• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình chó chảy nước mui xah, ăn it

Noki

Cún nhà mình đc hơn 2 tháng lúc mang về cún bị ho và chay nc mui, mình cặp nhiệt độ thì sốt 39,8. Hôm sau mình đem đi tiêm ( tiên khang sinh tôg hợp đc 3 hôm ) cún ko còn sốt đi vs phân bt ko lỏng. Ho cũng ko còn nhưng mũi e í vẫn bị chảy rỉ xanh và ăn rất it chỉ ăn 3, 4 miếng rồi thôi... Mình đã tiên 2 mui bệnh r. Mọi người có biết cún làm sao và có cách nào cho cún ăn và hết chảy rỉ ko . Hix

Noki

seungmy said:
nc mũi xanh cẩn thận k bé bị phổi đấy bạn , cho bé uống cảm xủi í
Hôm nay mình ép ăn r cho uống kháng sinh r. Để xem mai cún thế nào. Thaks bạn nhiều

thanh_hm89

YTC Developer
Noki said:
Cún nhà mình đc hơn 2 tháng lúc mang về cún bị ho và chay nc mui, mình cặp nhiệt độ thì sốt 39,8. Hôm sau mình đem đi tiêm ( tiên khang sinh tôg hợp đc 3 hôm ) cún ko còn sốt đi vs phân bt ko lỏng. Ho cũng ko còn nhưng mũi e í vẫn bị chảy rỉ xanh và ăn rất it chỉ ăn 3, 4 miếng rồi thôi... Mình đã tiên 2 mui bệnh r. Mọi người có biết cún làm sao và có cách nào cho cún ăn và hết chảy rỉ ko . Hix
Theo như bạn kể thì cún nhà bạn đang bị bệnh đường hô hấp, và đang có đáp ứng tốt với điều trị. Bệnh hô hấp nếu mãn tính thì thời gian điều trị hơi kéo dài 1 chút bạn nên kiên trì theo chỉ dẫn của bác sĩ bạn nhé.