• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giòi đục trên lưng chó Phú Quốc

Trúcquynh

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm giúp đỡ của các bạn. Hiện tại chú Phú Quốc nhà mình đã lành hẳn rồi nhưng để lại một vết sẹo dài trên lưng thay vì xoáy như trước đây. Tuy vậy trông nó thật là ấn tượng vì sự nỗ lực của chú chó và sự tinh khôn của nó làm cho mình và cả nhà mình có một tình thương sâu đậm đối với nó. Lần đầu khi mình và mẹ làm thuốc cho nó, chắc chắn là rất đau đớn vì thuốc sát trùng và phải đưa dụng cụ y tế vào gắp giòi ra nhưng nó không hề tỏ vẻ hung dữ hay gầm gừ với mình, lần thứ hai mình không cần phải lấy dây buột vậy mà nó vẫn cố gắng chịu đựng để mình làm. Thật là một con vật khôn ngoan lần đầu tiên mình gặp.
Xin chào bạn.hiện tại chó nhà mình đang có triệu chứng giống thú cưng của bạn.bạn có thể chia sẻ cho mình biết cách trị bệnh được không.mình chân thành cảm ơn banh.mong bạn đọc được những dòng tin nhắn này và giúp đỡ mình.Mình cảm ơn bạn