• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giày cho chó

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Có ace nà bít làm giày cho cún ko , chỉ mình với!!!!
Mà nếu pro nào bít làm mà giao tận nhà cho mình thì sẽ biết ơn lắn lắm ý

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Pham hoang ngoc tram said:
Chó ko cần đi giày bạn nhé. Đi sẽ làm bé khó chịu, đặc biệt móng sẽ ko đc mài dũa tự nhiên nha...

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Mình thấy Kem_Ốc_Quế nói đúng đó bạn, nhưng nếu bạn thích, thì mình cũng sẽ chỉ bạn cách làm. (Vẫn khuyên là không nên, vì vốn bàn chân là nơi thoát nhiệt của chó)

bước 1: Bạn lấy chân cún, đặt vào vãi, vẽ vòng trong quanh chân cún, cách chân cún ra 3cm
bước 2: Cắt 8 cái bằng nhau theo hình bạn đã vẽ. Cắt bỏ 1/3 hình tròn (cắt 1 dây cung của hình tròn á nha, chứ đừng cắt như cắt bánh à :co_y_tuong_xau: )
bước 3: Lật ngược mặt vải, khâu 2 mảnh lại theo mép vải, chừa đường cung của hình tròn cắt ban nãy ra không khâu.
bước 4: dùng dây thun tròn bản nhỏ (nếu cún bạn to nhé, cún nhỏ thì bạn nên tìm dây thun chạy chỉ nhỏ xíu ấy) kéo giãn vừa phải, quấn quanh chân pé, cắt đoạn vừa quấn dài hơn 2cm.
bước 5: lật ngược đường dây cung ban nãy không may, luồn thun vào trong, may kính đường đó lại. Vậy là xong.

PS/ Bé không mang quen thì 100% sẽ tháo giày bằng miệng :Onion28:

Pham hoang ngoc tram

Thanks You bạn nhoxponlove nhiều nha.....mình đang tập làm đó, sau 1 đêm kì cụi khâu khâu vẽ vẽ cùng con cún, cuối cùng cái chân đầu tiên đã ra rùi

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Thanks You bạn nhoxponlove nhiều nha.....mình đang tập làm đó, sau 1 đêm kì cụi khâu khâu vẽ vẽ cùng con cún, cuối cùng cái chân đầu tiên đã ra rùi
đừng nói thức cả đêm làm nghen :co_y_tuong_xau:
xong chụp hình lên cho koi với nha!

nhoxponlove said:
Mình thấy Kem_Ốc_Quế nói đúng đó bạn, nhưng nếu bạn thích, thì mình cũng sẽ chỉ bạn cách làm. (Vẫn khuyên là không nên, vì vốn bàn chân là nơi thoát nhiệt của chó)

bước 1: Bạn lấy chân cún, đặt vào vãi, vẽ vòng trong quanh chân cún, cách chân cún ra 3cm
bước 2: Cắt 8 cái bằng nhau theo hình bạn đã vẽ. Cắt bỏ 1/3 hình tròn (cắt 1 dây cung của hình tròn á nha, chứ đừng cắt như cắt bánh à :co_y_tuong_xau: )
bước 3: Lật ngược mặt vải, khâu 2 mảnh lại theo mép vải, chừa đường cung của hình tròn cắt ban nãy ra không khâu.
bước 4: dùng dây thun tròn bản nhỏ (nếu cún bạn to nhé, cún nhỏ thì bạn nên tìm dây thun chạy chỉ nhỏ xíu ấy) kéo giãn vừa phải, quấn quanh chân pé, cắt đoạn vừa quấn dài hơn 2cm.
bước 5: lật ngược đường dây cung ban nãy không may, luồn thun vào trong, may kính đường đó lại. Vậy là xong.

PS/ Bé không mang quen thì 100% sẽ tháo giày bằng miệng :Onion28:
bạn này nhiều tài lẻ dữ vậy trời! :clapping: Chỉ tui may áo/khăn choàn siêu nhận/nón tai thỏ... cho mèo với :gongxi-1:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Thiên Thần Mèo said:
bạn này nhiều tài lẻ dữ vậy trời! :clapping: Chỉ tui may áo/khăn choàn siêu nhận/nón tai thỏ... cho mèo với :gongxi-1:
ok...Trong ngày hôm nay mình sẽ vẽ bản hướng dẩn làm nón tai thỏ cho mèo nhé! Rồi từ từ mình sẽ hướng dẫn tiếp áo choàng nhưng mình không rõ thế nào là áo choàng siêu nhân, nên mình chỉ cách làm áo choàng mùa đông kiểu "cô bé bán diêm thôi nghen. Áo thì trong topic có mấy ng hướng dẫn cách may áo cho chó rồi đó, bạn tìm đọc, rồi may với kích thước nhỏ hơn, là cho mèo được rồi.

