• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

ngoc_sally

YTC Developer
gia đình nhà mèo "bầu lọ":icon027:

mình lập topic mới này cho mấy nhóc. các bạn lên chia sẻ ảnh, tình hình các bé ở đây nhé!anh Nam vào đây update hàng ngày xem các bé lớn thế nào nhé! :)

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
:lau_mo_hoi:anh nam là ai nhỉ?:)

ngoc_sally

YTC Developer
đây là topic mình lập cho gia đình mèo mẹ "bầu lọ" nhà anh Nam, mèo mẹ đã sinh đc 4 nhóc và các nhóc đã về với chủ mới.lập topic này để giữ liên lạc với các bạn cũng xin mèo con nhà anh Nam giống mình.
các bạn khác có mèo xinh, mèo đẹp, mèo béo, mèo còm cũng có thể up ảnh lên cho cả nhà cùng chiêm ngưỡng, chia sẻ kinh nghiệm và cách chăm sóc khi mèo bị ốm.hy vọng topic sẽ thu hút đc nhiều bạn tham gia và năm tới có thể tổ chức đc 1 buổi off cho các bé giao lưu!hihi.mong cả nhà ủng hộ ah! :)

Rb.bull

YTC Developer
gia đình nhà mèo "bầu lọ":icon027:

mình lập topic mới này cho mấy nhóc. các bạn lên chia sẻ ảnh, tình hình các bé ở đây nhé!anh Nam vào đây update hàng ngày xem các bé lớn thế nào nhé! :)

Hum nay vừa show được mấy bức hình của em Miu nhà mình. Hẹn mai post cho cả nhà xem. Đảm bảo yêu cực hi` hi`.
Ý kiến này hay đấy , đây sẽ là topic để cho chúng ta thường xuyên up date tình hình các bé . Nhân tiện trao đổi kinh nghiệm luôn. Mình đang tìm hiểu cách để chăm sóc mèo.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
mình xin up ảnh em số 3 nhà mình trc nhé!mình đặt tên em nó là Bim.đay là ảnh mình chụp hôm đầu tiên bé về nhà mới

Em nó có cái vòng xinh quá :icon027: . Bạn mua ở đâu thế , Mình cũng muốn mua cho em nhà mình. :)

trời,Bim xinh xắn quá,chắc bạn chăm sóc nó kỹ lắm,lại có cái vòng trông rất cá tính đấy,nó còn nhỏ mà đã có dáng thiếu nữ mèo rồi,các anh mèo hàng xóm chắc nóng ruột lắm đây,mà bạn cũng chuẩn bị kế hoạch cho Bim đi là vừa, mẹ Bầu Lọ của Bim mang bầu khi mới 6 tháng tuổi đấy,chắc Bim cũng không thua kém mẹ nó đâu,trông nó đáng yêu thật đấy,còn chủ nhân của Cháo(số 4) chưa thấy vào topic mới nhỉ,không biết số 4 trông thế nào rồi,vậy còn số 2 bạn Rb.bull đặt tên là gì vậy?

Rb.bull

YTC Developer
Đây là hình ảnh mèo của mình :icon027:

Không biết so với hôm đầu giờ em nó lớn hơn nhiều không. Chắc tại mình thường xuyên ngắm nó nên không thấy em ý nhớn :)

trời,Bim xinh xắn quá,chắc bạn chăm sóc nó kỹ lắm,lại có cái vòng trông rất cá tính đấy,nó còn nhỏ mà đã có dáng thiếu nữ mèo rồi,các anh mèo hàng xóm chắc nóng ruột lắm đây,mà bạn cũng chuẩn bị kế hoạch cho Bim đi là vừa, mẹ Bầu Lọ của Bim mang bầu khi mới 6 tháng tuổi đấy,chắc Bim cũng không thua kém mẹ nó đâu,trông nó đáng yêu thật đấy,còn chủ nhân của Cháo(số 4) chưa thấy vào topic mới nhỉ,không biết số 4 trông thế nào rồi,vậy còn số 2 bạn Rb.bull đặt tên là gì vậy?

