• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giải quyết vụ việc khiếu nại của thành viên đối với Mod ilovecat87.

Status
Không mở trả lời sau này.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Quỷ nhận đc pm của mem trongqui khiếu nại cách làm việc của Mod ilovecat87.

trongqui said:
Chào bạn !
Mình là thành viên YTC cũng hơn nữa năm nay, luôn hoạt động trên dd thường xuyên.
Mình xinh đưa ít ý kiến về bạn Mod ilovecat87. Mình thấy bạn này thường xuyên phê bình + chăm chọc khi người khác buôn bán( cả trước khi làm MOD, nhưng lại ko thành thật trong buôn bán ( bán mèo). Từ khi lên MOD mình thấy bạn này có 2 topic bán mèo nhưng đều bị các thành viên khác truy vấn, ko hài lòng rất nhìu. Những cmt của thành viên phê bình thì bạn này xóa đi, topic bị phê bình quá nhiều thì lại khóa và tạo topíc mới
đây là topic mới nhất http://www.yeuthucung.com/topic/49517-2-em-meo-aln-nha-ilovecat87-can-tim-nha-moi/

còn đây là topic trước kia ( đc tạo sau khi topic đầu tiên bị mọi người phê bình quá nhìu)http://www.yeuthucung.com/topic/48987-dan-meo-nha-ilovecat87-da-tim-duoc-chu-moi-closed-topic/

Mong BQT YTC xem xét về Mod này
Trong dẫn chứng cũng thấy được có cm phàn nàn

anhvu2889 said:
Vậy thì mèo bố mẹ nhà bạn không thuần chủng chứ sao :157: . Hoặc là bi đột biến mới ra như vậy. Bản chất nghĩa của từ thuần chủng nghĩa là cá thể đó và các cá thể đời sau vẫn giữ được những tính trạng riêng và nổi bật của dòng, không thì cái từ breeder có ý nghĩa gì nữa? :lau_mo_hoi: .
Mình không rõ con đầu tiên thì như thế nào (mặc dù thấy cả 2 đứa chẳng đứa nào thuần với 1 bộ lông và cái tai như thế). Nhưng chắc chắn con thứ 2 là lai vì đây là con của thăng Gấu và con Hĩm nhà chị Mừng mình biết. Thằng Gấu là scottish fold shorthair chứ không phải brittish shorthair nhé. :go_mo:
P/S:
Mod ilovecat87 xem lại tư cách làm mod của mình nhé. Mod không có nghĩa là có quyền xóa bài tùy tiện đâu. Mấy lần rồi, mình không hề vi phạm nội quy diễn đàn nhé!
Làm mod sao lại:
- Sử dụng 2 account, 1 cái để mua mèo, 1 cái để bán mèo?
- Đăng thông tin sai sự thật, lần trước đăng bán 1 đàn lai thì cứ khăng khăng bảo thuần chủng, mình vào comment thì sửa topic và xóa bài. Chắc là để cho những bạn nào không biết gọi đến là bảo mèo thuần và hét giá nhỉ? Lần này mod bảo bán bớt để tập trung chăm sóc đàn mèo con, nhưng hình như mình thấy mod dùng account khác để mua 1 con ALD cái với 1 giá khá rẻ sau khi đã ép giá họ xuống đấy? (Mình có bạn là Smod đã tra cứu rõ ràng nhé!)
Còn nick mew.mew, lần trước mua bán gian lận mình đã bỏ qua cho rồi, lần này mình chỉ lên thấy 2 người tung hứng nhau quá nên thắc mắc về bạn đó. Cách đây hơn 1 tháng, 2 người đi mua 1 con ALN blue tabby từ nhà a hoangmoccuong, mèo còn đang ở nhà a Cương, chưa được đón về mà đã vội lập ngay 1 topic bán lại 2 ALN blue tabby và silver tabby, một mực khăng khăng là mua từ nhà a Cương, giấy tờ hẳn hỏi :157: . Cũng may mình không phải tay mơ nên đã gọi hỏi a Cương lại cho rõ và chính a Cương đã lên confirm trong topic lại rõ nên bạn ấy mới close topic và biện hộ là bị hack nick??? (trong khi mình gọi điện thì bạn ấy bắt chuyện và kể chuyện mấy con mèo rất rõ ràng, có cả thằng ku mua từ nhà chị liberu) :le_luoi: Hồi giờ mình chỉ thấy có "rửa tiền" thôi, còn lần ngày nghe mùi "rửa mèo" ở đây nữa. Không biết mod có liên quan gì không nhỉ?
Mod cứ bình tĩnh mà trả lời lại nhé!
Nuôi mèo là 1 việc thiêng liêng và quan trọng với 1 người yêu mèo thực sự chứ không phải là 1 việc bốc đồng, thích theo trào lưu hoặc thấy có lợi thì mua, chán hay thấy không có giá trị kinh tế thì lại bán nhé!
(Mình đã chụp ảnh màn hình lại topic này, nếu 1 lần nữa mod xóa bài thì mình sẽ đăng hẳn 1 topic khiếu nại nhé :lau_mo_hoi: )
Vậy tạm thời Quỷ sẽ remove chức danh Mod của ilovecat87. Yêu cầu ilovecat87 vào giải quyết. ilovecat87 48h.

