• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Chó husky bị bệnh gì đây ạ???

Alexdangyeu

Mọi người cho mình hỏi chó nhà mình bị bệnh này là nấm, ghẻ hay sao ạ? Mọi người xem giúp mình file đính kèm nhé.

Chó được gần 4 tháng, mình mang từ 2 tháng về đã bị. Mình có cho tắm nắng khoảng 3 tuần nay. Đã thử các kiểu như tắm trà xanh, lá vối, tắm Davis Miconazole Shampoo, bôi betadine nhưng vẫn không khỏi. Các vết này có vẻ không ngứa vì mình thấy em không gãi nhiều, chủ yếu nổi ở bụng chân và thân dưới, giờ có cả nốt ở đuôi. Mình lo lắm. Rất mong các bạn cho mình biết liệu đây là bệnh gì và có phương pháp chữa thì các tốt ạ.

Cám ơn các bạn nhiều.
http://www.uploadhinh.com/images/2015/10/01/IMG_20150930_074231_HDR.jpg

YangCor

Có ai giúp mình một chút không. :(
Viêm da có mủ nha, bạn mua chai thuốc xanh methylen nhà thuốc bán ấy chấm cho nó, tắm trc, ngày chấm đè lên 4 lần, trong 1 tuần chấm thuốc k tắm ko cho gãi, 1 tuần sau tắm thuốc xanh trôi bớt nó khô bóc mài ah, chấm thêm 1 tuần nữa cho chắc

thanh_hm89

YTC Developer
Mọi người cho mình hỏi chó nhà mình bị bệnh này là nấm, ghẻ hay sao ạ? Mọi người xem giúp mình file đính kèm nhé.

Chó được gần 4 tháng, mình mang từ 2 tháng về đã bị. Mình có cho tắm nắng khoảng 3 tuần nay. Đã thử các kiểu như tắm trà xanh, lá vối, tắm Davis Miconazole Shampoo, bôi betadine nhưng vẫn không khỏi. Các vết này có vẻ không ngứa vì mình thấy em không gãi nhiều, chủ yếu nổi ở bụng chân và thân dưới, giờ có cả nốt ở đuôi. Mình lo lắm. Rất mong các bạn cho mình biết liệu đây là bệnh gì và có phương pháp chữa thì các tốt ạ.

Cám ơn các bạn nhiều.
http://www.uploadhinh.com/images/2015/10/01/IMG_20150930_074231_HDR.jpg
alo cho chị vào số 0934753620 . Chị tư vấn giúp em thử. Nhiều khi để điều trị hết cần phải thay đổi một số thứ nữa. Chị cần thêm thông tin về bệnh sử và cách quản lý chăm sóc. Chúc bé mau khỏe nhé!