^^ Tớ đặt tên là Miu :hi: Vì quen gọi miu miu em ý chạy ra luôn nên để tên đấy luôn.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Đây là hình ảnh mèo của mình :icon027:
Không biết so với hôm đầu giờ em nó lớn hơn nhiều không. Chắc tại mình thường xuyên ngắm nó nên không thấy em ý nhớn :)
^^ Tớ đặt tên là Miu :hi: Vì quen gọi miu miu em ý chạy ra luôn nên để tên đấy luôn.

thật là ngầu,đấy vẫn là phong cách quen thuộc của dân anh chị Miu(số 2),nhìn qua ảnh cũng hơi khó để biết nó lớn hơn nhiều không,nhưng qua nét mặt của nó mình biết nó đang được sống rất thoải mái.lâu rồi mình cũng không được thấy số 1 mặc dù chủ nhân nó là bạn thân của mình, để hôm nào mình gạ bạn ấy post ảnh để chúng ta cùng xem đủ bộ nhé.Bạn Zin mấy hôm nay chắc bận nên chưa thấy vào đây,số 4 đen nên chắc chụp ảnh sẽ khó hơn,nhưng chúng ta sẽ chờ đợi chủ nhân của Cháo.

Bim xinh xắn: :156:

Miu sành điệu :03:

Rb.bull

YTC Developer
Đây là hình ảnh mèo của mình :)

Giờ đây là chỗ em nó nằm , Em nó chỉ thích nằm trong cái mũ bảo hiểm này không chịu ra ổ nằm >.<
Chắc tại em nó thích leo trèo , mình làm cho em nó cái ổ đấy lun. Em nó cứ trèo leo suốt ngày .
Ah , Khổ thân em nó rất thích chơi với con mix nhà tớ . hiz mà toàn bị mix nhà tớ dọa .... :hi:
( tại vì con mix đang ghen tị )post lun hình em mix nhà tớ cho cả nhà nghía .
Biết đâu sau này lại giống tớ yêu cả chó lẫn mèo :icon027:

zinnius

ôi các em í xinh quá :X:X:X em đặt tên em 4 nhà em là em Cháo, vì nhà em có 1 em màu vàng tên là Mì nữa :X nhưng mà chưa chụp được cái ảnh nào yêu yêu của em í cả :(

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Giờ đây là chỗ em nó nằm , Em nó chỉ thích nằm trong cái mũ bảo hiểm này không chịu ra ổ nằm >.<
Chắc tại em nó thích leo trèo , mình làm cho em nó cái ổ đấy lun. Em nó cứ trèo leo suốt ngày .
Ah , Khổ thân em nó rất thích chơi với con mix nhà tớ . hiz mà toàn bị mix nhà tớ dọa .... :icon027:
( tại vì con mix đang ghen tị )post lun hình em mix nhà tớ cho cả nhà nghía .
Biết đâu sau này lại giống tớ yêu cả chó lẫn mèo :)

Rb.bull này,mình yêu cả chó,cả mèo và tất tật các loài,nhà mình trước đây là nơi buôn chó đấy, ngày cao điểm trong nhà có hơn chục con mặc dù nhà trật trội,bây giờ thì chỉ nuôi chơi thôi nên nuôi mèo vì nhà trật nuôi chó không tiện lắm,mèo nhà mình toàn lên nóc nhà hàng xóm khi có chuyện "buồn",kể cũng tội mấy bác hàng xóm nhưng mèo nhà mình quen vậy rồi,toàn rủ nhau đi thôi.con Mix trông khủng bố thật đấy :156:

ôi các em í xinh quá :X:X:X em đặt tên em 4 nhà em là em Cháo, vì nhà em có 1 em màu vàng tên là Mì nữa :X nhưng mà chưa chụp được cái ảnh nào yêu yêu của em í cả :(

hôm nào rảnh zin chụp ảnh cả Mì và Cháo nhé :hi:

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator

Rb.bull

YTC Developer
Rb.bull này,mình yêu cả chó,cả mèo và tất tật các loài,nhà mình trước đây là nơi buôn chó đấy, ngày cao điểm trong nhà có hơn chục con mặc dù nhà trật trội,bây giờ thì chỉ nuôi chơi thôi nên nuôi mèo vì nhà trật nuôi chó không tiện lắm,mèo nhà mình toàn lên nóc nhà hàng xóm khi có chuyện "buồn",kể cũng tội mấy bác hàng xóm nhưng mèo nhà mình quen vậy rồi,toàn rủ nhau đi thôi.con Mix trông khủng bố thật đấy :156:

ax ax hơn chục con chó :icon027: Với không gian nhỏ vậy quả thật đáng nể. Mình thì nuôi chơi chứ không kinh doanh . Đang tính mua thêm 1 em nữa về làm bạn với mix. Mà chưa tìm được em nào đẹp , màu lông vằn vện :)
Cả tầng 1 và sân mình để dành nuôi chó với mèo hi` hi`.... Mỗi đứa 1 phòng , phải cách ly vì mình sợ con mix chưa quen lại bắt nạt Miu mất. Đợi 1 thời gian bọn nó quen nhau thì cho chúng giao lưu với nhau.
Mix này mình nuôi mới được 1 năm nên nó trẻ con lắm - nghịch điên cuồng . Phải nhờ bác giúp việc giữ hộ mới chụp được nó đấy.
Khi nào bạn post ảnh mèo mẹ của chúng lên đi. Để xem sau này con nào giống mẹ nhất :hi:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
ngắm cái ảnh này:

mình cứ thấy quen quen :) ,mãi mới biết là vì nó hơi giống logo Firefox

:hi:,cả 2 mình đều yêu và đang gắn bó :icon027:

ngoc_sally

YTC Developer
way, em Mix nhà bạn Bull trông ngầu thiệt!nhìn nó mình liên tưởng luôn đến con chó trong film Tom&Jerry.hihi.giống k?nó là giống j vậy bạn?mình k nuôi chó nên k biết:p.chắc k bế nổi Mix đâu nhỉ, chắc nặng lắm, đã bh bạn thử xem em nó đc bnhieu ký chưa? :)
em Miu xinh quá,thk chơi vs anh Mix lắm hả?hihi.bọn mèo rất đểu nhé, rất thk trêu chó. thg Đen nhà mình toàn chạy ra "vuốt má" chó nhà hàng xóm, nó điên lên sủa cho thì chạy cong đuôi trốn vào gầm ghế.đây là ảnh cháu nó
http://img716.imageshack.us/i/05052010225.jpg/

Uploaded with ImageShack.us
Bim mấy hôm nay nghịch lắm, ăn xong là chạy khắp nhà, toàn thk nghịch dây điện vs giấy thôi.mũi thì ướt mà lại cứ hay chui vào xó xỉnh nên mặt bẩn như ma lem, mình toàn fai lôi ra rửa mặt.hqua vùa tắm cho Bim rồi, h lông trắng tinh mượt lắm.
ah, còn cái vòng cổ là mình tự làm thôi.mới mua quần bò, thấy cái dây treo mác đẹp đẹp nên giữ lại, còn chuông thì lấy ở cái móc đeo ĐT.hihi.hàng tự chế mà đc các bạn khen, sướng thiệt :icon027:

Rb.bull

YTC Developer
way, em Mix nhà bạn Bull trông ngầu thiệt!nhìn nó mình liên tưởng luôn đến con chó trong film Tom&Jerry.hihi.giống k?nó là giống j vậy bạn?mình k nuôi chó nên k biết:p.chắc k bế nổi Mix đâu nhỉ, chắc nặng lắm, đã bh bạn thử xem em nó đc bnhieu ký chưa? :03:
em Miu xinh quá,thk chơi vs anh Mix lắm hả?hihi.bọn mèo rất đểu nhé, rất thk trêu chó. thg Đen nhà mình toàn chạy ra "vuốt má" chó nhà hàng xóm, nó điên lên sủa cho thì chạy cong đuôi trốn vào gầm ghế.đây là ảnh cháu nó
Bim mấy hôm nay nghịch lắm, ăn xong là chạy khắp nhà, toàn thk nghịch dây điện vs giấy thôi.mũi thì ướt mà lại cứ hay chui vào xó xỉnh nên mặt bẩn như ma lem, mình toàn fai lôi ra rửa mặt.hqua vùa tắm cho Bim rồi, h lông trắng tinh mượt lắm.
ah, còn cái vòng cổ là mình tự làm thôi.mới mua quần bò, thấy cái dây treo mác đẹp đẹp nên giữ lại, còn chuông thì lấy ở cái móc đeo ĐT.hihi.hàng tự chế mà đc các bạn khen, sướng thiệt :Onion11:

