• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp e về rắn lúc kim :((((

Shnie_ximi

Tình hình là em mới nuôi 1 em lục kim sixe nhỏ, biết là em ấy thích ăn thạch thùng nhưng mà e là con gái mà, mò đâu, bắt đâu ra thạch thùng cho e ấy bây giờ :((((
Các bác tư vấn giúp e xem là có laoij thức ăn gì dễ kiếm hơn, hay mua được loại vitamin nào thay thế thạch thùng cho e ấy k???
Mới cả 1 vẫn đề nữa là tổ của em ấy thì nên lót lá hay để không hả các bác????

TrầnThành91

Tình hình là em mới nuôi 1 em lục kim sixe nhỏ, biết là em ấy thích ăn thạch thùng nhưng mà e là con gái mà, mò đâu, bắt đâu ra thạch thùng cho e ấy bây giờ :((((
Các bác tư vấn giúp e xem là có laoij thức ăn gì dễ kiếm hơn, hay mua được loại vitamin nào thay thế thạch thùng cho e ấy k???
Mới cả 1 vẫn đề nữa là tổ của em ấy thì nên lót lá hay để không hả các bác????
Lục kim thì là loài rắn sống trên cây nên bạn setup chuồng cho nó thì có thêm cành cây để nó có thể leo lên còn về lót thì bạn có thể lót giấy báo hoặc mùn cưa nhưng nhớ dùng loại mùn cưa không mùi nhé
Về thức ăn thì bạn có thể mua ơ những chỗ bán đồ ăn cho chim cảnh :D thằn lằn hoặc liu điu nó đeu có thể ăn đuoc