• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Cần tìm chủ mới cho 3 pé mèo dễ thuơng :)

Status
Không mở trả lời sau này.

lequang107

Chào các bạn,

Hiện tại mình đang kiếm chủ mới cho 3 bé mèo nhà mình. Nhà mình bán rồi, cả nhà cùng dọn qua chung cư thuê 1 căn để ở, nhưng do chị mình có em bé 1 tuổi nên quyết liệt ko cho mèo chạy trong nhà, mình đành phải nhốt nó vào trong phòng của mình và mẹ, và cũng vì vậy mà tối nào mẹ mình cũng phải ra ngoài phòng khách để ngủ do sợ ảnh hưởng lông mèo… Mình nhớ trong lúc mình khó khăn và buồn nhất thì 3 bé luôn bên cạnh mình, chính vì tình cảm thân thương đó mà mình đã hứa với 3 bé nhất định sẽ chăm sóc chúng thật tốt, thật tốt… Từ lúc nhà mình xảy ra chuyện đến giờ mình đã làm rất nhiều cách có thể tự tay nuôi và chăm sóc các bé, nhưng có lẽ bây giờ 3 bé cần có sự chăm sóc yêu thương từ một người có điều kiện để nuôi hơn mình… Cách đây 1 tuần mình đã cho được 2 bé, cô chủ mới cũng rất thương mèo nhưng do vì ba mẹ bạn ấy không thích nên bạn ấy cũng ko còn cách nào khác, đành gởi lại cho mình.

3 bé mèo của mình tên Chi, Chô và Đen. Pé Chi (khoảng 3 tuổi, con gái đã triệt sản) và pé Đen (1 tuổi, con trai) là 2 mẹ con, từ nhỏ đã sống chung với nhau, mấy ngày trước mình cho cũng cho chung với nhau, có thể nói trong lúc sợ hãi nhất 2 bé luôn có nhau, nên mình thật sự muốn 2 bé có thể về cùng 1 chủ. Còn bé Cho (2,5 tuổi, con gái đã triệt sản) thì rất sợ mỗi khi bé Đen đến gần nên chắc ko thể để 2 bé ở gần nhau, đây là lỗi của mình, do lúc Cho thấy Chi sinh mèo con thì rất sợ, mà ngay thời điểm đó chị mình sinh em bé, mình phải lo phụ chị chăm em bé nên ko thể gần gũi và an ủi Cho được, mình cứ nghĩ là để tự nhiên tụi nó sẽ thân, nào ngờ lâu dần nỗi sợ trong Cho lớn dần mà mình cũng ko biết, tội nghiệp, chắc em cô đơn lắm… Hiện tại mình cũng có 1 chỗ để có thể nuôi, nhưng ko gian nhỏ ko thể chạy nhảy, và ở đó có rất nhiều người lạ. Mình có nghe nói mèo lớn về chỗ mới và gặp người mới thì rất sợ, phải có người thật sự yêu thương , luôn chăm sóc và vuốt ve bé thì mới mong bé có thể bình thường trở lại, nhưng nếu để bé ở đó, mình thật sự ko vuốt ve các bé thường xuyên được, cũng ko được ở chung, ngủ chung để các bé thấy tình thương của mình thế nào, mà chỉ có thể nhốt lại và để ở đó…

Hiện tại mình đang muốn tìm 2 người chủ cho các bé, 1 người có thể chăm sóc cả Chi và Đen, người còn lại xin bảo bọc cho Cho. Tuy các bé chỉ là mèo bình thường nhưng với mình các bé là những người bạn thân thật sự, luôn ở bên mình trong những lúc mình sợ hãi và cô đơn nhất, nên mình thật sự mong bạn nào có đủ tình yêu thương giúp mình chăm sóc tốt các bé thì hãy đón nhận các bé, xin giúp mình tiếp tục thực hiện lời hứa ngày nào… xin cảm ơn các bạn thật nhiều, thật nhiều…

Đây là hình của Chi và Đen

Đây là hình của Chi

Đây là hình của Chô

Một lần nữa mong bạn nào thật sự thương yêu các bé xin hãy nuôi giúp mình. Cám ơn các bạn!!!
Số điện thoại của mình: 0909 56 96 26 (mình tên Mai)
À mình ở thành phố Hồ Chí Minh nhe các bạn

hathuong14_9

mình thích bé Chô quá!nó rất giống con Bống út ở nhà của mình!
nhưng vợ chồng mình đang ở tập thể muốn có Chô quá mà không dám nuôi!hic
mong 3 bé đc các chủ mới đầy tình thương như chủ lequang107!!

nature

vẫn chưa ai nhận hả bạn? mấy hôm trước mình có nhắn tin cho bạn rồi bạn bảo có gì hẹn gặp nói chuyện mà lâu quá hic

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bạn ơi cho mèo ta lớn thì nên cận thận nha .. h cũng có nhìu người xin rồi bán vào tiêu hổ lắm .. tốt nhất là bạn nên bán chứ k nên cho .. :lac_dau:

Status
Không mở trả lời sau này.