• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về nhím

Hùng Nuce k56

Mình mới mua một nhím abino, về mới phát hiện ra nhok nhím mình nuôi từ trước mà ng bán gọi là nhím trắng lại khác 1 chút. cụ thể là nhím mới mõm ngăn và tròn hơn, lông trắng tinh + mắt đỏ còn nhím cũ thì có màu trắng ngà hơi vàng , mõm dài và thon hơn+ mắt cũng đỏ. ai biết rõ về nhím có thể giải đáp giúp mình dc ko

TwinLx

xXxEragonxXx
Hùng Nuce k56 said:
Mình mới mua một nhím abino, về mới phát hiện ra nhok nhím mình nuôi từ trước mà ng bán gọi là nhím trắng lại khác 1 chút. cụ thể là nhím mới mõm ngăn và tròn hơn, lông trắng tinh + mắt đỏ còn nhím cũ thì có màu trắng ngà hơi vàng , mõm dài và thon hơn+ mắt cũng đỏ. ai biết rõ về nhím có thể giải đáp giúp mình dc ko
ý của bạn là muốn hỏi về vấn đề gì.Nhím cũng có mấy loại màu thôi.Trắng-muối tiêu-socola-cam,còn màu bông tuyết có hay không mình không biết

gamtom

YTC Developer
bạn ơi về vấn đề mõm ngắn hay dài thì có liên quan j đâu@@mình có bé nhím hồi bé mõm dài như lợn k khác lợn là bao luôn,nhưng h lớn mõm lại ngắn r,sau bé lớn cân nặng phát triển tự co lại có j đâu nhở @@ còn nhím abino đa số là trắng mặt đỏ mà:)màu khi lớn sẽ sáng rõ hơn:)

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Trời, vậy mà cũng thắc mắc
Bạn này gà quá đi, kiểu như cùng là người việt nam, mà cũng có ng cao người thấp, người mặt dài mặt ngắn, mặt tròn mặt vuông, có ng tóc xoăn tóc thẳng....... => nhím nó cũng phải vậy chứ.