• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Gà mặt quỷ,gà con và gà giống

.Loại gà này có tên gọi Ayam Cemani cực kỳ quý hiếm và đắt đỏ. Chúng có nguồn gốc từ đảo Java – Indonesia và được nhiều đại gia trên thế giới săn lùng. Người dân địa phương coi giống gà này như một biểu tượng của sự may mắnỞ Indonesia, Ayam có nghĩa là gà và Cemani mang nghĩa “đen hoàn toàn”. Dù toàn bộ cơ thể chúng đều có một màu đen nhưng máu của những chú gà này vẫn có màu đỏ sẫm. Do có giá đắt đỏ, nên không phải ai cũng có thể được thưởng thức hương vị tuyệt vời của giống gà này, ngay cả những người nuôi chúng. Người dân tại Indonesia vẫn thường gọi giống gà này là "gà Lamborghini" (tên một thương hiệu siêu xe nổi tiếng thế giới). Hiện gà đen đang là một trong những giống gà đắt nhất thế giới, một con gà có giá 2.500 USD.Giống gà đen được “xuất ngoại” lần đầu tiên vào năm 1998 bởi một người Hà Lan. Với vẻ ngoài độc đáo và sự kết hợp bất thường của gen mà tạo nên cảm hứng nghiên cứu cho những nhà khoa học yêu thích gia cầm ở Châu Âu

.Lh: 0977118730 Minh bình Dương.giao gà toàn nước.
Hoặc các bạn đến trại để tận mắt chiêm ngưỡng những "con quỷ" này theo địa chỉ.
52/2 kp Tân phước,p tân bình, dĩ an.bình Dương.

[video=youtube_share;oOt23CJhecA]

Bác này trước thì bán đông tảo lai, giờ lại bán cemani lai.
Có hình thật không, post lên đi xem nào.
Hình thật gì bác? Cái phóng sự trên là của mình bác nhé.còn gà này bác nói lai dc với con gì.h"mong à?xin thưa với bác ko lai con nào dc.vì lông nó sẽ ko đen nữa.

hoasimtim

Active Member
Hình thật gì bác? Cái phóng sự trên là của mình bác nhé.còn gà này bác nói lai dc với con gì.h"mong à?xin thưa với bác ko lai con nào dc.vì lông nó sẽ ko đen nữa.
Gà của bác ah? Có thật hàng thuần chủng rẻ vậy không? Thế này thì ai cũng nuôi được, sao con trưởng thành lại giá tới 25000$.
Bác chụp hình đưa lên đi, có gà thật thì làm sao không dám up ảnh lên.
Theo em tìm hiểu thì có mấy chỗ bán gà con thuần tới 5tr 1 con đấy.

Cái phóng sự trên thấy quay toàn gà hmong.

Last edited:
Gà của bác ah? Có thật hàng thuần chủng rẻ vậy không? Thế này thì ai cũng nuôi được, sao con trưởng thành lại giá tới 25000$.
Bác chụp hình đưa lên đi, có gà thật thì làm sao không dám up ảnh lên.
Theo em tìm hiểu thì có mấy chỗ bán gà con thuần tới 5tr 1 con đấy.

Cái phóng sự trên thấy quay toàn gà hmong.
vay tôi bán 10tr/con nhé giá càng cao gà càng thuần hả.triết lý bác lạ quá!

hoasimtim

Active Member
Toàn là hình trong clip ra, bác cho hình khác xem. Mà gà trong hình là gà lai nhé, tôi đã đi xem qua gà thuần rồi, lông không có con nào bóng mượt như gà của bác đâu.

Toàn là hình trong clip ra, bác cho hình khác xem. Mà gà trong hình là gà lai nhé, tôi đã đi xem qua gà thuần rồi, lông không có con nào bóng mượt như gà của bác đâu.
Vậy bác nói xem con gà này gà gì???gà lai hả?
Còn đây nhé.chụp trực tiếp từ trại gà bên indonesia.xem gà tôi khác chổ nào?bác ko mua tôi ko ép.diễn đàn nào cũng vào nói vậy là ko được.
[/url][/IMG]

Last edited:

hoasimtim

Active Member
Vậy bác nói xem con gà này gà gì???gà lai hả?
Còn đây nhé.chụp trực tiếp từ trại gà bên indonesia.xem gà tôi khác chổ nào?bác ko mua tôi ko ép.diễn đàn nào cũng vào nói vậy là ko được.
[/url][/IMG]
Con trong hình trên là gà lai nhé.
Gà thật lông không có bóng như bôi mỡ thế đâu, đã đi xem tận mắt chưa thấy con nào bóng.

hoasimtim

Active Member
toan lay hinh lay clip tren mnang,ga qui wa thi om 1 cap ga va chup hinh cai mat cua minh len cho ng ta tin
Đúng rồi, mua bán còn lâu dài, nếu gà đẹp tôi quảng cáo dùm cho, đừng có lên đây mà lừa người không biết tội người ta.

Đây là gà bố mẹ bên trại greenfire farm indonesia nhé.mấy bác còn ít kiến thức về giống gà này thì đừng có tỏ vẻ.gà lông bị sơ do ăn uống thiếu chất.gà tự ăn lông.Ai trên thế giới công nhận là gà indo lông phải te tua như con gà bác đưa mới đúng gà indo à?còn 1 số người còn cho là gà rặc máu phải đen nữa chứ!? Tìm 1000 năm nữa cũng ko có con gà để nuôi.bán 5trieu/con gà 1thang thi cho là gà rặc.tôi bán 2tr/con thì gà lai.vậy tôi bán 10tr/con nhé.vậy thì gà càng rặc rồi.
Đây thậm chí con gà tiêu biểu của trang wed tích vẫn ửng đỏ nhé

Last edited:

hoasimtim

Active Member
Cái trang đó mà bác cũng tin được ah? Cái tích đỏ thế thì đừng hòng mà gọi là cemani nhé.
Đã không có gà thuần thì đừng có nói lung tung, làm như bác là làm ăn không minh bạch đấy.
Tôi đã tìm hiểu vè đi xem một số chỗ có gà ở BD và Đồng Nai gà người ta màu lông, dáng vẻ đều không có như gà trên hình đâu.
Đây là hình gà của 1 bác bác 7tr/ cặp.

Tâm.BTre

Chào các anh chị, cái đầu tiên em thấy là cứ tranh luận thuần hay lai trong 1 topic bán hàng thế này thì không hay 1 chút nào...
Cá nhân em chưa mua bán gì với anh chủ, nhưng em đọc thì em cũng google thử để so sánh, từ khóa em tìm là "Ayam Cemani purebred" thì em thấy không có con nào như anh hoasimtim mô tả ạ, em nghe nói là nuôi công người ta cho ăn đậu phộng để đẹp lông, không biết chỗ anh chụp hình thế nào, em xem không có con nào gớm bằng con gà quỷ chổ anh....
1- www.cemanifarms.com

3- www.chickenhill.co.uk

4- www.news.com.au

5-www.backyardchickens.com

hoasimtim

Active Member
Tranh luận mãi cũng mệt. Tóm lại là anh thớt có gà thật thì up hình lên, chụp cả hình bác vào thì ngon. Có con gà mà không dám cho người ta xem thì sao mà mua. Nếu đúng gà bác ok em sẽ ủng hộ bác 1 cặp gà con.