@All: Mem nào có thêm ý kiến đóng góp thì reply nhé. Còn những reply lạc đề các kiểu sẽ bị xóa và chủ nhân các reply đó sẽ bị xử lý.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Cám ơn bạn trongqui đã gửi khiếu nại đến admin ^^
Bạn ilovecat87 này ở 2pic bán đàn mèo con trước bạn ý đăng thông tin mập mờ, mình có hỏi xin ảnh mèo bố và mèo mẹ thì bạn ý bơ đi, anhvu2889 cmt rất nhiều lần và bạn ý đều del sạch. Mình ra yahoo hỏi về mèo thì bạn ý quảng cáo và đề cập luôn giá tiền, còn khi hỏi mèo bố mẹ xin ảnh thì bạn í lại mất hút.

ilovecat87

T.Viên Năng Động
1. chào các bạn, mèo nhà mình đã bán hết và mình ko ghi ở topic của mình là mèo thuần chủng, nhưng theo mình tìm hiểu thì mèo nhà mình rất giống những con mèo anh lông dài trên các trang web về mèo, nhưng vì nhiều bạn vào comment rất nhiều nên mình đã xóa bài cũ và viêt là bán mèo xù. mình chỉ trả lời yahoo những bạn thực sự quan tâm về mèo và tất cả các con mèo mình bán thì đều bán cho 7 người gọi đt trực tiếp, mình cũng chả nhớ có ai xin ảnh bố mẹ cả nhưng thời điểm tháng 12 mình có mất iphone rất nhiều bạn biết, nên hình ảnh mèo đã mất.Chắc chắn ko có thái độ lỉnh đi như ai đó nói.
2. Việc mình có chơi với ai trên diễn đàn ko hề ảnh hưởng đên việc làm mod sao các bạn cứ bới móc ra, nick mew mew là bạn mình, có lần nick mew mew đã mua con mèo nhà hoangmoccuong nhưng có bán lại, ko hiểu sao trong lúc bồng bột, nick mew mew đã viêt sai sự thật vè giá tiền mua mèo và trong vòng 2 ngày bài đã close và nick mew mew đã lên xin lỗi mọi người và về sau có lấy con mèo đó về nuôi chứ ko bán nữa
3, Vấn đề mua mèo anh lông dài mình có mua thế nào là việc của mình , sao lại dùng từ ép giá, thuận mua vừa bán thôi và 2 bên mua rất vui vẻ, ko thể nói là ép giá và mình cũng chả làm gì trên mạng để ảnh hưởng đến con mèo và giá mèo công với người bán mèo cả
3. Việc mình bán mèo anh lông ngắn thuần mình ko hiểu sao bạn anhvu2889 lại cứ vào comment chuyện nhà Mừng hay nhà LIberu đọc ko hiểu luôn nhưng theo mình đó là mèo thuần, bạn chưa đến xem tận mắt sao bạn lại có thể ăn nói hàm hồ thế.
4. việc remove chức vụ mod mình ok, vì mình thấy rằng quan trọng hàng ngày mình lên kiểm tra bài và sửa lỗi hết sức có thể trong thời gian vừa qua đã là niềm vui với mình, từ giờ ko làm nữa cũng được
trước khi làm mod mình hay comment việc nhà nào mèo lai mèo thuần vì sợ mèo bán ra bị đắt bằng giá mèo thuần, các bạn thấy mình bán mèo chỉ 2tr một con bao gồm tiêm và nuôi đến 3 tháng cơ, mình thỏa thuận với tất cả các bạn mua mèo là qua tết âm lịch sang tháng 2 âm mình mới xuất mèo vì mình thương chúng nó. và mèo Aln đực bán 6tr đã tiêm 2 mũi, như vậy có giống kinh doanh ko, Mình xin ko làm mod từ bây giờ để tránh lời qua tiếng lại. cám ơn các bạn

