• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình tìm em mèo bị lạc với - Mình xin hậu tạ 3 triệu đồng :((

meo_meo1111

HELP ME!
Em mèo xù lông đen tuyền nhà mình đã đi mất từ tối hôm 26/6. Em còn rất bé, mèo đực, mới có hơn 3 tháng tuổi, mắt nâu vàng, mặt tịt. Có khả năng là bị bắt trộm mất. Ai có thông tin gì hoặc tìm thấy em nó giúp mình mình xin hậu tạ 3 triệu đồng :(( :((
Gia đình mình hiện rất mong tìm thấy em, mong các bạn giúp đỡ
Mình ở HN, phố Ngọc Hà, ĐT 0904972722
Hình em nó đây :

shinee

T.Viên Năng Động
Giống mò kim đáy biển lắm bạn ơi. hum 20/6 cún nhà mình cũng bị trộm mất..Mình đi mấy tiệm thịt cầy. Dt hỏi mấy ng anh chị có wen bek mấy thèn bắt mà tìm còn ko ra... Nhưng dzù sao. Cũng mong mèo nhà bạn chỉ đi lạc. Chứ ko bi bắt. Chúc bạn mau tìm được em ấy...

meo_meo1111

Giống mò kim đáy biển lắm bạn ơi. hum 20/6 cún nhà mình cũng bị trộm mất..Mình đi mấy tiệm thịt cầy. Dt hỏi mấy ng anh chị có wen bek mấy thèn bắt mà tìm còn ko ra... Nhưng dzù sao. Cũng mong mèo nhà bạn chỉ đi lạc. Chứ ko bi bắt. Chúc bạn mau tìm được em ấy...

hixx mình cũng đi tìm ở mấy hàng bán thú nuôi rồi, lại còn mấy chỗ hay buôn bán mèo bị bắt trộm nữa mà ko có :(
lạy trời cho ai tốt bụng nuôi em nó chứ vào tay mấy thằng trộm mèo thì đi đời rồi :(

kenny8x

YTC Developer
1. Cơ hội tìm thấy cún an toàn trở về là 1% (tương đương với đánh đề bạn ạ)
2. Với số tiền 3 triệu, mình tin là bạn sẽ mua được ít nhất 2 con mèo 34 con hoặc là ALN ( đỡ phải tìm )
3. Theo mình bạn nên chọn phương án số 2
Have fun :gongxi-1:

meo_meo1111

1. Cơ hội tìm thấy cún an toàn trở về là 1% (tương đương với đánh đề bạn ạ)
2. Với số tiền 3 triệu, mình tin là bạn sẽ mua được ít nhất 2 con mèo 34 con hoặc là ALN ( đỡ phải tìm )
3. Theo mình bạn nên chọn phương án số 2
Have fun :gongxi-1:

B ơi mình ko có ý định nuôi con khác vì mình rất yêu em này, vẫn biết là số tiền này có thể mua 1 em mèo khác nhưng cứ nghĩ đến em là mình lại thấy khổ tâm lắm, ko biết giờ nó ăn chưa, có đc ngủ ấm ko, có ai đối tốt với nó như mình ko
mất nó là mình cũng mất ăn mất ngủ luôn, chỉ chực nghe ai mách chỗ nào là phi đến tìm ngay thôi
tks b!

meo_meo1111

Mặc dù thấy rất khó khăn nhưng vẫn chúc bạn sớm tìm lại được bé

tks b, đúng là khó khăn lắm, mấy hôm nay mình tìm tất cả các chỗ mọi ng chỉ rồi mà vẫn k có :(

bunyeu

YTC Developer
hoàn cảnh giống mình rồi, buồn thê thảm đến giờ chưa e nào thay thế Bun của tớ, chả có e nào mặt giống, tính tình giống cả.. mong bạn tìm được e ý, dù 1 % cũng cố

thái hà

Active Member
Tốt nhất bạn nên tìm ở mấy cửa hàng Tiểu hổ gần nhà ấy
hoặc hỏi người quen cùng đi tìm kiếm. Mình nghỉ em ý mới nhỏ thể người ta ko thịt đâu mà bán lại cho nhà nào có nhu cầu nuôi thôi.
Mong bạn mau tìm được em ấy! :Onion38:

6chip9

YTC Developer
bạn đừng bi quan quá. Dù 0,001% cũng cần phải tìm, tìm mãi đến khi nào k còn hy vọng, còn 0% mới dừng lại. Chúc bạn mau mau tìm được bé nhá. Đừng buồn nữa nha bạn

vuthikimthu87

Mình cũng đang trong hoàn cảnh như bạn nè, 1% là rất nhiều rồi, có những thứ chỉ được 0.5% người ta cũng vẫn đầu tư và ko bao giờ từ bỏ cơ mà, quan trọng là bạn phải kiên trì và đừng từ bỏ, cộng thêm chút may mắn. Mình nghĩ thế này, chúng mình trẻ, có hiểu biết, có nhiều phương tiện thông tin, có cộng đồng yêu thú cưng trợ giúp và mình tin người tốt còn nhiều, thì cứ mở rộng phạm vi tìm kiếm, có thể ra ngoại ô hoặc tỉnh lân cận thì vẫn tìm được bạn ạ. Nếu bạn coi đó như là đứa em, đứa con ruột của mình thì có bao giờ bạn từ bỏ ko? Mình thì ko! Mèo của mình có thể bị đưa từ Vũng Tàu lên HCM rồi nhưng mình vẫn đang nhờ người đi tìm đấy. Ko có gì là ko thể! Mèo cảnh thế này người ta ko ăn thịt đâu, chỉ cần bé còn sống là cơ hội tìm về được vẫn còn!

vuthikimthu87

Trời ơi!!!
Trời ko phụ lòng người ! Mình mới post câu ko bao giờ từ bỏ thì nhà hàng xóm gọi cho mình sang nhận mèo!
Xuka đã lưu lạc khắp khu này rồi quay về nhà hàng xóm, mình mừng rơi nước mắt, cảm ơn rối rít rồi bế vội con về nhà.
Nó bẩn lem luốc, ăn như chết đói, uống như chết khát! Giờ đang lau mặt cho nó và cho nó nằm nghỉ. Sau 3 ngày dầm mưa gió chắc nó sợ lắm!
Cả nhà mình vui mừng khôn xiết. giờ mình đi cảm ơn từng người đây, mai tắm sạch sẽ rồi mình chụp ảnh update cho mọi người nhé!
Yêu cả nhà và chúc tất cả mọi điều may mắn!
Chúc bạn sớm may mắn như mình nhé!

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Ban ah, rat khó tìm đc. Hôm tc lên nhà linhmu_93 thấy có đàn mèo đẻ đc toàn mèo đen xù hơn cả mèo nhà bạn. Các e đã có thể đến nhà mới. Bạn thích thì gọi bạn Linh mà lấy 1 bé về nuôi cho đỡ buồn . Đàn này bạn ấy bán ko đắt nên sẽ có nhiều ng đăng kí. Lông cực kì xù màu đen tuyền ko bị vằn như mèo nhà bạn. Mà Linh toàn cho mèo ăn Canin và đùi gà nên chất lượng ko fai suy nghi