• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hướng dẫn Upload hình ảnh lên photobucket và chèn hình vào bài viết

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Topic này sẽ hướng dẫn các bạn cách upload hình ảnh lên trang web lưu trữ hình ảnh photobucket.com và lấy link để chèn hình vào bài viết trên YTC.
  • Điều kiện đầu tiên là các bạn cần phải có 1 tài khoản trên trang web photobucket.
  • Sau khi các bạn đã có thì làm theo hướng dẫn sau:
Bước 1: Chọn chức năng Upload bằng cách click chuột trái vào chữ Upload.

Bước 2: Kéo thả hình cần up vào vùng khoanh đ hoặc chọn nút Browse Files , mình chọn cách dùng
nút Browse Files cho dễ thao tác (Có thể chọn nhiều ảnh cùng lúc).

Bước 3: Chọn file cần up và nhấn Open
.

Bước 4: Chọn thư mục để up hình vào hoặc tạo 1 thư mục mới để up hình vào thư mục đó (chọn Creat New Allbum) rồi nhấn nút Upload.

Bước 5: Sau khi upload xong thì bạn nhấp vào hình ảnh mới up kéo xuống vào copy dòng Direct link.

Bước 6: Vào bài viết trong diễn đàn và trên khung soạn thảo chọn biểu tượng tấm hình.(Khoanh đỏ)

Bước 7: Paste dòng link mới copy bên khung Direct link vào ô URL và chọn OK.

Vậy là xong. Thật đơn giản đúng không. Hình của bạn sẽ hiển thị ngay trong bài soạn thảo.
Hãy dùng chức năng này thật tốt nhé!

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Hoặc vào link này : Here :le_luoi:

Cám ơn bạn đã đề xuất 1 trang up ảnh cho mem nhưng chú ý đừng đưa link trực tiếp vào nhé. Hãy dùng chức năng Hyperlink để đưa link vào nhé. Mình đã sửa lại dùm bạn rồi. Chú ý nhé!

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Cám ơn bạn đã đề xuất 1 trang up ảnh cho mem nhưng chú ý đừng đưa link trực tiếp vào nhé. Hãy dùng chức năng Hyperlink để đưa link vào nhé. Mình đã sửa lại dùm bạn rồi. Chú ý nhé!

Vâng, thank a :D

cuncon_online169

YTC Developer
Sukure said:
Topic này sẽ hướng dẫn các bạn cách upload hình ảnh lên trang web lưu trữ hình ảnh photobucket.com và lấy link để chèn hình vào bài viết trên YTC.
  • Điều kiện đầu tiên là các bạn cần phải có 1 tài khoản trên trang web photobucket.
  • Sau khi các bạn đã có thì làm theo hướng dẫn sau:
Bước 1: Chọn chức năng Upload bằng cách click chuột trái vào chữ Upload.

Bước 2: Kéo thả hình cần up vào vùng khoanh đ hoặc chọn nút Browse Files , mình chọn cách dùng nút Browse Files cho dễ thao tác (Có thể chọn nhiều ảnh cùng lúc).

Bước 3: Chọn file cần up và nhấn Open.

Bước 4: Chọn thư mục để up hình vào hoặc tạo 1 thư mục mới để up hình vào thư mục đó (chọn Creat New Allbum) rồi nhấn nút Upload.

Bước 5: Sau khi upload xong thì bạn nhấp vào hình ảnh mới up kéo xuống vào copy dòng Direct link.

Bước 6: Vào bài viết trong diễn đàn và trên khung soạn thảo chọn biểu tượng tấm hình.(Khoanh đỏ)

Bước 7: Paste dòng link mới copy bên khung Direct link vào ô URL và chọn OK.

Vậy là xong. Thật đơn giản đúng không. Hình của bạn sẽ hiển thị ngay trong bài soạn thảo.
Hãy dùng chức năng này thật tốt nhé!
anh gì ấy ơi...cho e hỏi cái lúc em bấm vào image ( cái khung vuông đỏ) sao ko dc...lúc e bấm vào cái màn hình của em nó bị mờ đi.....e đợi mãi mà ko dc....cho e câu trả lời nhe a admin

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
cuncon_online169 said:
anh gì ấy ơi...cho e hỏi cái lúc em bấm vào image ( cái khung vuông đỏ) sao ko dc...lúc e bấm vào cái màn hình của em nó bị mờ đi.....e đợi mãi mà ko dc....cho e câu trả lời nhe a admin
Bạn nên nói chính xác là bị lỗi ở bước nào, bạn quote nguyên bài thì sao rõ đc. Bạn cũng nên chụp lại màn hình lỗi để mọi người có thể giúp bạn.

cuncon_online169

YTC Developer
Quỷ said:
Bạn nên nói chính xác là bị lỗi ở bước nào, bạn quote nguyên bài thì sao rõ đc. Bạn cũng nên chụp lại màn hình lỗi để mọi người có thể giúp bạn.
mình bị lỗi ở bước thứ 6, mình bấm vào biểu tượng image nhưng nó ko hiện ra URL để mình dán đường link vào.....:(

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Bạn xài web browser nào... bạn thử click vào biểu tượng image rồi scroll màn hình lên xuống xem khung paste link có nằm đâu đó ko...

cuncon_online169

YTC Developer
Quỷ said:
Bạn xài web browser nào... bạn thử click vào biểu tượng image rồi scroll màn hình lên xuống xem khung paste link có nằm đâu đó ko...
mình xai web của photobucket........mình đã vào image rồi.....nhưng lúc bấm vào thì cái màn hình nó mờ hết....ko làm gì được cả, cũngko scroll được :((

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
cuncon_online169 said:
mình xai web của photobucket........mình đã vào image rồi.....nhưng lúc bấm vào thì cái màn hình nó mờ hết....ko làm gì được cả, cũngko scroll được :((
Em xài Firefox hay Chrome hay IE ? Em cần xóa cache của trình duyệt đi thì mọi thứ sẽ trở lại bình thường và không bị mờ màn hình nữa.

Thân.

holehola

Đồng lát chính hịu
Cho mình hỏi lúc mình chèn hình vào diễn đàn hình nó to lắm vậy mún thu nhỏ lại thì làm thế nào?

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
holehola said:
Cho mình hỏi lúc mình chèn hình vào diễn đàn hình nó to lắm vậy mún thu nhỏ lại thì làm thế nào?
Hj,

Diễn đàn có chức năng tự thu nhỏ ảnh mà em.

Em cứ up hình ở nơi nào đó rồi đưa link vào là tự động hình ảnh sẽ phù hợp với chiều rộng của màn hình.

Em thử xem, nếu ko được thì reply lại để anh kiểm tra.

Thân.

nga132

sao làm đúng các bước rồi mà nó cứ hiện lỗi là Định dạng file ko đc phép sd là sao ad :( làm mãi ko đc ức chế quá à :((

vancuongwow

add ơi ! sao mình làm đúng như chỉ dẫn hết luôn rồi đến , hình hiện lên khung soạn thảo luôn , nhưng ko hiểu sao khi em bấm " gởi bài mới " thì lại có thông báo là " Định dạng file hình ảnh của bạn không được phép sử dụng. " là sao vậy add ? có cách nào khắc phục ko ?