• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp đỡ mình về mèo con

Gà Chiên Xù

Mình mới nhận nuôi một em mèo hơn 1 tháng tuổi. Từ khi bắt về mèo con ăn rất ít. Mình có cho ăn cả cơm, hạt, phomai, sữa, thịt, cá mà cũng chỉ ăn một chút hạt thôi. Đã 3 ngày rồi. Hôm nay biểu hiện yếu, không chạy nhảy hay kêu như mấy hôm trước nữa. Liệu có phải mèo bị lạnh và đói không? Mình thử bón sữa đặc pha ấm nhưng một lúc là trớ. Giờ lo quá, không biết phải làm ntn :(

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn bắt về hơi sớm đấy. Nên mèo bị yếu. Bạn ko nên cho uống sữa đặc. Đi mua sữa chuyên dùng cho mèo con, ko biết bạn ở đâu nếu ở HN thì ra Trường Chinh có rất nhiều. Nếu trời nắng ấm thì mang mèo ra tắm nắng, vì dù mèo yếu nhưng nếu thiếu ánh nắng, ko khí thì còn yếu hơn.
Mà bạn lưu ý ko cho mèo ăn nhiều cơm, phô mai, tôm cá nhé. Nếu cho ăn thì phải là đồ ăn mềm, nhuyễn (hạt cứng ko nên cho ăn), vì mèo nhà bạn bé quá bộ máy tiêu hóa chưa phát triển hết, ko tiêu hóa được đâu mà còn mệt thêm nữa