• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hà Nội--Đây là mèo gì hả các bạn

mình nghĩ là nga lai ta :">

Alice_311

Miêu Nữ
Thế còn mèo dưới chữ kí tớ là mèo gì? Chủ cũ bảo em ấy chỉ có mẹ là ald lai nga, bố là ald, nhưng tớ thấy nhiều máu nga quá.

tớ thấy 80% có máu nga chắc bé giống Mẹ nhiều. ^^ chắc mẹ của bé máu Nga cũng nhiều ^^

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !
con của bạn alice cũng có máu ald thật đó , bt lông mèo nga thuần nó k dài và xù lắm , chất lông của mèo nga là vậy mà

Alice_311

Miêu Nữ
ừm, nó cũng có bờm lông trước ngực nhưng có vẻ không xù như ald, hay là đợi đến lúc nó trổ mã thay lông nó mới xù nhỉ. Hiện nó mới đc có 3 tháng gần 2 tuần thôi.

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !
bềnh thường lông mều nga hơi xù và ngắn thôi chứ k dài , nó cứ dài là có tí lấy gen mêu anh , :D mềnh nghĩ vậy
mềnh cũng có 1 chú nga + ald gần giống thế , lông dài hơn của b tí

linhmu_93

T.Viên Năng Động
bềnh thường lông mều nga hơi xù và ngắn thôi chứ k dài , nó cứ dài là có tí lấy gen mêu anh , :D mềnh nghĩ vậy
mềnh cũng có 1 chú nga + ald gần giống thế , lông dài hơn của b tí

Bạn bị lẫn lộn kiến thức thì phải.
Lông mèo Nga dài, k xù, mà ếp vào thân. Bờm của mèo Nga to, to nhưng thẳng, k xoăn và nhìn lông phần bờm xù nhô hẳn ra so với lông ở người.
Mèo ALD lông k dài lắm, xếp vào loại semi-long chứ k dài như mèo Nga, mèo 34. Chất lông xốp, nhẹ, mau ráo nước. Lông bụng và cổ thường hơi xoăn.
Ngoài lông ra thì con căn cứ vào hình dáng thân, mặt, mũi, mắt, mõm,... Nói chung đã bị lai thì rất khó có đặc điểm mèo thuần nên k thể trông mặt mà bắt hình dong được. Cứ gọi là mèo Tây cho nhanh :))

;)) các ấy đoán thử bé ở avarta tớ là mèo gì :">