Charlene2801 said:
chỉ mình nữa nha! :D
Khi nào xong, mình lap topic riêng, bạn và mọi người cùng đọc nha.

Huhuhu! Đi thử cho bé, cái dép tuột xuống rồi bé tha đi đâu rùi!!! Lại làm lại!!!!!
Pé đi không quen đó bạn. Với lại tuột xuống là do thun vẫn còn rộng so với chân bé bạn nha.

Pham hoang ngoc tram

Bạn Nhoxponlove ơi, hay làm giày lun cho mình đi!!!!!!!! Mình sẽ trả money, ship tận nhà thì mình trả thêm chút ít! Mà cho mình bít tuổi của b đẻ còn gọi chị e gì chứ, mình mới 11 tuổi thôi! Còn bé cún nhà mình là phốc hươu( minpin) 4 th, dang chuẩn và cực cute! Dùng dây chun nhỏ cho bé là dc rồi b ạ!!!!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Bạn Nhoxponlove ơi, hay làm giày lun cho mình đi!!!!!!!! Mình sẽ trả money, ship tận nhà thì mình trả thêm chút ít! Mà cho mình bít tuổi của b đẻ còn gọi chị e gì chứ, mình mới 11 tuổi thôi! Còn bé cún nhà mình là phốc hươu( minpin) 4 th, dang chuẩn và cực cute! Dùng dây chun nhỏ cho bé là dc rồi b ạ!!!!
Chi 22t nha bé!
Nói thật với em là tính chị không được siêng cho lắm :ngoi_xom:
Chị cũng không có sẵn vải đẹp và dày để may nữa. Nếu em muốn chị giúp thì hôm nào cho chị gặp bé nhà em, tại chị cũng cần biết cỡ chân bé. Và đưa chị vải mà em muốn, chị sẽ may giúp em chứ không tiền bạc gì hết nha bé. Nhà chị ở Thủ Đức, nên đã may không công thì hẹn chỗ nào gần gần, để chị còn gặp pé được, không thì tốn tiền xăng tội chị :Onion07:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
Chi 22t nha bé!
Nói thật với em là tính chị không được siêng cho lắm :ngoi_xom:
Chị cũng không có sẵn vải đẹp và dày để may nữa. Nếu em muốn chị giúp thì hôm nào cho chị gặp bé nhà em, tại chị cũng cần biết cỡ chân bé. Và đưa chị vải mà em muốn, chị sẽ may giúp em chứ không tiền bạc gì hết nha bé. Nhà chị ở Thủ Đức, nên đã may không công thì hẹn chỗ nào gần gần, để chị còn gặp pé được, không thì tốn tiền xăng tội chị :Onion07:
Ố ỳe, có mối rồi kìa...mở tiệm bán phụ tùng chó mèo đi. N làm quản lý cho. Há há :Onion38:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
Ố ỳe, có mối rồi kìa...mở tiệm bán phụ tùng chó mèo đi. N làm quản lý cho. Há há :Onion38:
hjc...
Mình hem có vốn :icon027:
Ai bỏ vốn đi, tui làm cho :Onion08:
Khả năng: Làm áo nón , giày dép cho chó mèo, ngoài ra còn có cat tree, bản tên, nhiêu đó thì không thể làm shop được. Mà hàng handemade thường giá sẽ cao hơn hàng thường, sao cạnh tranh nổi. Hjc...

vuabai

Ôi đẹp thế,phải oder một đôi thôi.

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
:Onion07: :Onion07: :Onion07:
Tui hướng dẫn tự làm cơ mà... Tui có nói là tui bán hay nhận đặt làm đâu cơ chứ.
Mà order một đôi thì mang thế nào??? Tận 4 chân cơ mà :hmmm:

Mình hay mua ở pet mart thấy cũng rẻ mà chất lượng, bạn thử tham khảo nhé
https://www.petmart.vn