• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help cách nuôi vine snack lúc mới bắt ngoài tự nhiên.

thiencom86

Giúp mình với, mình mới bắt dc 2 con vine snack size ~30cm.Mình nuôi dc 4 ngày rồi mình bắt thằn lằn cho ăn mà vẫn ko ăn. Ko biết mấy e đó có ăn cá hay dế khổng nhỉ. Các bạn tư vấn cách cho chúng ăn với thức ăn của chúng giúp mình nha.
còn đây là hình của 1 e mình dag nuôi.

kuz4iluv

YTC Developer
bọn vine snake bắt ngoài tự nhiên rất hay có cái thói xấu là nhịn ăn nhịn uống cho đến chết @@,bạn cứ để pinky hoặc cá mồi vào,setup chuồng thật giống môi trường tự nhiên xem sao, nếu may mắn thì e nó sẽ ăn, và từ đó thì nó ăn đều đặn ^^
Thân

thiencom86

bọn vine snake bắt ngoài tự nhiên rất hay có cái thói xấu là nhịn ăn nhịn uống cho đến chết @@,bạn cứ để pinky hoặc cá mồi vào,setup chuồng thật giống môi trường tự nhiên xem sao, nếu may mắn thì e nó sẽ ăn, và từ đó thì nó ăn đều đặn ^^
Thân

Thanks bạn, tối wa tụi nó đã chịu ăn thằn lằn, cá mồi thì không chịu ăn. Có cách nào tập cho tụi nó ăn cá mồi không nhỉ? Bắt thằn lằn khó wa.