meo_ngo

T.Viên Năng Động
Với cách del cmt của người khác đã là ko đúng rồi. E mew lên xin lỗi nhưng ko nhận mình sai mà là do lỗi bị hack nick. Con mèo aln bạn đang bán ko phải thuần vi nó la con con Gấu nhà liberu.
Mình ủng hộ bạn ko làm mod nữa.

hnqdalat

YTC Developer
Một dẫn chứng nữa về ilovecat87 :
http://www.yeuthucung.com/topic/49365-bac-minh-can-thanh-ly-meo-ba-tu-bo-me-va-2-em-meo-con-xinh-xan-2-thang-tuoi-cho-cac-tinh-yeu/page-2

Và nội dung thư mình đã gửi riêng cho ilovecat87 nhưng kg thấy hồi âm nên đưa lên đây luôn cho mọi người tự hiểu:

Gửi 09 January 2013 - 09:29 PM
Mình xin copy toàn bộ nhận xét của bạn:

mình đã xóa comment ko hay của bạn.
THứ nhất: mình sn 87, đã có gia đình nên mình ko còn trẻ con để tranh cãi với bạn
thứ hai: mình làm mod, ngoài việc quản lí bài viết mình nghĩ mình giúp được các bạn trong diễn đàn với tư cách là người mua mèo thì cũng ko có gì sai, đơn giản mình thấy kì kì khi mà lần trước cũng là du lịch, lần này cũng thế. góp ý với chủ topic như vậy ko mang tính chất chụp mũ mà chỉ có lời khuyên để mọi thứ tốt hơn vì đã có rất nhiều bạn mua phải mèo ba tư lai với giá trên trời vì ko hiểu ba tư là gì, và cũng có một số nick lập thường xuyên mà là nick lừa đảo
THứ 3: qua việc này bạn nên sửa tính thẳng đến mức bồng bột đi nhé, vì mình còn thẳng hơn bạn đấy nhưng kinh nghiệm cuộc sống sẽ giúp mọi người lớn hơn

Và mình xin nhận xét và góp ý với bạn như thế này:
1 - Vẫn là cách nói: Bạn nói khi bạn chưa biết rõ về người mà Bạn nói đến - VD : bạn có biết là mình hơn Bạn 22 tuổi? Bạn nói Bạn SN 87 và đã có GĐ Bạn kg phải trẻ con tức là bạn nghĩ:mình là trẻ con? Cũng như Bạn chẳng biết Bác Liên là ai và có Mèo bán hay không?
2- Mình chỉ góp ý Bạn về cách nói: Bạn kg chụp mũ thì cách nói của bạn cũng vô tình đã làm cho mọi người hiểu nhầm chủ topic vào dạng:"có rất nhiều bạn mua phải mèo ba tư lai với giá trên trời vì ko hiểu ba tư là gì, và cũng có một số nick lập thường xuyên mà là nick lừa đảo"
3- Bạn nên xem lại cách nói của mình trong cuộc sống "Ảo" cũng như trong cuộc sống thật ngoài đời vì Tôi và bạn thực ra cũng chẳng Ai biết ai cả - Nhưng trong cách nói của Bạn với những CM mà rất nhiều người để ý ( Vì Bạn là MOD) thì quả thật Bạn còn phải khéo léo hơn nhiều Bạn ạ ( Tôi không dám dùng từ Bồng Bột mặc dù Bạn bằng đúng tuổi Con Trai Lớn của Tôi)

