• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp rùa 3g của em với

tapukokeko

Mng ơi, em mới mua 2 bé rùa 3g , lúc mua ko để ý, về nhà mới thấy 1 bé bị mấy con đỉa đeo vào tùm lum, còn 1 bé bị trầy lổ mũi tà luôn cái mũi với trầy cái chân nữa, 2 bé đều bị đốm trắng trắng (nhưng nhỏ) ở dưới bụng, với đặc biệt là em nó hôi lắm, mâ´y con đỉa thì em lấy muối cho nó đi hết rồi, còn nó bị trầy mũi vậy có sao ko ạ , em thấy nó thở khịc khịc thấy tội wá, bây h em chữa ntn ạ, mng giúp em với

Ruanuocngot

Em lấy muối sát trùng cho bé la đúng nhưng em dùng với liều lượng ntn? Nếu dùng nhiều quá đôi khi còn tác hại lại bé rùa nhà mình nữa đó, trâỳ mũi thì em mua chai povidine 10% về sau đó dùng bông gòn hoặc khăn giấy thắm chỗ vết thương cho khô, sau đó dùng thuốc nhỏ lên vết thương chú ý ,khi nhỏ thuốc bé sẽ đau nên, đừng để tay gần quá vì bé sẽ cắn sau đó để vết thương tự khô, làm hàng ngày, khoảng 1 tuần vết thương sẽ dần khô lại và có mài , từ từ kéo da non rồi lành hẳn, chúc em thành công, anh đang nuôi rùa 3g em vào face "rua nuoc ngot" tham quan