• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Góp ý Tuần vừa rồi mình có mua 1 bé pug mini của a cuong_pets

Status
Không mở trả lời sau này.

DoReMi

YTC Developer
bạn nên chịu toàn bộ chi phí về việc chữa trị cho bé.người mua cần 1 chú cún khỏe mạnh chứ k phải bỏ tiền ra để mua 1 chú cún về để trị bệnh.Dolly liên lạc bác sĩ khánh đi.chữa sớm mới cứu e ấy đc,

sansan102

YTC Developer
E ơi ko biết bên BSTY q8 nghĩ sao bé còn nhỏ xíu mà chích 1 ngày 4 mũi làm 1 tuần liền nó không nóng trong người bị vậy mới lạ. Lúc bé chị mới mua về 2 tháng về nhà lạ cũng sổ mũi, ẵm đi Thú y Lý Chính Thắng mấy cha đó cũng nhào vô kêu chích 1 ngày 3 mũi. Chích đc 2 ngày nó sốc thuốc sốt, bỏ ăn. Chị ẵm bé qua Dr. Nghĩa bên Q.2, Dr.bảo người 1 ngày chích 3 mũi chích liên tục mấy ngày còn chết huống chi là chó con. Dr cho chị mấy gói thuốc bột, uống 3 ngày bé khỏe re giờ đã 9 tháng mập ú 10kg rồi (lúc mua nó có 1,7kg thôi). Chị khuyên em ngưng đi chỗ ấy và chịu khó ẵm bé qua Dr Nghĩa bên quân 2 đi. Bên đó chuyên nội soi, siêu âm. Giá có hơi cao hơn mấy chỗ kia mà ngta có tâm. Cái nào chữa đc ngta hết mình, ko đc thì ngta báo thẳng. Đặc biệt bên đó rất hạn chế chích. Cần thì sms 0933 282 976 cho chị, chị gọi dt cho bs hỏi xem tình trạng bé em sao

Dolly

YTC Developer
em chuẩn bị tiền để bé đi bsy roi. nhưng hnay trời mưa e ko dám ẩm đi

bệnh này do đít bé hở trc khi mua chứ bthg` ỉa cỡ nào bé cg ko bị lòi như thế

katie_trinhhk

T.Viên Năng Động
bệnh lòi hậu môn,là do hệ thống dây chằn ở đọan hậu môn bị giãn,ko theo trật tự thôi,trị được.chỉ cần đi may quanh hậu môn,cố định cái hậu môn lòi ra là ok.về nhà cho ăn cháo để bé đi phân mềm,chứ cho ăn thịt cá nhiều thì lượng phân nó nhiều nó đi vs sẽ rặng là nó lòi ra nữa,may lại,và đừng cho nó cắn chỉ,sát trùng vết thương hằng ngày bằng povidine,khỏang 2tuần(hay nhiều hơn) là bé khỏi.cho ăn đơn giản và nhẹ nhàng.

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
em chuẩn bị tiền để bé đi bsy roi. nhưng hnay trời mưa e ko dám ẩm đi

bệnh này do đít bé hở trc khi mua chứ bthg` ỉa cỡ nào bé cg ko bị lòi như thế

Hix...thế giờ tình hình bé sao rồi?...xem hình thấy lo lắng cho em ý quá!!! hix hix...cầu mong cho e ý mau khỏi bệnh!
P/s: anh Cuong_pets cũng đã chịu nhận lỗi và đây cũng là điều 2 bên không hề muốn nên nói chung bây giờ lo chạy chữa cho em ý đi nhá. ^^

lucthongminh

T.Viên Năng Động
mình toàn mua cún của a cuong pet nhưng lần đầu cũng nghe trường hợp này, theo mình biết thì nếu bé nhà bạn chích ngừa ko khỏi thì nên đổi bs đi, vì quê mình cũng vậy, nhìu bsty nhưng chỉ có 1 bs tư là làm ăn uy tín thôi, mình mua cún a cuong pet cún đều khỏe mạnh và ko bệnh tật, nuôi cũng dc 1 năm mấy, hy vọng bạn đổi bs mới chữa cho bé lành lại, dì mình gần bs Hòa ở q6

Dolly

YTC Developer
m doi bs hoa o quan 6 roi do bn

vài hôm nữa cắt chỉ

đi bsy này bé vẫn phải chích thoi

nhưng nghe bsy giải thích và động viên mình thấy an tâm hơn

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
m doi bs hoa o quan 6 roi do bn

vài hôm nữa cắt chỉ

đi bsy này bé vẫn phải chích thoi

nhưng nghe bsy giải thích và động viên mình thấy an tâm hơn

Oh...VẬY THÌ TỐT RỒI...hi hi...Chúc bé sớm bình phục nhé. Khi nào bình phục thì post ảnh em ý lên để cho mọi ng xem. Chứ bữa trước nhìn mà lo lắng quá!

khoamax

T.Viên Năng Động
kinh khủng thật hi vọng bé ko bị biến chứng gì sau vụ này

Status
Không mở trả lời sau này.