• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

thursday.1001

T.Viên Năng Động
khỉ thật, cái trang này làm sao thế nhỉ?gõ toàn bị thừa chữ ở cuối. Bực mình waaaaaaaaa! :die_die: .Bim dạo này vẫn "ngoan". Vẫn chưa dậy đc em ý đi vệ sinh vào toalet vì đi vắng suốt nên k có thời gian huấn luyện nó.biết trèo lên toalet để đi vào chậu xỉ đặt ở trong rồi nhưng chưa dám bỏ xỉ để chậu không vì k có ai ở nhà, nó lại k quen đi lung tung thì chết. :07:
anh Nam ơi, mèo cái mà cho nó đi "cắt" ý thì cắt xong nó có còn gào gọi đực nữa k?nghĩ cũng khổ thân nó quá nhưng nó mà đẻ thì chết em, hix! :50:
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!Mai đi khai giảng rồi, đc có 500k tiền học bổng, buồn thúi ruột, nhìn cái bọn giỏi đc 1 triệu rưỡi mà trong lòng đau xót. :run: Ôi cái cuộc đời này!huhuhuhuhuhuh

Cắt rồi thì chắc không kêu gào gì đâu , nếu kêu thì chỉ là đòi ăn thôi, 500k học bổng cũng không tệ, phấn đấu thêm nhé , hồi đi học mình cũng hay được lắm, tuy thế khi đi làm mới biết mình chẳng là gì cả , học giỏi trong trường là tốt, nhưng chỉ là động lực để phấn đấu sau này xin được công ăn việc làm ổn thôi , có khi nếu được 1,5 triệu lại thành ra kiêu căng dễ tự mãn , mục tiêu không phải chỉ dừng ở trong trường mà còn phải bon chen khi đi xin việc sau này , chắc dạo này cả nhà đều bận học hành làm ăn , chúc mọi người mạnh khỏe , học hành làm ăn suôn sẻ nhé :beer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
cả tháng nay bận quá , không để ý gì đến bọn mèo nhà mình , hôm trước đang ngồi ăn cơm thì Bầu Lọ lượn qua , giật mình khi thấy nó lại ôm một khối căm hờn , hết lần này đến lần khác cứ thương nó chưa cho đi đặt vòng thế là nó lại hành mình một phen nữa rồi :Onion22: , kỳ này chưa biết cho ai đây , cả nhà xem có ai muốn xin mèo thì liên lạc với mình nhé :143163ljogging: :143163ljogging: :143163ljogging: :keke_hehe: :keke_hehe: :143163ljogging: :Onion41: :Onion13: :Onion07: :Onion07: :icon027: :icon027:

Rb.bull

YTC Developer
cả tháng nay bận quá , không để ý gì đến bọn mèo nhà mình , hôm trước đang ngồi ăn cơm thì Bầu Lọ lượn qua , giật mình khi thấy nó lại ôm một khối căm hờn , hết lần này đến lần khác cứ thương nó chưa cho đi đặt vòng thế là nó lại hành mình một phen nữa rồi :Onion22: , kỳ này chưa biết cho ai đây , cả nhà xem có ai muốn xin mèo thì liên lạc với mình nhé :143163ljogging: :143163ljogging: :143163ljogging: :keke_hehe: :keke_hehe: :143163ljogging: :Onion41: :Onion13: :Onion07: :Onion07: :icon027: :icon027:

hihii. Chết thật Miu cũng sắp đến thời kì rùi , Bao giờ thì cho em nó đặt vòng được hả mọi người . Hix chứ em nó mà .... giống bầu lọ thì chết tớ . Dạo này quá bận nên không thể vào buôn chuyện như trước được hi` hi` Thỉnh thoảng lên báo tin em nó vẫn khỏe mạnh , Giờ tối nào cũng chui vô chuồng Mix nằm ấm êm trong lòng nó rùi . :Onion12:

ngoc_sally

YTC Developer
Mấy lần định vào up ảnh cho cả nhà xem mà không up nổi vì máy móc hỏng liên tục, như răng bà lão hết cả rồi!
Chẹp chẹp, fai đến tỉ năm rồi không xuất hiện :keke_hehe: . Nhưng các bác yên tâm, Siêu nhân trở lại- lợi hại vô cùnggggg!!!!hohohoho :143163ljogging:. Tình hình sức khỏe cả nhà ta vẫn ổn chứ ah? Có cháu nào hắt hơi, xổ mũi k?
Tình hình là anh Nam lại khổ với Bầu lọ rồi, suốt ngày đi giải quyết hậu quả cho nó thế này thì mệt lắm.Không cho nó đi bác sĩ sớm đi thì còn mệt vs cháu nó dài dài. Mà tiểu thư Bim nhà này cũng fai xếp hàng sau chị Miu đi là vừa! :143163ljogging: .Chứ để đến đêm nó lại gào:"Anh ơi, em ở đây!!!" thì chết em! :143163ljogging:. Anh Còi tiên phong đi đầu rồi, các em fai noi gương anh Còi, hohoooooo! :143163ljogging: .Nhưng kể cũng thấy tội nghiệp, thành virgin, chả biết mùi trai là j thì cũng tội :Onion13: . Nhưng thôi, thương thì thương cho chót, chứ đợi đến lúc nó ễnh ra thì cả mẹ cả con ra đường chứ chả chơi :Onion07: :Onion07:
Up mấy cái cho cả nhà ngắm nghía tí nhẩy!thay đổi không khí tí, dạo này nhà mình im ắng quá, mất hết cả dũng khí làm off!
http://img574.imageshack.us/i/25112010667.jpg/
http://img210.imageshack.us/i/06122010668.jpg/
http://img577.imageshack.us/i/25102010603.jpg/
http://img152.imageshack.us/i/24102010599.jpg/

Dào này nó beo béo lên đc 1 tí, người dài ra. Cho lên cân thử thì đc gần 3 cân. Chả biết có bị cân điêu không vì cân đấy fai đứng 2 chân thì mới chuẩn. cháu nó ngồi ở giữa, lại còn nhún nhún nữa nên kim nhảy liên tục :keke_hehe:
Chúc cả nhà mạnh khỏe! :Onion41:

ngoc_sally

YTC Developer
có cái video hay quay nó nghịch cá ngộ lắm mà không biết up lên thế nào cho mọi người xem. Anh Nam cho vài đường cơ bản cái, em chả biết mấy cái này đâu. :143163ljogging:

ngoc_sally

YTC Developer
em cũng có thằng em họ vừa nhặt đc 1 ổ 3 con mèo con đc gần 1 tháng, cũng đang k biết cho ai kia kìa!đành fai lạp topic trên room để xem có tìm đc ân nhân nào ra tay giúp đỡ không. Khổ, người thì cho mèo không hết, kẻ thì xin gãy mỏ cho nuôi chẳng đc! Đời thật là ngang trái!!!!!!!! :143163ljogging:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
em cũng có thằng em họ vừa nhặt đc 1 ổ 3 con mèo con đc gần 1 tháng, cũng đang k biết cho ai kia kìa!đành fai lạp topic trên room để xem có tìm đc ân nhân nào ra tay giúp đỡ không. Khổ, người thì cho mèo không hết, kẻ thì xin gãy mỏ cho nuôi chẳng đc! Đời thật là ngang trái!!!!!!!! :143163ljogging:

Trước còn có thời gian ở nhà chăm , bây giờ mà nó đẻ thì không biết làm thế nào đây, bản thân mình còn không có thời gian chăm mình nếu lại thêm 1 ổ mèo nữa thì :143163ljogging: , giờ đang nhắm mắt chờ đợi cái gì đến thì sẽ đến :143163ljogging:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
hihii. Chết thật Miu cũng sắp đến thời kì rùi , Bao giờ thì cho em nó đặt vòng được hả mọi người . Hix chứ em nó mà .... giống bầu lọ thì chết tớ . Dạo này quá bận nên không thể vào buôn chuyện như trước được hi` hi` Thỉnh thoảng lên báo tin em nó vẫn khỏe mạnh , Giờ tối nào cũng chui vô chuồng Mix nằm ấm êm trong lòng nó rùi . :143163ljogging:

