• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em zề cá rồng với

LordOfDark

Em Có Con High Back 15cm, Ko Bik Nên Đễ Đèn Thế Nào, Pom Cá Lên Vảy Thì Zùng Loại Nào Cho Phù Hợp, Còn Khi Lên Vảy Rồi Mún Lên Màu Nên Zùng Đèn Gì

một cách suy nghĩ ít kinh nghiệm ! theo mình môt con High Back golden có phảm chát tôt vảy sẽ tụ động leo hàng 5 rôi tiep tuc leo hàng 6 . thực chát POM cá chỷ làm nhanh tiens độ lên vả và lên mầu cho cá . bạn phải sem chú cá của bạn có phải hang tốt ko . nếu tốt thì vảy leo hàng nào thì hàng đó dã có ánh kim rồi . chỷ cần POM đèn là đủ !

huy vu

cucao
alexnampk87 said:
một cách suy nghĩ ít kinh nghiệm ! theo mình môt con High Back golden có phảm chát tôt vảy sẽ tụ động leo hàng 5 rôi tiep tuc leo hàng 6 . thực chát POM cá chỷ làm nhanh tiens độ lên vả và lên mầu cho cá . bạn phải sem chú cá của bạn có phải hang tốt ko . nếu tốt thì vảy leo hàng nào thì hàng đó dã có ánh kim rồi . chỷ cần POM đèn là đủ !
đúng như bạn này nói,đối với dòng HB và QB,pom cá chỉ làm kích thích độ leo vẩy sớm hơn ko thể làm tăng phẩm chất chú cá đc,khi bạn muốn lên màu chỉ cần đổi phông sậm và đánh đèn vàng,như vậy chú cá sẽ có màu đậm hơn.HB cũng có nhiều loại lắm,đa số phẩm chất chú cá đc dựa trên giá của nó.