ko thể chấp nhận sự thật, chị chỉ muốn hét lên khi nghĩ đến cảnh em nằm và người cứng đờ lại như vậy..!
và đến bây h, đã 9h 20, chị vẫn buồn, nghĩ đến là chỉ muốn khóc.........................!
Fuzzy đã đi lúc 3 rưỡi chiều......cho đến tận lúc 5h chị mới đem em thả ra bờ sông vì ko có chỗ chôn Fuzzy của chị....( nhưng mai chắc sẽ có)
Khi rửa bát, chị còn tg? tượng em đang bình thản ngồi dưới chân chị, chờ chị rửa bát xong..nhưng nhìn xuống, sự thật ko phải như vậy.:(( chị đã rất buồn...
Fuzzy đã đi rồi, chị chỉ mong 1 lần nữa thôi...cho dù chỉ là 1 lần, Fuzzy nằm tròn trên chiếc thảm hình bông hoa đợi chị chải tóc, ngồi trên cái dẻ lau bẩn dã man trong bếp để đợi chị rửa bát, và 1 buổi sáng đk nghỉ, Fuzzy chạy lên phòng chị, leo cả lên người và liếm mặt chị, sau đó cũng chui vào ngủ cùng,........!!
Chị sẽ nhớ Fuzzy mãi...đến suốt cuộc đời chị...vì Fuzzy là chú mèo đầu tiên mà chị đk nuôi từ bé đến h...! Chị còn muốn Fuzzy sẽ ở mãi vs chị, sống cho đến lúc khi nào Fuzzy trút hơi thở cuối cùng vì tuổi già của e, nhưng điều đó là ko thể..!
Chị yo Fuzzy...!!

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Vừa đọc topic Fuzzy yếu chân, qua đây thấy em nó đi rồi :sad:.
Vô cùng thương tiếc và chia buồn với bạn nhé

lacylala

YTC Developer
mèo của mình cũng vừa mới ra đi hôm chủ nhật... cùng ngày với mèo ấy... đến giờ mình vẫn còn đau lắm...

đừng buồn nữa nhé. Ông trời cho Fuzzy đi vì muốn cho Fuzzy được đầu thai sớm, không phải chịu cảnh đau đớn vì bệnh tật nữa

cảm ơn bạn nhé....:)
Fuzzy hay bị ốm lắm, cứ 2 ngày ăn cơm, rồi 2 ngày lại ko ăn gì khiến mình lo phát điên lên đk ...
rối cũng bị co giật mấy lần như thế nữa...:(

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Chị lo tới giỏ nc' mắt khi nghĩ rằng em sẽ chết..!!
Fuzzy đã đi lúc 3 rưỡi chiều......cho đến tận lúc 5h chị mới đem em thả ra bờ sông vì ko có chỗ chôn Fuzzy của chị....( nhưng mai chắc sẽ có)
Fuzzy đã đi rồi, chị chỉ mong 1 lần nữa thôi...cho dù chỉ là 1 lần, Fuzzy nằm tròn trên chiếc thảm hình bông hoa đợi chị chải tóc, ngồi trên cái dẻ lau bẩn dã man trong bếp để đợi chị rửa bát, và 1 buổi sáng đk nghỉ, Fuzzy chạy lên phòng chị, leo cả lên người và liếm mặt chị, sau đó cũng chui vào ngủ cùng,........!!
Chị yo Fuzzy...!!

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Chia buồn cùng bạn nhé. Còn đây là câu chuyện của tôi.
Hôm đó là mồng 2 tết. Bé mèo con xơ xác gầy móp bụng - giọng khàn đặc... bé bị 1 gia đình nào đó vứt bỏ... rúc vào những bụi cây để trốn những con chó bên khu gia lâm.
Sáng sớm ngày mồng 2 tết bé được mang về nhà lê linh ở nguyễn công trứ. Bé đói bé khát bé kiệt sức run rẩy vì đói vì khát và vì rét và bé mới chỉ hơn 1 tháng tuổi.
Bé được ăn được ủ ấm được tắm sạch sẽ. Dần dần bé trở nên hồn nhiên nghịch ngợm đúng bản năng của một bé mèo con. Bé ăn bù những ngày đói - ngủ bù những đêm không ngủ vì sợ hãi đi hoang - bé tròn vo - lông mượt như nhung...
Nhưng dường như hạnh phúc thật ngắn ngủi.
Bắt đầu những tia nắng ấm đầu tiên - bé được thả ra chạy nhẩy phơi nắng - bé hạnh phúc vô cùng chạy lăng xăng - lăn lộn dưới những tia nắng ấm đầu tiên - trong con ngõ nhỏ - chủ nhân thì luôn dõi mắt trông chừng.
Vậy mà chỉ đúng 1 giây - 1 người đi xe máy đã cán ngang bé. Đau xót tột cùng - nhưng vẫn cố kìm nén để người hàng xóm kia đỡ cảm thấy có lỗi.
Bé vĩnh viễn ra đi vào ngày 29 tháng mão năm mão.
Đang mơn mởn hồn nhiên vậy chỉ đúng 1 giây bé ra đi vĩnh viễn. Đau xót tột cùng. Tôi đã cảm nhận được điều đó. Tôi kể ra để chia sẻ nỗi đau cùng bạn.
Và đây là bức ảnh của bé. View attachment 25051

