• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp tớ với, bé nhà tớ có màu lông rất hay, các bạn xem giúp tớ có phải ''Vương cẩu'' ko nhé

Mình có đọc 1 thông tin trên mạng về kinh nghiệm chọn chó dân gian là:
-"Bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt", là loại chó toàn thân màu trắng, đầu vàng, trên lưng có dấu ấn như hình mặt trăng tròn, thường có mắt và mũi màu hồng, đỏ hoặc nâu, ấn tròn phải nằm ở chính giữa lưng, gốc đuôi phải có thêm một cái ấn nữa. Chó này còn có tên là "vương cẩu" hoặc "thần cẩu", theo kinh nghiệm dân gian, nuôi chó này thì chủ nhân sẽ thăng quan tiến chức rất nhanh, tiền tài tấn phát.

Bé mình mới mua về có màu như miêu tả, nên mình rất băn khoăn có nên cố gắng xin mẹ giữ nó lại, vì nhà mình chật nên mẹ đang ko cho nuôi. Bé là chó ta các bạn ạ, màu lông này ko biết có lai giống gì ko thì mình ko rõ

Ngalter said:
Nếu mẹ bạn ko cho nuôi thì nt mình biết nha, mình đang tìm một bé cún làm bạn 0993877104
uk, bạn chờ vài ngày nữa nha, mình thích nó lắm, để mình cố xin mẹ nốt, nuôi nó là ''thăng quan tiến chức tiền tài tấn phát'' đó nha :))

chó đẹp lắm