cho đi bác sĩ sớm nhất khi có thể nhé RB :143163ljogging:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Mấy lần định vào up ảnh cho cả nhà xem mà không up nổi vì máy móc hỏng liên tục, như răng bà lão hết cả rồi!
Chẹp chẹp, fai đến tỉ năm rồi không xuất hiện :143163ljogging: . Nhưng các bác yên tâm, Siêu nhân trở lại- lợi hại vô cùnggggg!!!!hohohoho :Onion41:. Tình hình sức khỏe cả nhà ta vẫn ổn chứ ah? Có cháu nào hắt hơi, xổ mũi k?
Tình hình là anh Nam lại khổ với Bầu lọ rồi, suốt ngày đi giải quyết hậu quả cho nó thế này thì mệt lắm.Không cho nó đi bác sĩ sớm đi thì còn mệt vs cháu nó dài dài. Mà tiểu thư Bim nhà này cũng fai xếp hàng sau chị Miu đi là vừa! :143163ljogging: .Chứ để đến đêm nó lại gào:"Anh ơi, em ở đây!!!" thì chết em! :143163ljogging:. Anh Còi tiên phong đi đầu rồi, các em fai noi gương anh Còi, hohoooooo! :143163ljogging: .Nhưng kể cũng thấy tội nghiệp, thành virgin, chả biết mùi trai là j thì cũng tội :Onion07: . Nhưng thôi, thương thì thương cho chót, chứ đợi đến lúc nó ễnh ra thì cả mẹ cả con ra đường chứ chả chơi :Onion07: :icon027:
Up mấy cái cho cả nhà ngắm nghía tí nhẩy!thay đổi không khí tí, dạo này nhà mình im ắng quá, mất hết cả dũng khí làm off!
http://img574.imageshack.us/i/25112010667.jpg/
http://img210.imageshack.us/i/06122010668.jpg/
http://img577.imageshack.us/i/25102010603.jpg/
http://img152.imageshack.us/i/24102010599.jpg/

Dào này nó beo béo lên đc 1 tí, người dài ra. Cho lên cân thử thì đc gần 3 cân. Chả biết có bị cân điêu không vì cân đấy fai đứng 2 chân thì mới chuẩn. cháu nó ngồi ở giữa, lại còn nhún nhún nữa nên kim nhảy liên tục :keke_hehe:
Chúc cả nhà mạnh khỏe! :Onion13:

cảnh giác nhé , đừng để Bầu Lọ có cháu gọi bằng bà :keke_hehe:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
có cái video hay quay nó nghịch cá ngộ lắm mà không biết up lên thế nào cho mọi người xem. Anh Nam cho vài đường cơ bản cái, em chả biết mấy cái này đâu. :143163ljogging:

Bình thường thì làm cái tài khoản Youtube , upload,lấy code chèn vào bài viết,nhưng forum này hình như không cho chèn thì phải ,thế thì lấy liên kêt (link) cho lên đây , mọi người click vào để lên Youtube xem cũng được , cố cho lên mọi người cùng xem nhé :143163ljogging:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
em cái:

em đực:

mèo đẹp lắm , may mắn cho nó vì sinh ra trên đời đã có giá :th_haha_hammer: , hi vọng nó tìm được chủ vừa có tiền vừa có lương tâm :thanmen:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Ảnh mấy em mèo cưng của nhà mình mới cập nhật:
Sau 1 thời gian dài áp dụng nhiều biện pháp chế tài nghiêm khắc

nhưng tình hình là không ăn thua khi hậu quả vẫn rành rành trước mắt

thủ đoạn của bọn tội phạm ngày càng tinh vi

nhà tù abudabi đã bị phá bỏ

và sắp tới mình sẽ cho Bầu Thị Lọ đi đặt vòng , không còn cách nào khác - đã ký kết hợp đồng với 1 trạm thú y :th_haha_hammer:

