• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình về vấn đề chó sủa

J3leeditout

Mình mới rước 1 em lạp xưởng về, em khá ngoan nhưng bị mỗi 1 vấn đề là khi không có ai bên cạnh thì em nó lại kêu gào thảm thiết. Mọi người biết làm sao để em nó bớt kêu không chứ mình làm sao ở bên cạnh em nó mãi được :wacko:

nth34hn

Chó nhà mình 4 tháng tuổi rồi, cũng kêu khi bị nhốt vào chuồng và không thấy ai bên cạnh. Mỗi khi kêu, mình lại vào la nó, hoặc đánh cho nó máy roi. Nó chỉ nghe lời được 1 lúc, sau đó lại kêu tiếp. Nhức hết cả đầu. Mà không phải lúc nào cũng thả nó ra được. Không biết phải làm sao???

freexp

Có ai có giải pháp nào cho vấn đề này k?
Cún nhà mình cũng vậy k thấy ai bên cạnh là nó hí suốt ngày. Nhức cả đầu.

yenlinh0201

Mình mới rước 1 em lạp xưởng về, em khá ngoan nhưng bị mỗi 1 vấn đề là khi không có ai bên cạnh thì em nó lại kêu gào thảm thiết. Mọi người biết làm sao để em nó bớt kêu không chứ mình làm sao ở bên cạnh em nó mãi được :wacko:
có thể do em nó mới về lạ nhà với nhớ bầy đó bạn, với 1 phần có thể bé nhà bạn nhát tính nên k có ng bên cạnh bé sợ đó :) bạn mua đồ chơi cho bé, có chuông leng keng càng tốt để ở khu của bé, khi k có mình ở bên cạnh bạn xích hoặc nhốt trog khu đó cho bé chơi đồ chơi, 1 thời gian sẽ hết thôi :) bé nhà mình thả ra cũng chạy theo sát gót, để vô chuồng thì im lặng chơi đồ chơi, chơi chán thì ngủ thôi ^^

One_more_night

Active Member
G
Gặp trúng câu hỏi dễ rồi !
Chó nhỏ,chó mới về, bao giờ nó cũng vậy ! Nó sủa rất nhiều khi bạn nhốt trong chuồng ! okey !
Bạn dành ra 1 ngày thứ 7, hoặc chủ nhật, nhốt em nó 24/24 dùm mình,cho ăn trong chuồng luôn,không thả ra dù chỉ là 5s ( có thể thả ra 2 3s để dọn phân,sau đó nhốt lại )
Tạo thói quen cho bé trong chuồng,không nhõng nhẻo nữa,1 thời gian sau bé sẽ quen và hoàn toàn im lặng khi được nhốt,hoặc vắng người ! Good luck !

Hoàng Trần Vũ

Chó nhà mình 4 tháng tuổi rồi, cũng kêu khi bị nhốt vào chuồng và không thấy ai bên cạnh. Mỗi khi kêu, mình lại vào la nó, hoặc đánh cho nó máy roi. Nó chỉ nghe lời được 1 lúc, sau đó lại kêu tiếp. Nhức hết cả đầu. Mà không phải lúc nào cũng thả nó ra được. Không biết phải làm sao???
mình ở trọ 1 mình và nuôi 1 em husky 2 tháng, cứ sáng đi trưa về chiều đi tối về mà nó ít kêu la lắm. nó khá nghe lời mình, thay vì đánh nó vì các lỗi của nó thì mình tìm cách sửa lỗi và âu yếm và thưởng cho nó, mới 2 tháng mà mình dạy cho nó đc cách bắt tay, nằm ngồi. Mỗi tội vẫn còn đi vsinh chưa đúng chỗ.

pnta61

Trời ơi mình cũng đang stress về vấn đề này. Mình mới nuôi khoảng 1 tuần thôi nhưng nhót vao chuong la sua inh oỉ . La hét gheê lam .ko thấy ng la la suả . Mình còn phải di làm . Mình cũng tập bữa giờ nhưng ko ổn tí nào. Mình stress bữa giờ luôn

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
BẠN PHẢI TẬP CHO NÓ THÔI BAN
VIDEO TẠM CAI NÀY CON NHIEU VIDEO TÔT NHƯNG NHƯ NÀY LA ĐỦ CHO BAN HL TẦM 5-10P NHÉ

Nguyenthean

G

Gặp trúng câu hỏi dễ rồi !
Chó nhỏ,chó mới về, bao giờ nó cũng vậy ! Nó sủa rất nhiều khi bạn nhốt trong chuồng ! okey !
Bạn dành ra 1 ngày thứ 7, hoặc chủ nhật, nhốt em nó 24/24 dùm mình,cho ăn trong chuồng luôn,không thả ra dù chỉ là 5s ( có thể thả ra 2 3s để dọn phân,sau đó nhốt lại )
Tạo thói quen cho bé trong chuồng,không nhõng nhẻo nữa,1 thời gian sau bé sẽ quen và hoàn toàn im lặng khi được nhốt,hoặc vắng người ! Good luck !
Đơn giản bạn chỉ cần một người giúp việc cho chơi với nó là ổn rồi chỉ vậy thôi