• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về vấn đề phơi nắng cho 3g và làm hồ

Mình có nuôi 1 em 3 gờ 20cm và 5 em 6 cm,ngay trước mình có cái hồ non bộ rất bự,tha vô là sống,thả ốc nữa,c1 chỗ phơi nắng,do diều kiện mình chuyển vô trong nhà,nươi trong hồ 1m2,mà ko có nắng,muốn mua đèn phơi nắng,mà ko biết mua đèn j,nghe đến UVA UVB UVC mình hiểu chết liền,rốt cuộc mình nên mua đèn nào,hay cứ mua đèn neon màu vàng về thắp đại lên

kyo.1st

Hắc Lang
minhignite said:
Mình có nuôi 1 em 3 gờ 20cm và 5 em 6 cm,ngay trước mình có cái hồ non bộ rất bự,tha vô là sống,thả ốc nữa,c1 chỗ phơi nắng,do diều kiện mình chuyển vô trong nhà,nươi trong hồ 1m2,mà ko có nắng,muốn mua đèn phơi nắng,mà ko biết mua đèn j,nghe đến UVA UVB UVC mình hiểu chết liền,rốt cuộc mình nên mua đèn nào,hay cứ mua đèn neon màu vàng về thắp đại lên
cho mình hỏi rùa 3g là rùa cạn hay rùa nước..1 con của mình bị lòi cục j màu đen dài ra đích..1 con cái ở dưới bụng bị mụt xanh nhìu..sờ vào mềm..làm sao đây?