• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mèo e với gấp lắm :(((

huy vu

cucao
Tự nhiên 2,3 ngày nay bé có dấu hiệu mệt mõi lắm,ko giỡn nhiều nữa,chỉ toàn ngủ thôi,cách đây 1 ngày pé bị ói mình nghĩ do ăn nhiều quá nẻn vậy,từ đó thấy pé có dấu hiệu mệt mỏi,bỏ ăn uống,chỉ ăn gel thui,nãy bé mới chịu ăn đc chút,đc 1 lúc thì ói ra tiếp,trước khi ói pé kêu thảm thương lắm,qua nay hình như pé ko đi vs nữa,bụng hơi to to giống như mới ăn vậy?bây giờ trễ quá ko đi bs đc,mn giúp e với,e đang rối lắm.bữa có cho pe ăn wishcat với pate của mèo lớn,ăn xong thì uống sữa,đc 1 lúc thì pe ói ra hết lun.nhưng vẫn giỡn đc bình thướng ko sao cả,từ hqua tới giờ là có dấu hiệu mệt mõi rùi,nhưng bây giờ mới thấy mệt mõi lắm,chì toàn ngủ thui :((

meonho124

Đi Muôn Nơi
Chẹp thực sự ở những bệnh phức tạp những lời tư vấn ở đây không thể chính xác được đâu bạn ạ , lẽ ra thay vì hỏi ở đây bạn nên tới bs thú y ngay từ ngày đầu bé bị bệnh , mệt mỏi , vì chỉ có bs mới có thể chuẩn đoán và đưa ra lời khuyên chính xác cho bạn mà thôi , bụng to có nhiều nguyên nhân từ nhiễm giun đến gan yếu chướng bụng , nhưng với trường hợp của bé nhà bạn tốt nhất phải mang ra bsỹ kiểm tra mình nghi là gan yếu hoặc bị bệnh gì đó , còn hiện tại bạn không thể hỗ trợ bé nhiều , nếu có đường bột đường gluco bột hãy pha cho bé 1 chút cho bé uống giữ sức , hoặc là nước điện giải có thể cho bé uống ít , vì b ko nói bé có bị tiêu chảy ko . nhưng bạn cho bé uống ít nc thôi vì bé chị chướng bụng hoặc căng , càng nhiều nước là giết bé đó .

Nếu như bé nhà bạn bị gan hoặc tệ hơn đang bị dịch giảm bạch cầu thì khả năng cao là khó lòng cứu bé ,bạn cần bs thú y cho bé , bé mà bị bệnh ăn gì cũng sẽ nôn thôi , ở TH bị bệnh chỉ có thể nhận dinh dưỡng qua đường truyền là tốt nhất đó .

Hi vọng bé ổn .

huy vu

cucao
hqua vẫn thấy bé ổn,chỉ nghĩ bé chơi đêm nhiều nên mệt thui àk ,cả ngày nay mình thấy kì kì rùi,nãy cho ăn thì bị ói mình mới biết thui :(,ny4 trễ quá ko cho đi bs đc bạn ơi,hix.mình có cho bé uống nước đường rùi,mong là ko sao đễ mai đưa đi bs thui :(((,nãy bé cũng đi vs rùi,phân bt bạn àk,bụng bé cũng nhỏ rùi,giờ thấy bé ốm nhom,mình lo quá :(((

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
huy vu said:
hqua vẫn thấy bé ổn,chỉ nghĩ bé chơi đêm nhiều nên mệt thui àk ,cả ngày nay mình thấy kì kì rùi,nãy cho ăn thì bị ói mình mới biết thui :(,ny4 trễ quá ko cho đi bs đc bạn ơi,hix.mình có cho bé uống nước đường rùi,mong là ko sao đễ mai đưa đi bs thui :(((,nãy bé cũng đi vs rùi,phân bt bạn àk,bụng bé cũng nhỏ rùi,giờ thấy bé ốm nhom,mình lo quá :(((
anh huy đem pé đi bs sơn, ở đường trần phú cương gần chợ gò vấp gấp đi, nhg nhớ đừng đem pé đi thú y quận gò vấp ở đường lê đức thọ nghe anh, ở đó có bs thông cùi bắp lắm.

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
huy vu said:
Thanks e,sáng a cho đi bs quen bạn a rùi,mà sao thấy ko yên tâm lắm.sáng đi chuyền nước bị chảy máu quá trời,bs này ko chuyên nghiệp cho lắm,nhưng đc cái nhiệt tình.giờ pé nó đang mệt ngủ li bì rùi,mong là qua khỏi đc :(
pé khỏe lại chưa anh huy? mà pé nào vậy?