• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hồ Rắn Vừa Setup :x

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Em mà nhìn thấy rắn như vậy, thì chỉ có "bép" 1 phát, rắn nát đầu :keke_hehe: . Nói vậy thôi chứ, :khoc_nhung_ko_chiu_thua: mỗi lần gặp rắn, là em sợ muôn xỉu luôn :dead:. Chân tay ko nhúc nhích nổi vì sợ :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

BeeBoo

T.Viên Năng Động
haha .... mấy người ở nhà mình cũng sợ vậy.....đem về mình cầm chơi riết wen ...dzờ mấy người đó cũng mê lun ròi :)) ....... nói rắn người ta sẽ nghĩ đến loài hung dữ có độc ....... chứ thực ra 1 số em dễ thương lắm ..... dzống như wan niệm nuôi rùa sẽ xui thôi ....:D

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
haha .... mấy người ở nhà mình cũng sợ vậy.....đem về mình cầm chơi riết wen ...dzờ mấy người đó cũng mê lun ròi :)) ....... nói rắn người ta sẽ nghĩ đến loài hung dữ có độc ....... chứ thực ra 1 số em dễ thương lắm ..... dzống như wan niệm nuôi rùa sẽ xui thôi .... :D

Huhu, mình sợ rắn ghê lắm. Sợ đứng tim luôn. Nhà thỉnh thoảng có con rắn bò vô, nào thì cạp nong, cạp lia, rắn lục, hổ mang chì v..v... Mỗi lần nghe thấy tiếng hét của mình ngoài sân, là bố mẹ chồng và ông xã lao ra.... Bẹp 1 cái .... Nát đầu con rắn :keke_hehe:

silvershark8x

T.Viên Năng Động
sao ko thử chơi cây thật hả beeboo, trồng toàn cây nhựa thế kia khi em nó lột xác có sợ ảnh hưởng gì ko

BeeBoo

T.Viên Năng Động
ở nước ngoài người ta cũng chơi cây giả thôi ...cây thật thì phải xài đất .... đất thì tỉ lệ nhiễm vi khuẩn và sán khá cao .... ngoài tự nhiên thì pet còn có thể tìm cách kháng dc những thứ đó...còn mình nuôi nhốt thì ko biết đường nào màh mò hết :( ....với lại nuôi trong phòng nên thiếu ánh sáng mặt trời ... trồng cây rất khó tốt :( ..... hiện giờ cái hồ này lúc nhúc rắn rồi ... khoảng 20 con size trung và 1 con size khủng long =]]]

lazymen

T.Viên Năng Động
bác cho cây vào chậu rồi chôn nửa chậu vào bể thôi, rắn rất thích leo trèo mà ;)) gì chớ rắn thì em cũng thích lắm :))

BeeBoo

T.Viên Năng Động
chuẩn bị nuôi 1 em trong vài ngày tới....
coi cho biết để chuẩn bị nhà cho em nó

cái bạn cần là 1 bể kính và 1 na71p lưới nhuyễn cực an toàn vì loài rắn và trăn này thì cực giỏi về trốn thoát ... các cơ trên thân rắn và trăn rất linh động và cực khoẻ .... chỉ cần đầu chui vào lọt là toàn thân nó cứ ép và nén thân để thoát được hết ..... còn phụ kiện bên trong thì tuỳ ý bạn sắp xếp .... :D

lapdong310

em kung có 1 con lục kim nuôi dc 1 tuần mà nó ăn như Hạm Đội

khả năng ăn của nó là 1 ngày tầm 3 con thằn lằn ( thạch sùng ) ăn liên tiếp tất cả các ngày

em tróng mặt với khả năng ăn của nó luôn,

đang cần nhờ giúp đỡ nuôi giúp 1 tháng để về we ăn tết !! ai giúp em dc nhỉ. trả công sứng đáng hi hi hi

Thanh Xà

lapdong310 said:
em kung có 1 con lục kim nuôi dc 1 tuần mà nó ăn như Hạm Đội

khả năng ăn của nó là 1 ngày tầm 3 con thằn lằn ( thạch sùng ) ăn liên tiếp tất cả các ngày

em tróng mặt với khả năng ăn của nó luôn,

đang cần nhờ giúp đỡ nuôi giúp 1 tháng để về we ăn tết !! ai giúp em dc nhỉ. trả công sứng đáng hi hi hi
mình cũng đang nuôi 2 bé lục kim ăn cũng khỏe như vz nè, cứ thả thạch sùng, liu điu vào sẵn cho em nó rồi về ăn tết thoải mái bạn ơi! Loài này nhịn đói được cả tháng lận mà! :)

lapdong310

Thanh Xà said:
mình cũng đang nuôi 2 bé lục kim ăn cũng khỏe như vz nè, cứ thả thạch sùng, liu điu vào sẵn cho em nó rồi về ăn tết thoải mái bạn ơi! Loài này nhịn đói được cả tháng lận mà! :)
bạn cho mình hỏi ! hồ nuôi của bạn rộng bao nhiêu, hồ mình 40x20x20cm ko biết có nhỏ wa ko nhỉ

bạn có bị vấn đề về phân của nó wa hôi ko ???