• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help ! Cún nhà mình kén ăn, lười vận động

HwangBeakHyun

tình hình là thế này:
Nhà mình có nuôi 1 con chó , khoảng 3 tháng, giống chó nhỏ, lùn và cột đc hơn 1 tháng. Bình thường 1 ngày ăn 4 bữa vì vẫn còn nhỏ nên ăn nhiều (đói là kêu la), thích gặm,rất tinh nghịch, năng động .
Tự nhiên vừa hôm qua, nó kém ăn, cho thức ăn mà nó chỉ ăn chút xíu khoảng 1/4 bình thường), có khi cho ăn mà nó chả thèm lại ngửi. có vẻ hơi (chỉ hơi) thụ động hơn bình thường nhưng giỡn vs nó thì nó vẫn giỡn lại. cho nó uống sữa (sữa tươi, lúc đấy quên mất) nó uống có chút xíu rồi bỏ đi.
Qua ngày hôm nay, tồi tệ hơn ngày hôm qua :( ăn ít (khoảng chừng như ngày hôm qua) , ốm hẳn ra, khờ, ko muốn vận động, chỉ muốn tìm chỗ nằm (ngủ) và nó có ói ra nước (trắng trong có kèm theo chút trắng sữa-do hôm qua uống)
Đặc điểm bên ngoài: "gầy giơ sương" , bụng có vẻ co bóp (thở) mạnh hơn bình thường 1 chút , sóng lưng (sương) tự nhiên nhô lên thành 1 đường cong (nhìn như mèo lúc gừ nhau). Chân, mắt, mũi có vè là ko có hiện tượng gì lạ.
.
bác nào có cách khắc phụ cho nó trở lại bình thường gì chỉ giúp mình vs :| , mình cảm ơn nhiều :wacko: