• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Bán mèo Nga lai Anh 2,5 tháng tuổi (mèo cái)

Status
Không mở trả lời sau này.

KA52

Member
Chữ adua cứ đọc thành ya ua ==" Mắt mình có tật mất rồi
Mà tính anh ý nghe cũng ngọt và chua như yaua ấy nhỉ?
Ngọt ngào năn nỉ mua giá rẻ và giá tốt
Chua chát khi mang bán pé đi và bị bắt bài
Ngày xưa e cũng từng rất yêu thương mèo, nhiệt tình đi mua nhưng vì quá vui vẻ với ng bán mà họ ko bán nữa ( Nghe lạ nhỉ ; ;) Chì vì mình nói đùa mà bà chị ấy cứ làm quá đó mà )
Nhưng chưa bao h nghĩ mua rùi bán để trục lợi :|
Nhà mình cũng nuôi nhiều lắm đó, như cái sở thú, nhưng chưa bao h kể ra cả, vì sự yêu thương thể hiện khi bạn yêu quý chúng chứ ko phải đem chúng ra để khoe đâu
Tội nghiệp pé con Ruby... mau tìm đc chủ tốt hơn "hắn" em nhé :) Nhà chị 4 mèo rùi... với không đủ money rước em về... Không thì chị sẽ giải thoát cho e khỏi "hắn"

mình cũng đã nt trả giá với anh chủ topic, nếu 2tr có thể cố gắng rước bé rùi, nhưng mà anh í không trả lời trả vốn :( ( nhắn 2 lần )

Nói thẳng ra mấy em cũng thuộc loại dân buôn bán, cũng ăn thua từng đồng cắc bạc thì đừng lên mặt dạy đời trách móc tình càm, nghe đạo đức giả lắm, anh nghe thối cả tai mắt.
Em nói là Nhưng chưa bao h nghĩ mua rùi bán để trục lợi :|, anh nghe thúi cả người, nếu ko trục lợi, mời em qua www.yeudongvat.org đi, ở đó người ta chỉ có cho + chăm và tình cảm với động vật phi lợi nhuận, ko phải đem mèo ra bán như em đâu.
Đạo đức giả quá

Còn anh đưa ra giá vậy, mấy em thấy trả sao mà nếu là em trong là người bán thấy ok là đc.
Gía anh mua ko rẻ, nói thật là bị chém chứ mà rẻ gì, đem cái giá ra so với topic người bán xem anh đc giàm đc cắc bạc nào ko?

Mà anh biết người Hoa thật thà tốt bụng lắm, chứ ko phải loại tào lao như anh gặp hôm mua mèo.

Mấy em thích dìm hàng thì kệ mấy em, đúng là đàn bà như buôn bán ngoài chợ.

Whitexsnow

YTC Developer
Uh phải rồi, hên là bán chứ không phải cho không mà còn thế này. =]]. Nếu lúc ấy tôi ăn thua từng đồng cắc bạc chắc anh chả mua được đâu anh à, mình cũng qua kì kèo này nọ chứ cũng phải đại gia đâu mà giờ mạnh mồm thế. Giờ nghĩ lại cũng thấy thối hết toàn bộ =]].

Giá là chỉ để người mua biết đồng tiền mình bỏ ra mà quý trọng con mèo, chứ không như ai kia cứ ngồi phải tính toán chi phí mà mồm thì cứ bảo làm từ thiện, nghe buồn nôn lắm :)). Ai mua cũng chẳng sao, không trách móc 1 câu, ngược lại còn quay lại cảm ơn mình vì đã tin tưởng mà gửi mèo cho họ. Chỉ có mình anh thế thôi anh à, ăn lời thì cứ nhận là ăn lời. Anh bảo tôi bán mèo là đạo đức giả, thế anh đăng bán nó làm gì thế, mang cho đi, mồm thì nói "phi lợi nhuận" mà, cho mấy bạn yêu mèo đi, tiếc gì vài triệu =]].

Lúc mua thì diệu hiền làm sao mà giờ hiện nguyên đuôi cáo ra rồi, mồm thì cứ yeudongvat.org =]], nói thẳng chứ mèo nhà tôi triệt sản hết rồi anh ạ (tôi mà kinh doanh thì tôi triệt sản làm gì =]]), mèo nhà tôi cũng có những đứa lụm từ ngoài đường về đấy ạ (không biết thì đừng có nói, và tự cao rằng nhà mình như cái sở thú = người yêu động vật )

Thế nếu biết là bị chém mua làm gì :)), vậy ra biết thế mà vẫn mua để về bán lại giá cao hơn à :)).

