• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em chó nhà mình với ạ :(

Binn.99

Em chó Nhật lai bắc kinh nhà mình có dấu hiệu nôn ra bọt và đi ngoài ra máu và mùi rất tanh. Cho em đi xét nghiệm ngoài phòng khám thì bsi bảo bị parvo cần phải chuyền và tiêm thuốc :( nhưng tỉ lệ sống vẫn chỉ từ 50-60% :( chuyền đến ngày thứ 4 thì đêm em có triệu chứng rên rỉ và co giật :( và em ấy đi ngay sau đó :( ai có hiểu biết về bệnh có thể cho mình hỏi tại sao em lại đi không ạ :( mình truyền cho em rất đầy đặn ngày 2 lần, sau khi truyền vào buổi sáng còn cho em tiêm 2 mũi mình cũng không rõ là gì nữa. Tối về cho uống oresol trắng và thỉnh thoảng cho uống cả nước đường glucoso mà em vẫn không qua được hic :( à em cún ấy được hơn 2 tháng ạ :( em cũng vừa đi đc mấy phút trước thôi nhưng bên họ hàng mình cũng có người nuôi một em nên hỏi trước để nếu như có gặp thì biết để tránh ạ :( cảm ơn mọi người

bị parvo thì chỉ có cách là khi cún dc 1 tháng tuổi thì tiêm ngừa thôi, tiêm 2 mũi cách nhau 1 tháng và không tắm sau khi tiêm 3 ngày. Nếu bsi đã biết cún của bạn bị nặng như thế mà vẫn chữa thì... đúng là ham tiền. Lúc trước mình cũng từng bị 1 em như vậy nhưng khi đi khám thì bác sĩ từ chối chữa vì càng tiêm càng nhanh chết hơn đó. ông bác sĩ khám xong chỉ bảo mình chuẩn bị tinh thần thôi chứ bệnh này khi phát nặng như cún của bạn thì chỉ có đem chôn