Mong bạn Vui vẻ trong cuộc sống và thành đạt hơn trong Yêu Thú Cưng!
Mình gửi thư riêng cho Bạn không mang tính chất tranh cãi mà chỉ là nhưng góp ý chân thành.Mong bạn hiểu!
Cho Mình xin lỗi vì những CM mà làm Bạn phải mất công xóa đi trong topic của Meomunk!

PS: Ủng hộ việc ilovecat87 kg làm Mod cả 2 tay (Nếu giơ được cả 2 chân thì cũng giơ luôn)

trongqui

T.Viên Năng Động
Các vấn đề buôn bán, tranh cãi khác đã nhìu chắc ko cần mình nói thêm, chỉ góp ý với bạn ilovecat87 1 tí khi bạn là một người quản lí( forum )
Có lẽ bạn nên xem lại về các ứng xử trước mọi người, mình thường thấy bạn hay nhắc đến câu" kinh nghiêm cuộc sống", "đã có GD", "là giáo viên dạy đàn" hay "mất iphone".... gì gì đó... Những từ này làm cho người nghe, đọc cảm thấy khó chịu và ko hiểu đúng vấn đề bạn cần bày tỏ, vì tóm lại bạn chỉ muốn chứng minh bạn đã trưởng thành, biết suy nghĩ , nhưng vô tình bạn lại đánh lạc hướng suy nghĩ của người khác về mình.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
ilovecat87 said:
1. chào các bạn, mèo nhà mình đã bán hết và mình ko ghi ở topic của mình là mèo thuần chủng, nhưng theo mình tìm hiểu thì mèo nhà mình rất giống những con mèo anh lông dài trên các trang web về mèo, nhưng vì nhiều bạn vào comment rất nhiều nên mình đã xóa bài cũ và viêt là bán mèo xù. mình chỉ trả lời yahoo những bạn thực sự quan tâm về mèo và tất cả các con mèo mình bán thì đều bán cho 7 người gọi đt trực tiếp, mình cũng chả nhớ có ai xin ảnh bố mẹ cả nhưng thời điểm tháng 12 mình có mất iphone rất nhiều bạn biết, nên hình ảnh mèo đã mất.Chắc chắn ko có thái độ lỉnh đi như ai đó nói.
2. Việc mình có chơi với ai trên diễn đàn ko hề ảnh hưởng đên việc làm mod sao các bạn cứ bới móc ra, nick mew mew là bạn mình, có lần nick mew mew đã mua con mèo nhà hoangmoccuong nhưng có bán lại, ko hiểu sao trong lúc bồng bột, nick mew mew đã viêt sai sự thật vè giá tiền mua mèo và trong vòng 2 ngày bài đã close và nick mew mew đã lên xin lỗi mọi người và về sau có lấy con mèo đó về nuôi chứ ko bán nữa
3, Vấn đề mua mèo anh lông dài mình có mua thế nào là việc của mình , sao lại dùng từ ép giá, thuận mua vừa bán thôi và 2 bên mua rất vui vẻ, ko thể nói là ép giá và mình cũng chả làm gì trên mạng để ảnh hưởng đến con mèo và giá mèo công với người bán mèo cả
3. Việc mình bán mèo anh lông ngắn thuần mình ko hiểu sao bạn anhvu2889 lại cứ vào comment chuyện nhà Mừng hay nhà LIberu đọc ko hiểu luôn nhưng theo mình đó là mèo thuần, bạn chưa đến xem tận mắt sao bạn lại có thể ăn nói hàm hồ thế.
4. việc remove chức vụ mod mình ok, vì mình thấy rằng quan trọng hàng ngày mình lên kiểm tra bài và sửa lỗi hết sức có thể trong thời gian vừa qua đã là niềm vui với mình, từ giờ ko làm nữa cũng được
trước khi làm mod mình hay comment việc nhà nào mèo lai mèo thuần vì sợ mèo bán ra bị đắt bằng giá mèo thuần, các bạn thấy mình bán mèo chỉ 2tr một con bao gồm tiêm và nuôi đến 3 tháng cơ, mình thỏa thuận với tất cả các bạn mua mèo là qua tết âm lịch sang tháng 2 âm mình mới xuất mèo vì mình thương chúng nó. và mèo Aln đực bán 6tr đã tiêm 2 mũi, như vậy có giống kinh doanh ko, Mình xin ko làm mod từ bây giờ để tránh lời qua tiếng lại. cám ơn các bạn
mình trả lời bạn đây
1. Tuy mèo nhà bạn đã bán hết nhưng vấn đề ko phải là bán hay ko mà vấn đề là bạn del cmt của mem 1 cách vô lý ở 2pic bán mèo đó. Mình cmt xin ảnh mèo bố và mèo mẹ của đàn mèo đó ở 2pic bán và ở yahoo nên ko liên quan j đến vụ mất iphone của bạn cả, bạn mất iphone mà vẫn có ảnh mèo con, sao ko chụp luôn ảnh mèo bố mẹ lên??? đến cả em mình cũng cmt xin ảnh bạn còn bơ đi chứ k phải mình mình.

