• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

GẤP GẤP: MÈO CON ĐỘT NHIÊN ĐI VỆ SINH KHÔNG ĐÚNG CHỖ

miahanh0908

Chào mọi người, mình mới gia nhập diễn đàn mong mọi người chỉ giáo.
Mình mới nhận nuôi 1 bé mèo lông dài 7 tuần tuổi đến hôm nay được tròn 8 ngày. Trộm vía mấy ngày đầu bé về nhà mới rất ngoan, ăn uống tốt, đi vệ sinh vào khay cát và vùi cẩn thận, ngủ ngoan. Trước đó bé đang ăn hạt, khi về nhà mình cho bé ăn cơm nên bé bị tiêu chảy, mình đã dừng cơm và cho bé ăn hạt, sau 3 ngày thì bé ngưng đi ngoài, phân khô bình thường. Tuy nhiên, đến ngày hôm qua đột nhiên bé bắt đầu đi bậy trong nhà mà không đi vào khay vệ sinh, nếu mình kịp nhấc bé vào khay thì may ra bé sẽ đi, có đôi khi thì nhảy ra khỏi chậu và đi ngay ngoài chậu. Mình nghĩ có thể bé chê chậu cát bẩn do mấy ngày trước bị tiêu chảy nên đã thay cát, rửa chậu bằng nc rửa bát và tráng lại rất rất kĩ bằng nc nóng và sấy khô. Vậy mà bé vẫn đi ở ngoài. Nãy mình thả bé vô chậu thì bé có bới bới cát xong lại nhảy ra tè ngay ngoài chậu .
Các cao nhân cho mình hỏi là bé bị làm sao và mình nên làm thế nào bây giờ? Mình thấy rất lạ vì mấy ngày trước bé đều tự giác đi vào chậu cát, đôi khi quên thì gọi là sẽ chạy vào.
Xin cảm ơn mọi người rất nhiều!
Sen của Keo