• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

GẤP LẮM ! pé pug 2.5 tháng hơn tự dưng bỏ ăn

suju_13_2211

em pug cái nhà mình đem về 2 tuần trước, ngày đầu ngày 2 bình thường, ngày 3 thời tiết trở trời nên bị cảm lạnh và bị bệnh tiêu hóa (ăn vào 1 lát là ói) đem đi thú y, chích 3 mũi 3 ngày liền, do nhìn giấy khám k thí ghi tới chích tiếp vs thí mũi bé khô + ăn bình thường nên cho ở nhà 2 ngày kế tiếp. Nhưng ngày thứ 3 sau đó lại sụt sịt mũi, xách đi thì bác sĩ thắc mắc sao k tới ngày thứ 4, nên h bệnh tái phát, chích tiếp 3 mũi, và chích dc 2 ngày nay. pé ăn uống bình thường, nhưng hôm nay bỗng dưng bỏ ăn hẳn, chạy chơi ầm trời nhưng gần như k ăn, 4 bữa nay mình có mua tuýp thuốc vitamin Nutri-pus gel của Virbac cho pé ăn 1 ngày 2 lần - 1 lần 1 lóng tay, mà hôm nay bé bỏ ăn, gần như k ăn cơm, đưa thịt thì bò bò lại hửi hửi rùi cũng ăn nhưng chỉ 3-4 lát thịt nhỏ. Chìu cho ăn cháo thì cũng k ăn, fải lấy muỗng múc chút chút mới ăn.
Pé nhà mình có bị bệnh j nghiêm trọng k vậy??????
àh khi pé ngủ thì nằm ngang ,, k nằm sấp, và thở khá mạnh.
mọi người ai có hỉu biết nhiều cho mình biết ý kiến với.