Đúng là chó trong Tom&Jerry hihi Nó là giống chó Bulldog , em nó được 10 tháng tuổi và nặng 20 kg. muh nó là con gái nhá :)
Em Miu nhà mình toàn xí xớn với con Mix , xong toàn bị nó sủa và dọa cho chạy về ổ :icon027: Nhưng vẫn xí xớn lém.
Bim của bạn nhìn trong to hơn em Miu của mình. Bạn cho Bim ăn gì thế ( chỉ cho mình học hỏi lun )
Bim nhà bạn giống Miu nhà mình cũng toàn nghịch dây điện và leo quạt cây thôi :hi:
Còn cái vòng cổ nếu là tự chế thì bạn rất có khiếu thẩm mỹ và khéo tay - nó rất đẹp.
Suýt quên, mình nghe nói không nên tắm cho mèo . Mình cũng muốn tắm cho em nó , nhưng sợ em nó còn bé - yếu nên không dám tắm. Mình thấy bảo tắm bằng dầu gội & dầu tắm 2 in 1 của trẻ em gohnson's baby vừa mượt lông vừa hết ve rận :156:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
way, em Mix nhà bạn Bull trông ngầu thiệt!nhìn nó mình liên tưởng luôn đến con chó trong film Tom&Jerry.hihi.giống k?nó là giống j vậy bạn?mình k nuôi chó nên k biết:p.chắc k bế nổi Mix đâu nhỉ, chắc nặng lắm, đã bh bạn thử xem em nó đc bnhieu ký chưa? :Onion11:
http://img716.imageshack.us/i/05052010225.jpg/

Uploaded with ImageShack.us
ah, còn cái vòng cổ là mình tự làm thôi.mới mua quần bò, thấy cái dây treo mác đẹp đẹp nên giữ lại, còn chuông thì lấy ở cái móc đeo ĐT.hihi.hàng tự chế mà đc các bạn khen, sướng thiệt :cry2:

mèo đen trông giống nhau nhỉ,nhà mình trước cũng có một anh thế này,cũng mắt vàng y vậy,bạn khéo tay thật,hôm qua mình ngồi tìm trên mạng thấy có quán cafe mèo đúng như mọi người nói,quán đó ở ngõ xưởng phim ngay đầu Thụy Khuê,ngoài ra không biết có quán khắc không ,mình chưa vào lần nào mặc dù đi tắt sang Hồ Tây qua ngõ đó nhiều lần,hôm nào mình sẽ ghé qua xem,cũng thú vị đấy chứ.

Đúng là chó trong Tom&Jerry hihi Nó là giống chó Bulldog , em nó được 10 tháng tuổi và nặng 20 kg. muh nó là con gái nhá :icon027:
Em Miu nhà mình toàn xí xớn với con Mix , xong toàn bị nó sủa và dọa cho chạy về ổ :hi: Nhưng vẫn xí xớn lém.
Bim của bạn nhìn trong to hơn em Miu của mình. Bạn cho Bim ăn gì thế ( chỉ cho mình học hỏi lun )
Bim nhà bạn giống Miu nhà mình cũng toàn nghịch dây điện và leo quạt cây thôi :156:
Còn cái vòng cổ nếu là tự chế thì bạn rất có khiếu thẩm mỹ và khéo tay - nó rất đẹp.
Suýt quên, mình nghe nói không nên tắm cho mèo . Mình cũng muốn tắm cho em nó , nhưng sợ em nó còn bé - yếu nên không dám tắm. Mình thấy bảo tắm bằng dầu gội & dầu tắm 2 in 1 của trẻ em gohnson's baby vừa mượt lông vừa hết ve rận :03:

Bim khi đẻ ra là nhỏ con nhất, nhưng nó luôn tranh ăn nên sau đã vượt lên,mèo còn nhỏ nên nếu không quá cần thiết thì đừng tắm Rb.bull à,chó Bull thì mình không biết nhiều,chỉ biết nó là đồ xa xỉ, phải ham mê lắm thì mới làm chủ nhân của một con chó giống này.khi nào tìm được bạn cho Mix bạn post ảnh lên cho mình chim ngưỡng nhé :)

ngoc_sally

YTC Developer
các bác cứ quá khen,em chỉ nghịch lắp cái nọ vs cái kia thôi mà :) các bác khen nhiều em ngại lắm ah!>.<
mình tắm cho Bim bằng nước ấm, tắm bằng dầu gội hoặc sữa tắm là đc, xoa đều rồi vớt nước lên ng nó liên tục để giữ ấm.nhưng fai tắm thật nhanh vì chỉ 1 tí là nó run hừ hừ rồi.xong quấn vào khăn rồi lấy máy sấy tóc sấy tí là khô, nhưng fai sấy ở số bé để khỏi rát, sấy ngực trc để mèo k bị viêm phổi.
Bim lúc đầu thì k sợ nước nhưng sau bị té nước lên đầu là hét rinh lên nên mình fai tắm thật nhanh cho nó.bọn nó còn bé nên chưa biết liếm lông sạch đâu, mình để ý thấy nó liếm vụng lắm.Mình nghĩ nên giúp đỡ nó vệ sinh 1 tí để đỡ bị ve rận.
nếu bạn sợ tắm cho mèo thì có thể dùng 1 miếng vải sạch, mềm nhúng vào nước ấm rồi lau cho bé.nhưng lông nó sẽ k đc mượt và sạch như mình tắm cho bé đâu.
mình cho Bim ăn bình thg thôi.nhà hnay ăn j thì cho bé ăn cái đấy.cắt nhỏ rồi trộn vs cơm.mấy hnay nó ăn khỏe hẳn lên, gấp rưỡi so vs mấy hôm mới về.h vuốt ve k thấy xương sống chìa ra rồi.chứ hôm về nó gầy nhom, vuốt em nó toàn thấy xương k ah.
thg Đen ghen tị lắm vì bị ra rìa mà,cứ thấy em Bim đc vuốt là ra dụi dụi vào chân làm nũng.ăn cũng fai cho 2 bát riêng, chứ thg Đen nó tranh ăn là em Bim chết đói.nhưng thk chơi vs nhau lắm,hihi