2. Về mew mew đấy ko phải là bồng bột mà là 1 sự tính toán mua bán nhưng chưa đc hoàn hảo mà thôi, em đó đã xin lỗi nhưng đâu có nhận lỗi về mình mà đổ lỗi do bị người khác hack nick. Và đơn giản là ko dưng mà người ta nói bạn và mewmew có liên quan đến nhau ^^ Còn vấn đề em mèo đó sau có bán nữa ko thì ko ai biết đc.

3. Bạn mua của ai cũng đc, ừ thì nói bạn ép giá là ko đúng vì 2 bên thuận mua vừa bán, lợi dụng thời cơ mua đc giá rẻ cũng ko có j là sai.
Chuyện bán bạn mèo aln ko thuần mà bảo là thuần thì anhvu2889 nói ko oan cho bạn đâu, vì con aln bạn bán là mèo có bố là con Gấu nhà chị Liberu được mew mew mua về. Cần gì phải đến nhà xem khi biết rõ gốc gác nó từ đâu ra. Biết rõ bố mẹ nó là con nào.

4. Bây giờ mèo chưa tiêm còn có sổ tiêm chứ đừng nói là tiêm ko :)) cái này ko phán đc ạ ^^ Còn về phần bạn là mod, bạn qua 2pic bán mèo nào cũng có cái giọng chê bai, nói mèo nhà ngta thế này thế nọ, chủ mèo thế nọ thế kia. Nhưng khi ngta vào cmt nêu ý kiến về mèo nhà bạn thì bạn lập tức del ngay cmt của người ta. Hay là người ta vào cmt nhiều quá thì lập luôn 2pic mới. VD điển hình như hnay sau khi bị khiếu nại bạn ko bán mèo nữa mà close ngay 2pic :)) mình thấy bạn hài hước quá.

Bạn ilovecat87 à từ cái việc bạn lạm dụng chức quyền mà lòi ra được nhiều điều quá. Bạn mua mèo cái lớn có khả năng ss về và muốn bán 2 bé aln đực đi thì cứ nói là mới mua 1 em mèo cái nên muốn nhượng lại 2 em aln đực cho bạn nào yêu mèo. Cần gì phải nói :" giờ mình muốn tập trung chăm bọn mèo con vừa sinh và chăm em chó nhà mình nên mình muốn tìm nhà cho 2 em mèo này, mình chỉ giữ lại một em đực bé nhất là đủ." Nếu bạn k del cmt của ng khác và thành thật 1 chút thì chả ai rảnh dỗi đi bới móc bạn đâu ^^