Tôi cũng không phải người Hoa :)), nhà bạn tôi , nó thật thà lắm nên tôi phải ra mặt, không nó lại bị mấy người như anh hay vợ anh ngồi nháy mắt năn nỉ giảm tiền chắc nó cho không luôn quá. Còn tào lao hay không thì 6 người chủ kia chưa thấy nói gì, cần thì tôi gọi họ lên đối chất, không cần anh lên tiếng.

Tôi cũng không cần dìm hàng, con bé đó đẹp nhất bầy, khỏi dìm nó cũng nổi :)), chỉ có mấy người như anh là tự chìm thôi, không thì rác rưởi nó hay trôi bềnh bồng lắm :)).

CHốt 1 câu:

Mồm thì cứ tài lanh từ thiện, mà cứ ngồi đó tính toán này kia, chả biết ai là thứ đàn bà ngoài chợ , miệng mồm leo lẻo dụ hàng .

Whitexsnow

YTC Developer
Chậc, tạm biệt con của Ruby, con đi rồi thì tốt , đỡ phải ở chốn địa ngục trần gian. =]]

Xin lỗi , nói thẳng, anh biết chi phí để nuôi 6-7 con đó là bao nhiêu không, 13-15 tr anh nói chả là cái thá gì, người chưa từng nuôi qua thì đừng nói. Không tin cứ lên viet-pet mà hỏi nhà nào có mèo đẻ ấy :)). Trừ khi là người tính toán chi phí mọi bề thì mới có việc bán ăn lời, mèo tôi nuôi anh cứ lên hỏi mọi người nuôi bằng gì mà anh nghĩ chi phí là thấp để bán ăn lời :). Đính chính chút là giá từ 2tr-2tr2 nhé, chưa con nào vượt quá giá đấy đâu :)), lại tâng bốc lên rồi =]].

Nói thật, cũng tính thứ 3 qua nhà nói chuyện đàng hoàng, mà vợ anh hỏi thì dối lên dối xuống là không bán (mà tin bán thì đăng rành rành ở đây), vậy mà còn mạnh mồm bảo tính trả lại. Nói thật chứ tính trả lại thì trước khi anh đăng bán, tôi chả nhận được hay tin nhắn nào báo là trả mèo cho tôi cả. Toàn là bị đăng bán phát hiện ra xong còn chối leo lẻo.

Anh chị cũng có số điện thoại của tôi, sao không liên lạc trước khi đăng bán mà bảo tôi phải liên lạc, sao tôi biết anh chị bán nó mà liên lạc, nực cười. Một cuộc điện thoại thông báo cũng không có. Giờ lên đây dẻo mồm miệng. Tôi cũng nhắn tin hỏi vợ anh đàng hoàng là có bán mèo không mà vợ anh cũng có nói thật đâu. Toàn là giả dối !

Sao không trả lời ở đây mà qua trang 1 làm gì, tính làm chuyện để ý công kích trước à . Cũng không có nhiều thời gian để đôi co với anh, con người anh thế nào mọi người đọc xong sẽ hiểu,. Không cần anh phải đạo đức giả làm gì. Mèo đi rồi tôi gặp mấy loại người như anh chị làm chi, bẩn mắt :))

yamatoxkw

Nói thẳng ra mấy em cũng thuộc loại dân buôn bán, cũng ăn thua từng đồng cắc bạc thì đừng lên mặt dạy đời trách móc tình càm, nghe đạo đức giả lắm, anh nghe thối cả tai mắt.
Em nói là Nhưng chưa bao h nghĩ mua rùi bán để trục lợi :|, anh nghe thúi cả người, nếu ko trục lợi, mời em qua www.yeudongvat.org đi, ở đó người ta chỉ có cho + chăm và tình cảm với động vật phi lợi nhuận, ko phải đem mèo ra bán như em đâu.
Đạo đức giả quá

Còn anh đưa ra giá vậy, mấy em thấy trả sao mà nếu là em trong là người bán thấy ok là đc.
Gía anh mua ko rẻ, nói thật là bị chém chứ mà rẻ gì, đem cái giá ra so với topic người bán xem anh đc giàm đc cắc bạc nào ko?

Mà anh biết người Hoa thật thà tốt bụng lắm, chứ ko phải loại tào lao như anh gặp hôm mua mèo.

Mấy em thích dìm hàng thì kệ mấy em, đúng là đàn bà như buôn bán ngoài chợ.

A làm j mà lồng lộn lên như cày bị thọc tiết thế, người ta nói đúng chứ sai đâu, anh nói ng khác tào lao vậy chứ anh có xem lại chính bản thân mình không, ng ta ko tào lao sao tiếp dc cái loại ng tào lao như anh =]], mở miệng ra là yêu chó yêu mèo, nhưng hở tý là đem cả cái sở thú tạp nham ra khoe hàng là sao @@.

"mời em qua www.yeudongvat.org đi, ở đó người ta chỉ có cho + chăm và tình cảm với động vật phi lợi nhuận, ko phải đem mèo ra bán như em đâu. " không hiểu nổi là tại sao có thể nói dc câu này =]], nói ng khác mà không biết bản thân mình thế nào :)), đúng là IQ còn thua cả con chó, con mèo.

"Đạo đức giả quá" a nói ng khác đạo đức giả vậy chắc a đạo đức thật hả?

"Gía anh mua ko rẻ, nói thật là bị chém chứ mà rẻ gì, đem cái giá ra so với topic người bán xem anh đc giàm đc cắc bạc nào ko?" nếu anh cho là a mua ko rẻ vậy a thử dám public giá anh mua cho tất cả mọi ng cùng xem có dc ko???c

"Nói thẳng ra mấy em cũng thuộc loại dân buôn bán, cũng ăn thua từng đồng cắc bạc thì đừng lên mặt dạy đời trách móc tình càm, nghe đạo đức giả lắm, anh nghe thối cả tai mắt.
Em nói là Nhưng chưa bao h nghĩ mua rùi bán để trục lợi :|, anh nghe thúi cả người," anh nên chú ý 1 diều rằng, từ đầu topic tới h ko ai nói a thơm đâu :)) bởi vì vc nhà a nó đã thối hơn cả phân rồi ;;). Khổ thân cho nhà ai dc vc nhà anh ghé thăm, chắc họ phải khử mùi dữ lắm :)).

vc a giàu quá, làm bạn với nguyên "1 bầy chó", hẳn chủ tớ giống nhau lắm :D.

Thôi thì để bớt dư luận a ứ public giá anh mua bé đi để ng ta tham khảo trả giá, chứ a dể giá lên rồi tháo giá xuống vầy ng ta gọi đến vc a chém đứt cổ ng ta thì tội lắm.

P/S:

Dạy 1 con mèo đi WC đúng chỗ còn không dc, vc a làm chật đất VN quá

yamatoxkw

đã gả bé đi. Cám ơn các em đã dìm hàng.

Riêng với Hiền bán mèo: mèo nhà em đẻ 1 lứa từ 6-7 con. Mỗi con em bán 2.2-2.5, vậy là mỗi đợt em thu về từ 13-15 triệu, Em đã gả được 3 đợt mèo theo như topic đăng bán mèo em ghi, tổng cộng là thu về bao nhiêu??? vậy em còn nói em không tính toán vụ lợi chỗ nào? Xem trên topic khác người ta gả mèo đi với giá thấp hơn em nhiều đấy.

Lúc đầu muốn trả lại mèo cho em. Nhưng lên topic thấy em ăn nói chợ búa quá, theo kiểu ăn không được phá cho hôi nên anh chị cũng không muốn trả lại mèo cho em nữa mà đem gả bé đi.

Pháp luật nhà nước khi đã bán đi, tiền đã nhận rồi thì em không còn quyền hạn nữa. Em cầm tiền rồi, người ta không nuôi được đem gả đi em lấy tư cách gì ra để nói này nói nọ? Trước khi nói em đã suy nghĩ kỹ chưa?

Xem lại tin nhắn đi nha em, bất cứ thứ gì em hỏi anh chị trả lời đàng hoàng chứ không phải cái kiểu mèo vờn chuột gì với em. Nếu chơi mèo vờn chuột thì chẳng cho em biết địa chỉ nhà làm cái gì.

Em đã biết số đt của anh chị, cần gì nói trực tiếp, sao cứ phải lôi lên topic để nói làm gì? Cần thì đến nhà gặp nc tử tế, hay em quen cái kiểu ăn nói xấc lấc đó?

Em hẹn thứ 3 qua nhà anh chị, anh chị cho em địa chỉ để em qua rồi ngồi nói chuyện luôn. Hôm nay chủ nhật, em lên đây rồi nói lung tung. Em là con gái sao nóng tính vậy em?

Còn những bạn khác anh chị không cần quan tâm, tuổi teen thiếu suy nghĩ nông cạn. Chưa biết cái gì đã nhảy vào nói năng bậy bạ. Anh chị đã gọi đt cho 1 bạn ở đây nói chuyện trực tiếp chứ không phải nhắn tin không trả lời.
Anh chị có nhiều việc phải làm chứ không rảnh ngồi nói qua nói lại. Đây là lần cuối nói trên đây.
Riêng với bé Hiền, nếu em có bức xúc gì đến gặp anh chị trực tiếp, anh chị sẵn sàng tiếp em.

Cứ tính 6 7 con mèo ăn royal canin + dealac trong vong 4 tháng từ mang thai đến lúc sanh sẻ biết lời dc bao nhiêu trong đó =]], ngu mà cứ tỏ vẻ nguy hiểm, haiz

atgx

chuyện cũng có gì đâu.Có thể vì lý do gì đó mà người ta không nuôi được nửa nên bán.Còn nếu về vấn đề mua qua bán lại kiếm lợi nhuận cũng được vậy.Khách quan mà nói người ta mua về cũng chăm sóc cho các em nó được tốt rồi người ta mới bán đi được.Mình chỉ ghét mấy người bán dạo ngoài đường để mấy em nó phơi nắng phơi mua,ăn uống thì chỉ có nước tương với đồ thừa.
Mỗi người 1 hoàn cảnh bạn Hiền cũng thông cảm cho người ta,đăng bán mà nói cho bạn cũng ngại.Còn vấn đề khi mua thì thuận mua vừa bán.Bạn hiền đã chấp nhận bán rồi nghĩa là bạn thỏa mản với mức giá đó còn chuyện khi mua người ta trả giá ( ai mua chẳng thế mỗi người mỗi cách) là điều đương nhiên trong mua bán rồi.

Whitexsnow

YTC Developer
chuyện cũng có gì đâu.Có thể vì lý do gì đó mà người ta không nuôi được nửa nên bán.Còn nếu về vấn đề mua qua bán lại kiếm lợi nhuận cũng được vậy.Khách quan mà nói người ta mua về cũng chăm sóc cho các em nó được tốt rồi người ta mới bán đi được.Mình chỉ ghét mấy người bán dạo ngoài đường để mấy em nó phơi nắng phơi mua,ăn uống thì chỉ có nước tương với đồ thừa.
Mỗi người 1 hoàn cảnh bạn Hiền cũng thông cảm cho người ta,đăng bán mà nói cho bạn cũng ngại.Còn vấn đề khi mua thì thuận mua vừa bán.Bạn hiền đã chấp nhận bán rồi nghĩa là bạn thỏa mản với mức giá đó còn chuyện khi mua người ta trả giá ( ai mua chẳng thế mỗi người mỗi cách) là điều đương nhiên trong mua bán rồi.

Mình cũng hiểu ý bạn, nếu không có khả năng nuôi mà gả về cho chủ mới mình cũng không trách làm gì, cũng cứ cho là mới mang về 1 tuần mà đội giá lên 500k là bình thường đi, bỏ qua vấn đề giá.

Cái mình tức ở đây chính là thái độ không thành thật, theo bạn nói có thể người ta bán ngại khong nói với mình. Nhưng cái đêm mình đọc tin đăng bán ở đây, mình đã rất lịch sự nhắn tin hỏi là mình thấy 1 tin đăng bán 1 bé mèo rất giống bé mình đã bán cho anh chị ấy, và mình hỏi là điều đó có thật không và chị ấy bảo "Không có đâu em à, em lầm thôi", dù mình vẫn bán tín bán nghi và sau đó có nhắn 1 tin hỏi là "Chị có thể cho em biết chồng chị tên gì không", vì mình thấy người đăng bán là con trai thì nhận lại 1 tin đánh trống lảng rằng này nọ kia.

Và hôm sau thì lên đây lại thấy chồng lên đây nói này nói nọ, nói người bán thế này thế kia, chồng thì đánh vợ thì xoa, phối hợp ăn ý thật ấy.

Và cũng đúng, mình bán rồi mình không có quyền gì, cái mình bực chỉ là trước giờ rất ghét những ai mua đi bán lại mèo của mình. Trước đây cũng có 1 bạn bán lại nhưng vì lý do cá nhân bạn ấy để lại mèo rất đúng giá dù đã nuôi 2-3 tháng trời, chả tính chi phí gì vào cả. Còn đây mới nuôi chưa đến 2 tuần mà cũng tính chi phí nọ kia, rồi chê bai mắc rẻ, rõ là người tính toán thế kia mà miệng thì cứ như làm từ thiện, làm như mình cao thượng lắm. Còn mèo thì cứ nhốt trong wc, nhốt và cột.....

Đọc từ đầu đến cuối, bạn cũng thấy được là ai đã to tiếng trước, mình chỉ phản ứng lại, còn người nào nói chuyện xấc láo trước thì biết liền ấy mà.

atgx

Mình cũng hiểu ý bạn, nếu không có khả năng nuôi mà gả về cho chủ mới mình cũng không trách làm gì, cũng cứ cho là mới mang về 1 tuần mà đội giá lên 500k là bình thường đi, bỏ qua vấn đề giá.

Cái mình tức ở đây chính là thái độ không thành thật, theo bạn nói có thể người ta bán ngại khong nói với mình. Nhưng cái đêm mình đọc tin đăng bán ở đây, mình đã rất lịch sự nhắn tin hỏi là mình thấy 1 tin đăng bán 1 bé mèo rất giống bé mình đã bán cho anh chị ấy, và mình hỏi là điều đó có thật không và chị ấy bảo "Không có đâu em à, em lầm thôi", dù mình vẫn bán tín bán nghi và sau đó có nhắn 1 tin hỏi là "Chị có thể cho em biết chồng chị tên gì không", vì mình thấy người đăng bán là con trai thì nhận lại 1 tin đánh trống lảng rằng này nọ kia.

Và hôm sau thì lên đây lại thấy chồng lên đây nói này nói nọ, nói người bán thế này thế kia, chồng thì đánh vợ thì xoa, phối hợp ăn ý thật ấy.

Và cũng đúng, mình bán rồi mình không có quyền gì, cái mình bực chỉ là trước giờ rất ghét những ai mua đi bán lại mèo của mình. Trước đây cũng có 1 bạn bán lại nhưng vì lý do cá nhân bạn ấy để lại mèo rất đúng giá dù đã nuôi 2-3 tháng trời, chả tính chi phí gì vào cả. Còn đây mới nuôi chưa đến 2 tuần mà cũng tính chi phí nọ kia, rồi chê bai mắc rẻ, rõ là người tính toán thế kia mà miệng thì cứ như làm từ thiện, làm như mình cao thượng lắm. Còn mèo thì cứ nhốt trong wc, nhốt và cột.....

Đọc từ đầu đến cuối, bạn cũng thấy được là ai đã to tiếng trước, mình chỉ phản ứng lại, còn người nào nói chuyện xấc láo trước thì biết liền ấy mà.

Mình cũng như bạn bán 3 em giá gốc là 2triệu 1 em.có người mua 1 cặp hiện đang rao với giá 4triệu5 / 2 em ( lúc trước thì rao tới 3 triệu 1 em) mình cũng không nói gì mặc dù cũng xót. Tại nhà sắp có em bé mà 3 em xù thì thi nhau rãi lông đầy cả nhà ( cục cục như bông gòn luôn).Việc mua qua bán lại thì khó tránh chỉ biết lúc đầu phải chọn mặt gữi vàng giùm các em nó thôi.Thật ra thấy chủ topic rao giá thế thôi mà giá bán ra bao nhiêu thì chỉ có người mua và họ biết.
Kinh nghiệm mình thấy mấy người cò trả giá ghê lắm nên cứ để giá cao sau đó tới xem họ như thế nào rồi thương lượng.Chuyện cũng qua em nó cũng có nhà mới bạn Hiền xem như rút kinh nghiệm vậy.Chúc bạn vui vẻ

I♥umeo

T.Viên Năng Động
chủ topic đã bán dc mèo ,nên mình close topic khi chủ topic chưa yêu cầu để tránh tình trạng tranh cãi quá mức

Status
Không mở trả lời sau này.