• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về cách làm chuồng cho rùa cạn ngoài trời?

huebinh20

Mình lần đầu tiên mới nuôi rùa, định đem về 1 em rùa núi vàng, nhà thì có sân rộng nhưng ko biết về vấn đề chuồng trại ra sao? Xin mọi người cho mình biết là đặt chuồng rùa ngoài trời thì phải đáp ứng đầy đủ các yếu tố gì?? chuồng nên thiết kế thế nào để cho em nó khỏi trốn, lót chuồng thì sao ạ?????

huebinh20

vậy nhà mình có 1 hồ hòn non bộ, rồi ba mình ko nuoi cá nữa, rút sạch nước rồi, mình nuôi ở trog đó dk ko bn? nhưng cái hồ đó hơi cao tí, mà lại nông nữa, chắc mua cái gì về chắn xung quanh là xong

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Chỉ cần rào chắn cẩn thận, thoát nước tốt thì ok hết nhưng mà hòn non bộ là chỗ chứa nước, mưa vào ngập thì toi đấy

Nhớ làm cho nó chỗ trú nắng, và ko đặt chuồng ở hẳn ngoài trời nhé, giữa trưa có món rùa hấp đấy =]].

huebinh20

Bobeouuu said:
Chỉ cần rào chắn cẩn thận, thoát nước tốt thì ok hết nhưng mà hòn non bộ là chỗ chứa nước, mưa vào ngập thì toi đấy

Nhớ làm cho nó chỗ trú nắng, và ko đặt chuồng ở hẳn ngoài trời nhé, giữa trưa có món rùa hấp đấy =]].
may mà chỗ cái hòn non bộ đó có mái nhà che bớt rồi, mà trong đó trước kia ba mình cug~trồng nhìu cây lớn lắm lại có ánh sáng chiếu vào 1 chỗ nhất định nữa , ..nhưng ma` mùn dừa thì mua loại mùn hay dùng trồng cây ở mấy tiệm cây cảnh có dk ko, có gì tks bạn nhiu lam''