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Quỷ said:
ilovecat87 còn lời giải thích nào khác ko.
Thân gửi bạn quỷ, mình ko giải thích tất cả những lời trên vì mình ko lừa đảo ai.
mình chỉ biết là những người đến mua mèo nhà mình đều vui vẻ và tin tưởng mình vì họ đã nhìn thấy mèo và nếu mua mèo thì sẽ có sổ tiêm đẩy đủ.
một số bạn mình chưa gặp bao giờ thâm chí trong hcm cứ đi lôi mình ra làm trò cười cho thiên hạ , với mục đích gì
mục đích cuối cùng là các bạn muốn mình ko bao giờ vào diễn đàn nữa đúng ko. ok. Từ hôm nay bạn nên close topic lại đi vì mình sẽ ko vào nữa, và bạn đừng để người khác xúc phạm mình thêm nữa.
ai đến nhà mình nhìn thấy mèo đều biết, mèo đực nhỏ là có thật và mình thấy thật nực cười khi cứ phải giải thích cho một loạt người chưa gặp bao giờ, chỉ ngồi phán xét lung tung.
Giờ mình sẽ rút khỏi diễn đàn này cho đúng ý các bạn. Thân

meo_ngo

T.Viên Năng Động
ilovecat87 said:
Thân gửi bạn quỷ, mình ko giải thích tất cả những lời trên vì mình ko lừa đảo ai.
mình chỉ biết là những người đến mua mèo nhà mình đều vui vẻ và tin tưởng mình vì họ đã nhìn thấy mèo và nếu mua mèo thì sẽ có sổ tiêm đẩy đủ.
một số bạn mình chưa gặp bao giờ thâm chí trong hcm cứ đi lôi mình ra làm trò cười cho thiên hạ , với mục đích gì
mục đích cuối cùng là các bạn muốn mình ko bao giờ vào diễn đàn nữa đúng ko. ok. Từ hôm nay bạn nên close topic lại đi vì mình sẽ ko vào nữa, và bạn đừng để người khác xúc phạm mình thêm nữa.
ai đến nhà mình nhìn thấy mèo đều biết, mèo đực nhỏ là có thật và mình thấy thật nực cười khi cứ phải giải thích cho một loạt người chưa gặp bao giờ, chỉ ngồi phán xét lung tung.
bạn nói thì vẫn chỉ là lời nói mà thôi, mọi chứng cứ đều chống lại lời biện hộ của bạn, đàn mèo trc mình k nhắc nhiều, mình chỉ xoay quanh 2 bé aln và cách lạm dùng chức quyền của bạn thôi, bạn kể các bạn mua mèo của bạn hay j` j` đó lên cũng chả chứng tỏ đc điều gì. Bạn nói thì biết vậy chứ ai biết đc như nào đâu, thế nên bạn kể ra để thanh minh điều j chứ??? để chứng tỏ bạn không lừa đảo à??? chưa ai nói là bạn lừa đảo nhé :)

Bạn luôn nói mình là người có suy nghĩ, có kinh nghiệm, nhưng khi bạn làm sai thì bạn lảng tránh cái sai của bạn, chuyện nói ở đây ko xoay quanh bạn có lừa đảo hay ko, mà là xoay quanh bạn del cmt của mem 1 cách vô lý bạn hiểu ko? SAo bạn ko đề cập đến vấn đề này là cứ nói đâu đâu ý.

Bọn tớ ko có mục đích gì với bạn hết, và tớ cũng không ở HCM, có nhiều người ở HN cũng bức xúc với bạn lắm, chả ai hơi đâu mà lôi bạn ra làm trò cười cho thiên hạ cả, bạn ko làm sai thì ai nói bạn. Đâu là phán xét lung tung, mọi lời nói của chúng tôi đều có chứng cứ rõ ràng. Mọi người sẽ không lên tiếng khi bạn đi quá giới hạn mod, Còn bạn làm gì là việc của bạn, chúng tôi chỉ liên tiếng trong phạm vi của diễn đàn, ảnh hưởng đến mọi người trong diễn đàn. Còn cách bỏ chạy kiểu tự ái của bạn thì càng chứng tỏ bạn là người thiếu suy nghĩ :)

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
ilovecat87 said:
Mọi chuyện đã kết thúc. Topic is closed.

Status
Không mở trả lời sau này.