• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp phân biệt poodle đẹp

miudoan

YTC Developer
Tình hình là em mới tập nuôi poodle, dòng toy, mà em cũng k rành về giống này lắm, nói chung là mù tịt vì lần đầu nuôi, em tìm trên google chỉ ra thông tin chung chung. Anh chị nào biết giúp em phân biệt, đánh giá đâu là 1 chú poodle đẹp ah. dươi đây là ảnh bé nhà e. bé được 3 tháng tuổi, và giá bé này 7t có đắt không ah?gấu.jpg

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Con này con đực hay cái vậy bạn? Màu này là màu đẹp nhất rồi
màu này là màu ng ta chuộng chứ ko phải màu đẹp nhất, màu đẹp nhất là màu phantom b ạ
Tình hình là em mới tập nuôi poodle, dòng toy, mà em cũng k rành về giống này lắm, nói chung là mù tịt vì lần đầu nuôi, em tìm trên google chỉ ra thông tin chung chung. Anh chị nào biết giúp em phân biệt, đánh giá đâu là 1 chú poodle đẹp ah. dươi đây là ảnh bé nhà e. bé được 3 tháng tuổi, và giá bé này 7t có đắt không ah?View attachment 67572
thực ra cún đẹp hay ko là do ng nuôi cả đấy b ạ ( đang nói poodle thuần chứ ko nói loại lai nhé ) vì con nào cũng dạng lông như vậy, mình phải biết chăm sóc, tỉa lông đều đặn thì lông cún mới ko bị rối và sẽ óng mượt
cún màu nâu đỏ như ảnh b đăng có giá từ 5-7tr tùy ng bán định giá
nếu b nuôi làm cảnh thì nên mua cún đực, cún cái thường sau khi sinh lông sẽ bị bạc màu trông sẽ ko đc đẹp như cũ nữa

suorion

Member
màu này là màu ng ta chuộng chứ ko phải màu đẹp nhất, màu đẹp nhất là màu phantom b ạ

thực ra cún đẹp hay ko là do ng nuôi cả đấy b ạ ( đang nói poodle thuần chứ ko nói loại lai nhé ) vì con nào cũng dạng lông như vậy, mình phải biết chăm sóc, tỉa lông đều đặn thì lông cún mới ko bị rối và sẽ óng mượt
nếu b nuôi làm cảnh thì nên mua cún đực, cún cái thường sau khi sinh lông sẽ bị bạc màu trông sẽ ko đc đẹp như cũ nữa
Bạn biết ở đâu bán từ 5-7tr hk?

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Bạn biết ở đâu bán từ 5-7tr hk?
b xem trong box mua bán chó ý nhiều ng bán lắm, màu đen là rẻ nhất nhé

miudoan

YTC Developer

cho mình hỏi màu phantom là màu gì bạn? mình mù tịt :(

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Màu phantom đây nha b. Lông mày, mõm, ngực, 4 chân đồng màu có thể là trắng or nâu đỏ

Attachments

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator

Attachments