• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM_ Bán mèo 34 lai Nga

monok204

T.Viên Năng Động
mong bé sớm về nhà mới nè

meomap_87

Bạn ơi, bé mèo nào mới về nhà cũng cần có thời gian làm quen với môi trường mới và những con mèo ở đó, nếu bạn thật lòng yêu bé sao bạn không đợi thêm thời gian cho bé làm quen mà đã vội cho em nó ra đi thế. Dù sao cũng up cho bé sớm tìm được chủ mới. Đây là những thông tin cụ thể về bé mà mình đã đọc được.
http://forum.viet-pet.com/showthread.php?t=63899&page=3

Boo Boo

YTC Developer
Cố vượt qua khó khăn ban đầu đi bạn ơi, để em nó đỡ bị chuyển nhà liên tục, khổ thân em nó.
Không cố được thì......... Up cho bạn!

soujiru

thực sự thì mình cũng buồn lắm nhưng hai em mèo nhà mình giận bỏ cơm không ăn 2 bữa rồi mà 2 em ấy thì mình nuôi từ lúc đẻ đến giờ nên không nỡ nhìn nó như vậy :(
mà hôm nay mình có gọi bên mình mua nick salem_85 bên forum viet-pet hỏi thử mình chịu chở em ấy về nhà cũ(nhà mình ở cách nhà chị đó 50-60 phút chạy xe mình thực sự muốn nuôi mới đội mưa đi đến đón về) và chịu lỗ 500-800k nhưng mẹ chị ấy chỉ nói 1-2 câu cực phũ kiểu cô bán mèo rồi không phải việc của cô thế nhé... rồi cụp máy luôn nên mình mới lên forum để tìm người nào yêu thương em ấy cho em ấy được sướng 1 tí

salem_85

T.Viên Năng Động
Mình là người đã bán em ấy cho bạn nè. Phải công nhận hơn 6 giờ tối hôm qua trời mưa nhưng bạn vẫn đến rước em chứng tỏ bạn rất yêu bé vậy mà tại sao mới có mấy tiếng đồng hồ sau (11g43 tối) bạn lại quyết định bán em ấy. Hôm nay mình mới vào 2 trang 5s và yêu thú cưng mới biết là bạn đăng bán em ấy. Bạn cũng mới gọi lại cho mình xin trả lại và xin chịu lỗ nhưng mẹ mình cũng đã nói rõ ràng rằng chỉ khi nào các bé nhà mình đem về bị ốm thì mình sẵn sàng nhận lại mà không cần bù bất cứ số tiền nào và mình không thể nhận lại số tiền mà bạn nói ở trên vì lý do đó được. Mình cũng không phải là dân buôn bán như cái kiểu mà bạn nói nếu không chẳng dại gì mà mình lại không nhận lại số tiền mà bạn bù vì bé nhà mình hoàn toàn khỏe mạnh(mà cũng chính bạn là người cúp máy trước dù đang nói chuyện với người lớn). Bạn đã nuôi mèo một thời gian có lẽ bạn cũng hiểu những vấn đề khi đem một bé mèo mới về nhà đúng không ? Bạn có đủ kiên nhẫn để chăm sóc và hiểu bé không? Nếu không thì mình ủng hộ việc bạn đăng topic này. À, mà nếu bạn đã muốn đổi lại bé cho mình thì lẽ ra bạn nên gọi cho mình trước khi đăng bán bé trên cả 2 trang 5s và yêu thú cưng (bạn gọi nhỡ lúc 9g 52 sáng nay và mình cũng đã gọi lại ngay sau đó). Bé mèo nào mình bán đi mình cũng đều rất yêu thương và mong muốn bé tìm được chủ tốt, mong bạn thông cảm.

salem_85

T.Viên Năng Động
Mình sẽ không nhận lại bé nhưng để tránh cho mình và bạn khó xử, mình sẽ up phụ bạn mong cho bé sớm tìm chủ mới. Thêm tí ảnh của bé.

