• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hamster sống đc ở nhiêt đô bao nhiêu vậy

jun.nobix97

tình yêu lớn
em tính nuôi hams mà hk bík nuôi hams ở nhiệt độ bao nhiêu độ zị chỉ em với nhà em thì nhiệt độ lên đến 30 độ C như vậy có nuôi hams đc hk giúp em với :ngoi_xom:

milkchocolate

T.Viên Năng Động
theo 1 bài viết từ nước ngoài thì hams sống được ở nhiệt độ khoảng từ 16-32 độ (60-90 độ F) [theo hamstervn]
nhưng bình thường không ai để nhiệt độ lồng hams cao như thế, bé sẽ rất nóng, lông bết cả vào người và xơ xác
nếu nhiệt độ ở nhà bạn quá nóng thì bạn có thể mua miếng làm lạnh cho chuồng hams ở những shop bán đồ cho hams, ngoài ra còn có nhà ngủ lót miếng làm lạnh nữa! như vậy bé sẽ bớt khó chịu hơn.

bún nhím

nhà mình 25 độ C. ngay bây giờ luôn. có phù hợp cho hamster không bạn. mình mún gắn đèn cho lồng nữa có anh huong gì k vậy
^^ mọi ng chỉ gium minh

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
nhà mình 25 độ C. ngay bây giờ luôn. có phù hợp cho hamster không bạn. mình mún gắn đèn cho lồng nữa có anh huong gì k vậy
^^ mọi ng chỉ gium minh
25 độ có vẻ hơi lạnh, nhiệt độ khoảng 28 độ là đẹp nhất, tuy nhiên hamster cũng như các loài chuột khác đều có khả năng thích nghi với 1 khoảng nhiệt độ rộng trong thời gian ngắn, ví dụ nhiệt độ hạ xuống 10-15 độ cũng không sao nhưng phải đủ các dụng cụ & khe hốc để hamster trú ấm.

Gắn đèn cho lồng nên chọn các loại đèn nhỏ xíu bóng led để tránh làm tăng nhiệt độ lồng. Mà hamster sống theo nhịp ngày đêm nên bạn gắn đèn vào ban đêm sẽ làm ảnh hưởng đến sinh lý của hamster nên không cần gắn đèn làm gì cả.

: )

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Nếu nhiệt độ nhà khoảng 30 độ thì em nên để chuồng ở vị trí thoáng khí, không để trong góc tù tối nhé.