ngoc_sally

YTC Developer
trời ơi, cái bụng :th_haha_hammer: to uỳnh thế kia rồi cơ ah!!!! :Onion21: . Khổ thân anh Nam, :th_haha_hammer: !Mình fai đề cao cảnh giác mới đc!chứ mấy hnay bọn mèo cái gần nhà rủ nhau đi tìm zai, gào thétt loạnn xạ lên!em Bim bị nhốt trong nhà nên chưa biết bên ngoài có j. chứ thả phanh ra thì bụng to bằng cái trống rồi!!!!
Dạo này em đang bận ôn thi nên k linh tinh lang tang, lượn lờ đc như trc nữa hehehhe!Hẹnn bầu lọ mấy tuần nữa sẽ up video nhé!hi` hi` :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Tin buồn , hôm qua Bầu Lọ hạ sinh ra 3 bé rất xinh , nhưng đều ra đi luôn ngay khi trào đời , mình rất sốc khi được biết tin này , chán quá , bây giờ thì chỉ muốn chúng nó sống lại hết rồi mình nuôi tất bằng mọi giá , không cho ai hết :Onion21:

ngoc_sally

YTC Developer
cÁI J?KHÔNG EM NÀO SỐNG SAO? :Onion21:
Tội nghiệp!thương quá. :th_haha_hammer: :th_haha_hammer: .hay tại lần này chỉ có Lợn đen giao phối nên bọn mèo con k đc khỏe. Mèo cái thường fai giao phối vs nhiều mèo đực thì khả năng sống sót của mèo con mới cao. Tội nghiệp quá!Thôi, anh Nam đừng buồn nữa!cái j qua thì cho nó qua đi.h anh chịu khó chăm cho Bầu lọ đi.nó vừa đẻ xong, con lại mất nên cũng tội nghiệp lắm. Chúc Bầu lọ luôn khỏee mạnh!!!

thursday.1001

T.Viên Năng Động
cÁI J?KHÔNG EM NÀO SỐNG SAO? :Onion21:
Tội nghiệp!thương quá. :good_job: :th_haha_hammer: .hay tại lần này chỉ có Lợn đen giao phối nên bọn mèo con k đc khỏe. Mèo cái thường fai giao phối vs nhiều mèo đực thì khả năng sống sót của mèo con mới cao. Tội nghiệp quá!Thôi, anh Nam đừng buồn nữa!cái j qua thì cho nó qua đi.h anh chịu khó chăm cho Bầu lọ đi.nó vừa đẻ xong, con lại mất nên cũng tội nghiệp lắm. Chúc Bầu lọ luôn khỏee mạnh!!!

không phải do bọn nó đâu , do Bầu Lọ nghịch quá nên chắc chắn đã bị đá vào bụng rồi , 99,9% là như vậy , trước ngày đẻ 1 tuần nó bị chảy máu mình đã lo rồi :th_haha_hammer: , buồn quá , nhưng thôi ,giờ tập trung cho Bầu Lọ khỏe rồi cho đi đình sản thôi , chắc ra tết đi là vừa , mấy em mèo con hi vọng lại đầu thai vào nơi sung sướng hơn :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Thông báo với cả nhà , từ hôm thứ 5 vừa rồi Bầu Lọ đã đặt vòng thành công , giờ mình không lo chuyện nó đẻ bừa bãi nữa , nằm bệt 1 hôm thì nó gần như bình phục hoàn toàn , thứ 5 tới mình cho em nó đi cắt chỉ , các chị bác sĩ thú y làm rất nhẹ nhàng nên mình cũng yên tâm , chiến dịch này đã tiêu tốn của mình 250k :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , bù lại được sự yên tâm không gì bằng , chỉ xót ruột khi thấy nó bị vật ra tiêm thuốc mê rồi rạch bụng khoảng 5 phân , mình lo lắm nhưng giờ đã đâu vào đấy , giờ Bầu Lọ chắc chắn được ở nhà mình cho đến khi nó chán thì thôi :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , mình mong các bé nhà Bầu Lọ nếu có phải đi như vậy thì cũng sẽ suôn sẻ như mẹ chúng , cuối cùng chúc cả nhà ngủ ngon :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