thursday.1001

T.Viên Năng Động
các bác cứ quá khen,em chỉ nghịch lắp cái nọ vs cái kia thôi mà :icon027: các bác khen nhiều em ngại lắm ah!>.<
mình tắm cho Bim bằng nước ấm, tắm bằng dầu gội hoặc sữa tắm là đc, xoa đều rồi vớt nước lên ng nó liên tục để giữ ấm.nhưng fai tắm thật nhanh vì chỉ 1 tí là nó run hừ hừ rồi.xong quấn vào khăn rồi lấy máy sấy tóc sấy tí là khô, nhưng fai sấy ở số bé để khỏi rát, sấy ngực trc để mèo k bị viêm phổi.
Bim lúc đầu thì k sợ nước nhưng sau bị té nước lên đầu là hét rinh lên nên mình fai tắm thật nhanh cho nó.bọn nó còn bé nên chưa biết liếm lông sạch đâu, mình để ý thấy nó liếm vụng lắm.Mình nghĩ nên giúp đỡ nó vệ sinh 1 tí để đỡ bị ve rận.
nếu bạn sợ tắm cho mèo thì có thể dùng 1 miếng vải sạch, mềm nhúng vào nước ấm rồi lau cho bé.nhưng lông nó sẽ k đc mượt và sạch như mình tắm cho bé đâu.
mình cho Bim ăn bình thg thôi.nhà hnay ăn j thì cho bé ăn cái đấy.cắt nhỏ rồi trộn vs cơm.mấy hnay nó ăn khỏe hẳn lên, gấp rưỡi so vs mấy hôm mới về.h vuốt ve k thấy xương sống chìa ra rồi.chứ hôm về nó gầy nhom, vuốt em nó toàn thấy xương k ah.
thg Đen ghen tị lắm vì bị ra rìa mà,cứ thấy em Bim đc vuốt là ra dụi dụi vào chân làm nũng.ăn cũng fai cho 2 bát riêng, chứ thg Đen nó tranh ăn là em Bim chết đói.nhưng thk chơi vs nhau lắm,hihi

chú thích 1 chút:
mèo con không được mập mạp không phải do mình nhé,mình chăm sóc rất kỹ đấy, chỉ tại Bầu Lọ không thích nằm cho con bú, nhiều hôm mình phải ngồi canh để bắt nó nằm yên cho mèo con bú no đấy, cũng chỉ vì chuyện này mà sau khi mèo con về nhà mới hết mẹ mình đã hạ quết tâm muốn cho Bầu Lọ ra đường,nhưng dù sao nó cũng đáng thương, tuy nó vô trách nhiệm nhưng mình không muốn vì thế mà cũng vô trách nhiệm với nó , chứ Bầu Lọ nhiều tật xấu lắm, ngoài ra nó thường xuyên tranh ăn bát của con mèo khác khi bát nó vẫn còn , đòi ăn nhưng cho ăn lại bỏ dở khi thấy con khác ăn lại lao vào...buồn cười lắm,à khi nịnh chủ nó thường gặm chân đau lắm rồi kêu e e...biệt tài của Bầu Lọ là ăn vụng,khoản này thì thôi rồi, ăn vụng cả đồ ăn sống tha lôi lung tung,tiểu sử của Bầu Lọ là bị Dì mình vứt đi nên mẹ mình mang về nuôi, sau đó mẹ mình nói con này vứt đi là đáng, nhất là khoản thích đẻ nhưng sợ nuôi,đợt chăm mèo con mình cũng vất vả lắm đấy, kể ra cho các bạn tường, không lại nghĩ mình bạc đãi mèo con :) ,mình thương chúng nó lắm.