• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi cách bắt lại CWD thả trong vườn - Mod cho tớ nhờ xíu nhé

dragonboy1080

YTC Developer
Nhà tớ có em CWD tầm 1m, hồi trước tớ mua lại của 1 bạn bên aquapet, em ý được nuôi từ nhỏ nên rất thuần.

Vì nuôi em nó trong nhà nhìn rất khổ sở nên tớ quyết định thả ra vườn

Đây là quyết định...cực kỳ sai lầm vì sau khi thả ra em nó như hổ về rừng

Trốn kỹ thôi rồi, to như vậy mà chỉ thỉnh thoảng mới nhìn thấy em nó, thoáng thấy bóng người là em nó biến mất cái rẹt, như ninja

Có hôm người nhà tớ ra vườn lớ ngớ thế nào lại túm được em nó thì kết cục là...tay be bét máu vì em nó quẫy thoát ra ==> móng cào chả khác gì Igu :((

Các bạn có cách nào bẫy lại được em nó thì chỉ cho tớ nhé, để em nó chạy lông nhông trong vườn mãi cũng lo, vì để càng lâu em nó càng kém dạn người đi.

Với lại chẳng may em nó tìm được cách thoát ra ngoài thì tiếc quá, HN này CWD nuôi cảnh tầm 1m kiếm không dễ.

Cám ơn các bạn nhiều nhiều!

dragonboy1080

YTC Developer
Em chỉ còn cách rình mà bắt thôi , k mua lồng chuột loại to mà để thức ăn vào dụ a ạ

Em CWD này hình như chính là xuất xứ từ em hay sao ý nhỉ?

Híc, hồi trước anh cầm chơi em nó thấy thoải mái, giờ rình em ý + nhìn em ý lao vù vù tự dưng thấy hơi sợ :D

Răng em nó to lắm, răng cửa nhìn từ đằng trước rõ mồn một luôn, giờ em nó bản tính hoang dã trở lại ==> chẳng may điên lên táp cho 1 nhát thì... :D

nhangak

Turquoise Member
em cũng gặp tình trạng như anh nhưng con em nó có 40cm thui.Sau này em tìm thấy nó ở dưới tủ bếp :good_job:

kuz4iluv

YTC Developer
hành động phải cực kì nhẹ nhàng, từng bước chân nhẹ như gió mới mong bắt đc e nó, bản tính của bọn này là chạy 1 đoạn xong nghỉ xog lại chạy lại nghỉ đến khi nào vào đc chỗ an toàn nó mới dừng lại và nằm im trong đó k động đậy :lac_dau: cho nên khi nhìn thấy thì phải thật bình tĩnh xem e nó chạy theo hướng nào, dừng tại đâu, rồi bước thật từ từ thật chậm rãi đến gần, nó chạy đi thì lại đứng im tại chỗ rồi đi từ từ đến chỗ e nó,cho đến khi lùa nó vào góc vườn và k có chỗ thoát thân nữa, thì mới thò tay nâng nhẹ từ dưới bụng lên và chịu mấy vết vào trên cánh tay nữa :03: trong lúc bắt nếu mà vừa ngồi vừa xoài chân ra tiến đến đc thì tốt, k thì đi từng bước ngắn lại gần e nó ..nếu có 2 người cùng bắt sẽ dễ dàng hơn rất nhiều ^^
Thân