• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Cần chuyên gia thẩm định phân rùa >"<

NeoDo

sao rùa không tiêu hóa được tinh bột hả bạn, HTV nhà mình toàn ăn cơm mà nó lại rất thích, hơn cả hoa quả

chắc vì nó ko phải loài ăn tạp như người.Con núi vàng của mình rất thích ăn bắp luộc @@
hik ko ngờ topic mình tạo vẫn còn đc up top mà acc thì ko vào được nản thật

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Núi vàng là loài ăn chay trường, ko phải loại ăn tạp nên ko phải thứ j nó cũng tiêu hoá tốt. Hơn nữa do cấu tạo của 4 chi nên nó di chuyển chậm hơn so với người anh em ăn tạp của nó, vì thế nó phải chấp nhận ăn "mồi chết" tức là mồi ko di chuyển dc, và tất nhiên bộ máy tiêu hoá của nó cũng ko linh hoạt bằng. Ngoài thiên nhiên thì rùa núi vàng sống chủ yếu trong rừng, nơi có độ cao tương đối, nếu có nhu cầu về tinh bột thì nó sẽ đào củ ăn, mà củ thì chất tinh bột ko nhiều dc như trong gạo, nên cho ăn cơm là khá mạo hiểm.

baohoang0118

mấy anh cho em hỏi với
rùa núi vàng của em cũng size 20 rồi mà dạo này phân nó lát đi vệ sinh toàn dính luôn vào đuôi cũng không thấy thải urat thì có cách gì chữa k ạ