Mr_Troc

Không còn muốn đọc hết...
Vì dù là xa hay gần, mới bên nhau hay bên nhau lâu rồi, dù là yêu hay chỉ là thích... :)
Tất cả cũng đều để lại vết thương lòng...
Fuzzy lên đường sẽ vui vẻ vì Fuzzy được sống bên một người chủ yêu thương Fuzzy thực sự. :)

Mr_Troc

Chia buồn cùng bạn nhé. Còn đây là câu chuyện của tôi. Hôm đó là mồng 2 tết. Bé mèo con xơ xác gầy móp bụng - giọng khàn đặc... bé bị 1 gia đình nào đó vứt bỏ... rúc vào những bụi cây để trốn những con chó bên khu gia lâm. Sáng sớm ngày mồng 2 tết bé được mang về nhà lê linh ở nguyễn công trứ. Bé đói bé khát bé kiệt sức run rẩy vì đói vì khát và vì rét và bé mới chỉ hơn 1 tháng tuổi. Bé được ăn được ủ ấm được tắm sạch sẽ. Dần dần bé trở nên hồn nhiên nghịch ngợm đúng bản năng của một bé mèo con. Bé ăn bù những ngày đói - ngủ bù những đêm không ngủ vì sợ hãi đi hoang - bé tròn vo - lông mượt như nhung... Nhưng dường như hạnh phúc thật ngắn ngủi. Bắt đầu những tia nắng ấm đầu tiên - bé được thả ra chạy nhẩy phơi nắng - bé hạnh phúc vô cùng chạy lăng xăng - lăn lộn dưới những tia nắng ấm đầu tiên - trong con ngõ nhỏ - chủ nhân thì luôn dõi mắt trông chừng. Vậy mà chỉ đúng 1 giây - 1 người đi xe máy đã cán ngang bé. Đau xót tột cùng - nhưng vẫn cố kìm nén để người hàng xóm kia đỡ cảm thấy có lỗi. Bé vĩnh viễn ra đi vào ngày 29 tháng mão năm mão. Đang mơn mởn hồn nhiên vậy chỉ đúng 1 giây bé ra đi vĩnh viễn. Đau xót tột cùng. Tôi đã cảm nhận được điều đó. Tôi kể ra để chia sẻ nỗi đau cùng bạn. Và đây là bức ảnh của bé. View attachment 25051

Không cần thiết nhắc lại đâu mẹ ạ! :)
Nhọ dù giờ đã ra đi, nhưng con chắc chắn Nhọ sẽ ra đi bình yên... :)
Nhọ không có được hạnh phúc khi chưa về nhà mình, nhưng Nhọ đã có được trong những ngày tháng Nhọ sống trong vòng tay yêu thương của cả mẹ và con.
Con cũng đã hụt hẫng rất nhiều... và vì thế 1 phần trong con giờ đã không còn muốn đặt quá nhiều yêu thương vào 1 điều gì cả. :)
Nhọ đi bình yên...

huu5189

Lenka tối trước khi mất cũng có tình trạng như vậy, mình nghĩ do bé kiệt sức vì tiêu chảy, mang ra ông bác sĩ từng chữa trị tiêu chảy cho nó mấy hôm trước, ông cầm con mèo lên mà mình xót vô cùng, miệng luôn mồm hỏi mèo mua ở đâu, mua nhiều. Bây giờ nghĩ lại mình vẫn còn muốn chửi thề. Ổng bảo mèo vậy chẳng thể nào qua khỏi, rồi chích 2 mũi thuốc cho nó. Hồi đó mình còn ngu dại mới mang qua đó. Sau này mấy bé mèo còn lại bị bệnh mình mang ra bệnh viện gần nhà, an tâm hơn nhiêu.

Likita

YTC Developer
bây h bs thú ý ít người tốt lắm ! Bởi vì khi thú cưng bi chết bs thú ý cung k phải chịu trách nhiệm như bs cho người lên họ cứ làm càn chém tiền thuốc mạnh tay nếu thú yêu của minh có chết thì ậm ờ rồi kệ . Họ vô cảm lắm

bây h bs thú ý ít người tốt lắm ! Bởi vì khi thú cưng bi chết bs thú ý cung k phải chịu trách nhiệm như bs cho người lên họ cứ làm càn chém tiền thuốc mạnh tay nếu thú yêu của minh có chết thì ậm ờ rồi kệ . Họ vô cảm lắm

đúng rùi đoá..!! cái bà bs hum đó tiêm cho Fuzzy của mình cũng chả chuyên nghiệp tí nào, cứ bảo con mèo co giật thì bà ấy tiêm cho thuốc hết co giật( trong khi bà ý hình như còn chả biết tình trạng của FUzzy...dở hơi hết cỡ)..chứ có khám xét j đâu
chiều về Fuzzy của mình chết, mình gọi đt báo cho bà ấy là mèo chết mất rồi, bà ấy làm luôn cho mấy câu: " ô.. con mèo chết rồi à..!!?! nhanh nhỉ, vậy tí nữa bà ko phải lên nữa ý gì...."
oi dòi oi..mình nghe mà thấy muốn đấm cho bà ý 1 cái...>< loại ng đâu mà........!!! bực hết cả mình :lac_dau:
bây h tiếc Fuzzy của mình lắm ý..:((..mãi mới có 1 con mèo, thế mà noá đi sớm quá..!! thương..:(

meo.beo

YTC Developer
Chia buồn c bạn nhé . . . Mong cho linh hồn em được siêu thoát