soujiru

Vì đây là 2pic mua bán nên mình cũng ko muốn gây war. Theo như ban mình nói thì mẹ bạn salem cúp máy trc. Cái này cũng chẳng đáng cãi làm j.
Hum wa về thấy mí pé khè, gừ nhau như vậy mình đã tìm hiểu kinh nghiệm. có mí bạn nói là có thể nhập bầy đc nhưng cũng có khả năng chết, mà mình thì ko muốn chút nào. Mình ko fải lúc nào cũng ở nhà đẻ canh mí bè đc nên cả nhà mình mới bàn là thôi tìm người khác nuôi pé. Tối wa mình ko ngủ đc vì lo lắng. Mình cũng mới nuôi mèo thui nên ko có kinh nghiệm lắm. Mình cũng muốn mí pé hòa hợp, ko thì phải bán thui.

Ai yêu pé thì rước pé về nha

Boo Boo

YTC Developer
closed

em tìm đc chủ mới cho pé, rất thương pé ruì. Thãn mọi ng đã up phụ

Ồ, thật sự là may cho bé. Mới tí tuổi đầu mà chuyển nhà nhiều quá. Mong bé luôn được sống trong sự yêu thương của chủ mới!
Dầu sao cũng thông cảm cho "nguyên chủ" này!

Gemma

Hi mọi người!
Mình là chủ mới của bé mèo đã được rao bán ở đây. Mình đón bé về được đúng hai tuần rồi. Bé rất lanh lợi và thông minh. Mình đã tập cho bé đi vệ sinh đúng chỗ. Bé rất thích dạo chơi ngoài khu vườn nhỏ trước cửa và hù dọa cả chị chó con lớn hơn bé 1 tháng tuổi. Ông xã mình cũng rất thương bé. Bé rất nhõng nhẽo và thích sán lại gần người, biết tự đi vào phòng ngủ khi muốn ngủ và nhảy ngay lên giường ngủ một mình hoặc ngủ cùng với cả người. Bé cũng rất mạnh khỏe và hôm nay đã cân nặng được 1kg rồi. Mình đang tìm cho bé một cô bạn gái thuộc chủng mèo Anh. Ai có mối bán mèo thuần chủng Anh ở Sài Gòn giới thiệu cho mình biết với nhé.
Mình cũng upload một số ảnh mới nhất của bé trong các sinh hoạt hàng ngày của bé: chơi với chị chó, ăn uống, dạo chơi ngắm hoa ngoài vườn... để ai quan tâm đến bé biết thêm thông tin về bé. Cảm ơn mọi người đã quan tâm.
View attachment 1329View attachment 1330View attachment 1331View attachment 1332View attachment 1333View attachment 1334

Boo Boo

YTC Developer
Hi mọi người!
Mình là chủ mới của bé mèo đã được rao bán ở đây. Mình đón bé về được đúng hai tuần rồi. Bé rất lanh lợi và thông minh. Mình đã tập cho bé đi vệ sinh đúng chỗ. Bé rất thích dạo chơi ngoài khu vườn nhỏ trước cửa và hù dọa cả chị chó con lớn hơn bé 1 tháng tuổi. Ông xã mình cũng rất thương bé. Bé rất nhõng nhẽo và thích sán lại gần người, biết tự đi vào phòng ngủ khi muốn ngủ và nhảy ngay lên giường ngủ một mình hoặc ngủ cùng với cả người. Bé cũng rất mạnh khỏe và hôm nay đã cân nặng được 1kg rồi. Mình đang tìm cho bé một cô bạn gái thuộc chủng mèo Anh. Ai có mối bán mèo thuần chủng Anh ở Sài Gòn giới thiệu cho mình biết với nhé.
Mình cũng upload một số ảnh mới nhất của bé trong các sinh hoạt hàng ngày của bé: chơi với chị chó, ăn uống, dạo chơi ngắm hoa ngoài vườn... để ai quan tâm đến bé biết thêm thông tin về bé. Cảm ơn mọi người đã quan tâm.
View attachment 1329View attachment 1330View attachment 1331View attachment 1332View attachment 1333View attachment 1334

Mừng cho bé đã về nhà mới, mong bé được định cư lâu dài ở đó!