• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HCM] Kinh nghiệm tìm chó thất lạc

sansan102

YTC Developer
Chào các bạn,

Hôm qua mình nằm trong số những người ko may mắn vì ox mình chở cún đưa mình đi làm, trên đường về thì bị tai nạn nên cún đứt dây chạy mất tiêu. Mình và ox chạy xe + đi bộ 4 tiếng vòng vòng Q4 kiếm em nó mà chỉ nghe nó bị xe tông rồi từ đó ko ai thấy. Mình lấy hình đem photo và gửi tờ rơi xung quanh khu vực đó.
Mình cũng chạy ra LHP gặp 2 lái chó. Mình đưa hình cho 1 ông ở tiệm Phương Vinh ông đó nói sẽ đến lò kiếm cho mình. Mình thấy ổng xách xe chạy định chạy theo mà ổng chạy nhanh quá nên mấ dấu. Mình quay về Q4 kiếm tiếp. 2 tiếng sau gọi cho ông đó, ổng báo là có 1 con chó giống vậy kêu lên coi. Nó đòi 3tr. Mình nghĩ cơ hội em đó là Louis của mình ko cao nhưng cũng lên xem sao. Ông đó kêu mình ngồi ở quán cafe gần tiệm ổng đợi nhưng mình ko đợi mình đòi chạy theo. Ổng dẫn qua 1 hẻm nhỏ bên đường kêu mình đợi ở ngoài nhưng mình chạy theo vo trong. Có 1 căn nhà xập xệ trong đó tối om, ông đó dẫn Louis mình ra. Mừng quá chừng ko ngờ kiếm lại được em nó còn nguyên vẹn chỉ bị trầy đầu gối 1 tí,

Vậy theo mình nghĩ nó đúng là bị bán cho lò rồi ông đó chạy lên lò mua lại. Theo mình thì các bạn thất lạc chó thay vì post bài online thì đem hình mấy bé gửi hết cho mấy tiệm bán chó trên LHP 80% kiếm ra. Có điều 1 khi kiếm được thì giá cao ngất ngưởng :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Chúc các bạn có chó mèo thất lạc sớm kiếm được các em. :gongxi-1:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Hôm trước em gái anh mất chú chó nhỏ Peemer. Anh rong ruổi khắp các ngả đường, gửi hình khắp nơi, để có thể kể ra thì là những khu như : Nguyễn Kiệm, Trường Chinh, Cầu Kiệu, Lê Hồng Phong, 2 khu ở Thủ Đức & Gò vấp nữa. Rồi biết được tin Peemer đã bị người khác mua mất rồi, buồn ghê :blush:

Nhớ nhất là đến 1 lò chó ở Lê Văn Sĩ, nơi đây chuyên làm thịt chó, ông chủ nhìn mặt như ... luôn, trong nghề mấy chục năm, sắc mặt nhìn nhợt nhạt & lạnh. Để hình & cho mỗi thằng bé 300k tiền xăng tụi nó chạy đi tìm chó, nhưng không có kết quả. Nhớ nhất là vì nhìn ánh mắt đàn chó sắp bị làm thịt, ko cứu được con nào, lòng cảm thấy "một cái gì đó" mãi đến tận bây giờ. "Một cái gì đó" là cảm giác thật khó chịu, nóng bức, day dứt khiến chiều đó phải ...xuống tóc luôn :blush:

Mặc dù không tìm lại được nhưng thấy nhẹ lòng, dù sao cũng cố gắng hết sức để tìm rồi. Nhiều lúc thấy hình như mình có vấn đề về thần kinh, nhưng nhớ lại ngày trước lúc mất Subin, mình cũng chạy khắp nơi. Hôm mèo Xiao trốn trong góc nhà, mình cũng nao hết cả người chạy đi tìm. :)

Chúc cho những bạn thất lạc chó mèo may mắn hơn mình.

sansan102

YTC Developer
Em thật sự thấy mình may mắn vì kiếm được Louis chỉ trong vòng mấy tiếng đồng hồ. Nó mà bị bán đi tỉnh thì chắc e sống ko nổi. Em thật ngưỡng mộ những người có lòng như anh Pate. Nếu mà e kiếm ko ra Louis chắc e ko bao giờ từ bỏ luôn. Nhà e ai cũng kêu e điên mà lúc mới mua nó về e với nó hoạn nạn có nhau 2 đứa ra mướn nhà ở riêng nên tình cảm thì ko sao tả nổi.
E thấy một khi đã bị lạc thì cơ hội kiếm được các bé thông qua diễn đàn là cực kì mong manh... công nhận ông lái ở tiệm đó lẹ thiệt ổng hứa với e 2 tiếng là đúng 2t có luôn đó anh

lekhoa2812

T.Viên Năng Động
mình có ý kiến thế này nếu cún bạn mất rồi thì khi bạn mua lại cún thì mấy cái lái nó bán giá cắt toàn thân lun đó . bạn nên nhờ người khác đến mua cún của bạn thì khi đó nó sẽ bán rẻ lắm . Hồi trước , mình có đi qua LHP thấy em kia mua em nhật giá 1 triệu 1 em này chê mắc quá không mua đến khi chủ nó tới thì tự nhiên giá trên trời rơi xuống 2 triệu 500k. mong mấy bạn có cún bị mất thì cứ thử cách này xem coi sao nhé !!! :03: biết đâu chừng nó hiệu nghiệm

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
mình có ý kiến thế này nếu cún bạn mất rồi thì khi bạn mua lại cún thì mấy cái lái nó bán giá cắt toàn thân lun đó . bạn nên nhờ người khác đến mua cún của bạn thì khi đó nó sẽ bán rẻ lắm . Hồi trước , mình có đi qua LHP thấy em kia mua em nhật giá 1 triệu 1 em này chê mắc quá không mua đến khi chủ nó tới thì tự nhiên giá trên trời rơi xuống 2 triệu 500k. mong mấy bạn có cún bị mất thì cứ thử cách này xem coi sao nhé !!! :03: biết đâu chừng nó hiệu nghiệm

zụ này đương nhiên mà chú cái gì cũng vậy còn tùy vào mức độ "rên rĩ" của chủ nữa tụi nó làm lâu năm nên tinh ý đong đếm nước mắt lắm như cô bé sansan trên kia đòi đi theo ko chịu chờ ~~~~~> yêu chó = cắt cổ lấy máu
có lần mình rãnh hơi dạo dạo ngoài LHP thử ghé 1 tiệm hỏi con chó nhật lai lúc đầu chưa hỏi đâu mình mân mê mân mê 1 lúc ẳm lên ẳm xuống hỏi nó nhiu thì nó nói 1tr1 mình là bộ cò kè kêu bớt 900k thì nó ko chịu mình đứng đó khoàng vài phút sau có 1 chị lại hỏi đúng con chó mình hỏi rồi chủ tiệm nói : em trai này mua 900k rồi . Người chị kia trả 1 tr thế là 2 bên vào trong làm gì đó :D mình bík tỏng trò này rồi mà :D . củng gọi là cò đấy nhưng là cò chó.

salem_85

T.Viên Năng Động
Chỗ nào cũng vậy, tụi nó thấy chủ chó, chủ mèo tới chuộc là ra giá cắt cổ. Khoảng hơn 10 năm trước, bé mèo Xiêm nhà mình đi mất, ra Cầu Kiệu hỏi thì tụi nó nói đợi; 1 lúc sau có người mang 1 bao bố tới, mở hé bao cho mẹ mình xem, đúng là em Xiêm nhà mình rồi, mẹ mừng rơi nước mắt.
Tụi nó bảo phải đưa 300 ngàn tiền chuộc bé ( lúc đó 300 ngàn cũng là 1 số tiền lớn). Mẹ mình tính thôi không chuộc nữa nhưng thấy không đành lòng nên chịu chuộc. Sau đó mới được biết nếu mẹ tới trễ hơn 1 chút là mèo Xiêm nhà mình đã bị người ta mang ra chỗ thịt mèo rồi.

MÌNH MẤT COCA ĐC 2 NGÀY, LÒNG ĐAU NHƯ CẮT, BỮA H ĐI RA ĐI VÔ LHP HOÀI MÀ CHƯA CÓ KHẢ THI GÌ...AI CŨNG BẢO MÌNH KHÙNG, NHƯNG NUÔI 8 NĂM RỒI, CÒN TH6AN HƠN CHỊ EM RUỘT NỮA.

Hôm wa đi kím Coca đi lạc tới chỗ Trại bắt chó đi rong thấy 3 bé chó ở đó, Ng ta nói bắt lúc sáng qua ở Thủ Đức, mọi người ơi có ai bị mất chó ko, pm mình chỉ cho đi lấy lại, ở 254 Lí Chính Tháng, Q3. sau 72h ko ai nhận bị tiêm thuốc độc rồi thiu hủy nha...0937.73.1141
Có hình nhưng ko bít bỏ vô đây ntn nữa...pm yahoo mình send coi fai ko?yahoo: mango_princess_87

love my family

chào các bạn,hôm nay ở chỗ mình có mưa to mà mẹ mình đi du lịch nên có ba bố con đi ăn cơm không hiểu sao chú chó ô-đi nhà mình ra được rồi đi đâu không biết đến giờ nó vẫn chưa về mà mưa thì to,ô-đi nhà mình lại sợ sấm nữa mình lo quá không biết làm thế nào,các bạn có thể tư vấn cho mình làm sao để tìm ra ô-đi được không,hiện giờ mình chỉ có ảnh lúc nó còn bé(hồi mới đón nó về)thôi,nên mình không biết làm thế nào,mong các bạn tư vấn