ngoc_sally

YTC Developer
ý, anh Nam cho mẹ Bầu Lọ đi làm ở đâu đấy, em đem con Bim nhà em lên đấy cho yên tâm. Mấy hôm nay lên mạng tham khảo mấy chỗ nhưng chỗ uy tín thì xa quá mà gần đây thì chả có. hix...Xa thì mình k ngại đi,chỉ ngại nhất là mang nó đi đường xa như thế nó sợ, gào thét nhiều rồi mệt. Mấy phòng khám thú y ở Trường Chinh thì k yên tâm vì chưa biết trình độ tay nghề thế nào, nhỡ tiêm thuốc mê quá liều thì toi. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Ông anh cho em địa chỉ đi, để em mang nó đi làm luôn trước Tết. Vì xem trên diễn đàn, bác sỹ khuyên là nên làm khi mèo tầm 6 tháng là tốt nhất, trước khi nó động đực thì k sợ còn di chứng.hehe. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Tin buồn là em lại thất bại trong vụ huấn luyện nó đi toalet rồi :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , nhà quê như thằng anh. :khoc_nhung_ko_chiu_thua: . Nhà sạch sẽ thì k sao, k để xỉ thì nó vẫn đi vào chậu (không có xỉ) ngon lành :khoc_nhung_ko_chiu_thua: . Nhưng mấy hôm nhà em sửa, nhà bẩn thì nó bắt đầu dở chứng :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , cứ nhằm mấy chỗ bẩn bẩn là "gửi tình yêu vào đất". Báo hại em sáng nào cũng bị ông cụ nhà em hậm hực quát vì ông cụ fai dọn bãi mìn của nó :khoc_nhung_ko_chiu_thua: . Thế là em fai để xỉ lại cho nó như cũ. H sợ lắm rồi!Đúng là ngu như..... mèoo!!!! :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Hix, 1 tin buồn nữa là con mèo béo nhà anh xã em chết mất rồi, nó cứ bị nôn liên tục. Ông ý nghĩ nó ăn fai cái j độc nên cũng chỉ cho nó uống sữa thôi vì nó bỏ ăn, cứ nằm bẹp 1 chỗ. Em nghi là tại ông ý cho nó ăn Whiskas nhiều quá nên bị sỏi thận. Triệu chứng là nôn, mệt mỏi, bỏ ăn. Đến hnay là ngày thứ 2 rồi,chiều ông ý về định đưa nó đi bác sỹ thì k kịp nữa! :khoc_nhung_ko_chiu_thua: hix, khổ thân nó quá!Con Bim nhà em cũng khoái ăn cái hạt khô ấy, mấy hôm sửa nhà k nấu đc cơm, đến ng còn fai ăn cơm hộp, bánh mỳ thì lấy đâu ra cá cho mèo nên em mua Whiskas cho nó ăn tạm vài bữa. Thế mà bh cho nó ăn cơm cá nó k thèm ăn nữa, thịt cũng chê, chỉ ăn hạt thôi. Biết ăn hạt khô k tốt nên em cũng kiên quyết k cho nó ăn nhiều,chỉ thỉnh thoảng thưởng cho 1 bữa như snack thôi. H em bắt nó ăn cơm mà nó đình công k chịu ăn. Có hôm chả ăn tí nào, thấy nó cứ ỉu xìu kêu gào thảm thiết, thương quá nên đành fai cho nó ăn hạt. Kiểu này fai tập cho ăn cơm lại thôi chứ thế này lại sỏi mật thì chết. mà cái bọn làm thức ăn khô đấy vô lương tâm quá, đọc mấy topic trong diễnn đàn cũng phản ánh rất nhiều chuyện mèo bị bệnh thận rồi sỏi mật do ăn hat khô.H thì chứng kiến 1 ca tử vong vì hạt khô rồi, hixxx :khoc_nhung_ko_chiu_thua:. Bim ơi, đừng ăn hạt nữa, huhuhuhu :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Còn nợ nhà mình mấy cái clip của Bim nhỉ..hihi, chưa có lúc nào rảnh mà hí hoáy mấy cái đấy. Hẹn cả nhà 1 ngày k xa em sẽ post lên cho cả nhà thưởng thứcc, ẹ ẹ :khoc_nhung_ko_chiu_thua: